Tìm kiếm bài viết theo id

hỏi cách đề phòng mấy con mèo

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nh0xhieu_sg, 29/7/16.

ID Topic : 8530621
Ngày đăng:
29/7/16 lúc 20:28
  1. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    15
    e đang mướn phòng trọ,1 mình e ở trên lầu 1 có cái lối đi riêng,mới mua mấy con chim về nuôi đỡ ghiềnhỏi cách đề phòng mấy con mèo,xung quanh chổ e mướn có khoảng 3, 4 con mèo gì đó,bữa e treo 1 con trong lối đi nhà e,vô tình e ngó ra thì thấy bạn ý đang đứng ngoài lang cang ngó chim e hỏi cách đề phòng mấy con mèo - 1,e mới chạy ra hù nó thì nó đi,xong giờ mỗi ngày treo chim là 1 cảm giác hồi hộp,trưa đi ngủ cũng k ngon giấc,đem vào phòng thì k dc do đóng cửa phòng thí nó tối thui à,e tính thuốc tụi nó mà nghĩ lại cũng tội nhưng nếu nó quất chim e là e chơi nó liền nhưng giờ k biết có cách nào làm cho tụi nó sợ k nhỉ ?hỏi cách đề phòng mấy con mèo - 2chổ e nhà này sát nhà kia,lang cang thì sát nhau luôn nên nó đi từ nhà này qua nhà khác rất là dễ dànghỏi cách đề phòng mấy con mèo - 3

2. dragonface Audio Moderator

Đợi đến lúc nó quất chim em thì em mới chơi nó, lúc đó chim em đã tan nát rồi. Hay là cứ chơi nó trước để bảo vệ chim em đi : ))
    Nói chứ, bạn cứ treo lồng chim lên cao, ai lại để dưới đất như vậy.

3. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

lúc đó đang tắm chim nên để lồng dưới đất,bình thường thì treo lên,bình thường e treo nó lên chổ này,cách mặt đất khoảng 2m,ăn thì chắc là k nhưng nó nhảy lên hoảng chim hết,chim mà hoảng thì coi như phóng sinh luônhỏi cách đề phòng mấy con mèo

4. LG - life's good Thành Viên Cấp 6

Bạn làm lưới nhỏ rào thêm bên ngoài lồng chim lại với khoảng cách từ lưới đến lồng khoảng 10cm có thanh đỡ, hoặc chuyển sang lồng bự hơn cho chim. Cai này ra tiệm chuyên bán lồng chim họ sẽ tư vấn thêm hoặc làm cho.
    Mèo nó rất lì nên nếu ko làm ngay thì trong vòng 1 tuần chim của bạn sẽ chết.

Chỉnh sửa cuối: 29/7/16
  5. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Mình đã ra đi một số em chim thân yêu vì tụi này. Tụi nó lì lắm . chỉ còn cách là mua áo lồng che chim lại. Chuồng sắt mà tụi nó cũng moi được chim ra.

Chỉnh sửa cuối: 30/7/16
  6. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

nuôi 1 con chó canh chim

7. Xirox79 Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Nuôi thêm nhiều chó trị con mèo hỏi cách đề phòng mấy con mèo

8. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

cách này tốt nhất, người còn phải mặc quần để che chim lại mà

HiepSiSiTinh thích bài này.
  9. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

1tr4 thôi bác,bên Q6 phòng sạch lắm

10. 7800II Thành Viên Kim Cương

nhà em thì bị mấy con mèo hoang vào cắn mèo nhà, mặc dù em đã nuôi 2 con mèo nhà để hỗ trợ nhau nhưng có vẻ bọn mèo hoang tự thân vận động kiếm ăn nên nó khỏe lắm, nó vào nhà rượt và cắn mèo của em phọt cả shit, đếch biết xử nó cách nào

11. choixongjong Thành Viên Vàng

Bắt nhậu vài lần là...hết hỏi cách đề phòng mấy con mèo

12. Harry_nhat Thành Viên Cấp 6

Huấn luyện nó thành mèo săn là tui kia ngán ak

13. hungbuigiang Thành Viên Kim Cương

nuôi " chim " cực nhỉ ?