Tìm kiếm bài viết theo id

Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi gogoless, 7/11/08.

ID Topic : 551108
Ngày đăng:
7/11/08 lúc 23:37
  1. gogoless Cựu mod 5s

Tuổi tham gia:
    17
    ^^ , đặt cái title hơi bị cô đọng tí xíu ^^
    giờ xin nói rõ ràng hơn 1 chút ^^. chả là tớ vừa thừa kế lại cây guitar của thằng bạn, (tất nhiên là với 1 cái giá vô cùng hữu nghị :beautyHọc guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???, nhưng hiềm nỗi ... đàn thì có, mà trình thì không :smile:. cầm lên phừng phừng bậy bạ tí chút rồi lại nhét bao cất vì chả biết mần đờn như nào cả, thế nên cảm thấy vô cùng áy nát và bức xúc :cry_002:. nay lập cái topic này để tham khảo anh em chuyện học đờn ^^. nên học gì, học ai, ở đâu ^^.
    hiện tớ đang quan tâm các mục sau:
    1/ nơi nào học tốt (về chất lượng dạy lẫn ... học phí :smileHọc guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 1
    2/ dạy từ căn bản cho tới khi có thể vào lửa trại, 1 mình 1 đàn chấp 1 rừng mồm gào rú Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 2 hoặc 1 mình 1 đàn, 1 mồm, ngồi kưa ghệ :sexy_girl:
    3/ gần gần tí ^^ (nhà tớ ở Phú Nhuận ^^, lùa tớ ra Q12, Thủ Đức này nọ thì chắc chịu thui :nosebleed_002Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 3

riêng về tớ thì:
    1/ trình hiện nay của tớ đang là trứng, chưa đc là gà:byebye:
    2/ đam mê thì vừa đủ, ko quá máu, nhưng cũng ko phải loại dễ nản :feel_good:
    3/ tài chính eo hẹp, thời gian rộng rãi :still_dreaming:

một vài người khuyên là nên tới các trung tâm văn hóa học trước 1 - 2 khóa cơ bản, biết nốt này nọ, tập tay tập ngón gì gì đó trc rồi hãy tầm sư sau, lại có người khuyên là theo thầy thì theo từ lúc ban sơ luôn cho nó có cái gốc => bối rối quá :adore:

xin bà con cho chút ý kiến Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 4

2. simgiabeo nhất Vợ, nhì Trời !

đàn guitar thì hổng rành, đàn... thì biết chút chút! Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???

3. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

hồi trước đi khúc ngã tư hàng xanh phát tờ rơi học đàn quá trời

4. hoanglongemtrai Thành Viên Mới

đàn học không có khó j.hồi đó lớp 9 là học ké chỗ này một ít,chỗ kia 1 tẹo rùi.qua câp 3 thì thấy có gió rui ,vào NVH học luôn cho máu .3 tuần là 1 môm đấu với 1 rừng.
    1.5 month là cưA1núi người.
    học 2 3 tháng j đó,thấy hành tâu giang hồ được rùi nghỉ luôn.
    ĐÓ LÀ CHUYỆN CUẢ 3NĂM TRƯƠC,SAU TIME TÌM TÒI ,KHAM PHÁ ,CHỌC GHẸO, MÂN MÊ.HÀNH HẠ guita già nua ,thì bây giờ cũng có tiếng tăm lắm a.

tìm chỗ học chi cho sớm.mua đàn về ,ngồi dọc nó vài tuần ,rồi vào NVH học là ok hết.kém cơ bản cỡ nào thì học xong la ok het.RÔM ZERO TO HIARÔ

5. nguyentrantrung Thành Viên Cấp 2

o Phu Nhuan thi search câu lạc bộ guitar Phú Nhuận là ra liền chứ gì bro

6. phuongaudio Thành Viên Cấp 6

7. gogoless Cựu mod 5s

thanks bà con đã góp ý ^^ , thế lày chắc nghịch nghịch vài bữa rồi mò lên nhà văn hóa đăng ký 1 lớp quá Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???

8. K@nnyNguyen Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ngay chân cầu kiệu ấy Gogo, có 1 thầy chuyên dạy guitar, ỏgan áh, Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 1

9. gogoless Cựu mod 5s

hình như thầy ở đó cũng có bán đàn trên 5s phải ko Kan? Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 1

10. gogoless Cựu mod 5s

đang tự mò, đau tay quá =.= , 4 cái đầu ngón tay trái đỏ lè Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???

11. bumbumn Thành Viên Cấp 5

Ráng đi bạn,mấy bữa nữa chai là hết đau àh.Mà mới tập dây có bị đứt thì đừng thay dây nilon nha,đánh pop hok đc.
    Tính chỉ bạn mấy chỗ mà toàn ở trung tâm tp hok àh

12. gogoless Cựu mod 5s

trung tâm thì càng hay chứ sao nữa bác ^^. nhà tớ ở Phú Nhuận mà ^^. chạy ra Q1 Q3 đâu có xa ^^, chỉ ngại Q2 Q12, Hóc Môn Bình Chánh gì gì đó thui Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???, còn cái đau tay thì bớt dzồi, hớ hớ, bi giờ nó tê hết 4 ngón, => hết thấy đau Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 1
    còn vụ dây nilon - sắt này nọ thì bác nào rành hem dzợ? muốn xài cái nào xài hay là xài theo dòng nhạc? hay là phải theo kiểu của đàn? Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 2. 2 loại dây đó khác nhau ra sao? mà hình như trong từng loại lại có phân loại nhỏ nữa hở Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 3

13. caytre_vt Thành Viên Cấp 5

Để bấm vài gam cơ bản, chơi vài điệu thông dụng.. thì không phải là quá khó
    nhưng như cách bạn nêu trên đây đánh đàn cho mọi người gào thét thì phải khổ luyện và có "chân tu" đấy.

Phía sau nhà thờ Phú Nhuận, trung tâm Martino có dạy guitare đó...

14. gogoless Cựu mod 5s

ngay góc ngã tư PN bên phía Ng Kiệm phải ko bác? Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???

15. kingkong_sim Thành Viên Cấp 6

e con gái nhưng mò cũng thích học guitar lắm , bc nào biết mới học thì mua cây đàn cỡ bnhiu là vừa ko ? mua mắc quá mà ko bít đàn thì cũng uổng tiền lắm , trên CMT8 e thấy cái tiệm màu vàng vàng ( Sóng nhạc hay gì đó ko nhớ rõ tên nữa ) , thấy bán nhạc cụ hoành tráng lắm , nhưng nghĩ mắc nên chưa vào xem , hình như ở đó cũng chuyên dạy nhạc luôn á . Còn trong nhạc viện ngta có mở lớp ban đêm cho mình học ( dạng cho biết ) ko nhỉ các bác ???

16. fomasudoi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Ở PN thì cứ mò lên nhà văn hóa PN mà học chứ còn hỏi gì nữa Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???
    Bạn tớ cách đây 2 năm từng học ở nhà văn hóa PN chừng 1-2 khóa gì đó, rồi sau đó về nhà tự luyện, giờ nó đang ở nước ngoài và đang là guitarist (nghiệp dư thôi) trong 1 band của người Việt Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 1

17. bumbumn Thành Viên Cấp 5

Mới tập thì nên tập bằng dây sắt,dây sắt bấm đau nhưng kêu thanh,gảy treple nhanh không cần tập trung vào phím(dễ gảy)
    Dây nilon dày hơn,bấm vào không đau tay,tiếng nghe không bén bằng dây sắt nhưng đc thầy cô dạy nhạc tin dùng vì độ ổn định of âm thanh cao và quan trọng bấm hoài hok đau tay(hs thì tối kị vì bấm hok đau lấy gì chai,mà hok chai thì sao bấm đàn đc).Thêm điều nữa là dây nilon dày hơn là dây sắt(cọng số 3 of nó bằng cọng số 6) nên khó gảy treple nhanh(mấy van với slow thì ok)
    Tui thì tui đánh dây sắt vì thông dụng hơn(nhưng nghe đồn là dễ bị đau tim,vì đầu ngón tay tập trung nhiều dây thần kinh)
    Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 4
    Bro fomasudoi nói đúng rồi,NVH Phú Nhuận dạy đàn có tiếng trong thành phố,nó với Cung Lao Động là cùng chung 1 nhóm thầy cô

18. gogoless Cựu mod 5s

hùi trc thì tớ nghĩ mua đại đàn rởm rởm cũng đc, nhưng sau này sau khi tham khảo nhiều nguồn thì đc biết 1 điều rằng nên mua đàn khá khá 1 chút ngay từ đầu để tập sẽ tốt hơn vì như thế sẽ chuẩn được tay và tai ^^ (đàn xịn hơn thì tiếng chuẩn hơn là chắc rùi, còn vụ tay thì liên quan gì đó tới cái cần đàn, tớ ko rành ^^) may cái là mua rẻ lại đc cây đàn cũng khá khá nên vụ cơ sở vật chất coi như tạm ổn rùi Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???

cái nì đc, mai t2 lên hỏi mứi đc Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 3

tình hình là cây đàn tớ đang có 5 dây sắt, 1 dây nylon Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 5, mà cái dây 6 của nó là sắt nhưng sao mềm lắm Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 6, vì tớ hồi trc cũng có 1 cây đàn cùi cùi, mà dây 6 của nó cứng kinh dị luôn Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 7

19. pantera Thành Viên Cấp 6

Lên mạng down Guitar Pro về, tập các thế bấm các hợp âm cơ bản A Am B Bm C D Dm E Em F G

Rồi từ từ tính tiếp...Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ???

20. gogoless Cựu mod 5s

cái í tớ đang mần xài rùi nà bác Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 1, có điều nhiều thứ khó hiểu quá =.= . mở đc bảng hợp âm và cái mục để chỉnh dây thôi, còn xa hơn thì chưa mò ra Học guitar tại Sài Gòn, nơi nào tốt? (giá cả + chất lượng) ??? - 2. một số người bảo tập bằng tab cho dễ, một số thì bảo đừng, vì xem tap miết rồi cái sau này dòm vào bảng đọc nhạc ko đc :burn_joss_stick:. tui thì hiện nhạc lý ko biết gì nên đọc dĩ nhiên ko đc rồi, còn đọc tap thì thấy sao nó cũng rối bòng bòng :burn_joss_stick:.
    mai rảnh rỗi chạy lên NVH mới đc :feel_good: