Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi về bơm ga máy lạnh

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi olingo1, 27/10/16.

ID Topic : 8637671
Ngày đăng:
27/10/16 lúc 18:09
  1. olingo1 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    11
    cac mẹ thông thái cho em hỏi bơm ga máy lạnh hết khoảng nhiêu tiền. Em mới gọi thợ mà thợ nói bơm 400k ga máy lạnh thường là 70-80 của em còn có 40. Lên nó k k đủ làm lạnh hết phòng. Thỉnh thoảng nó phun cho e cục đá ra. Còn 1 cái nữa thì cứ chạy đc 2 p là nó tự ngắt. Nó nói hỏng bộ mạch gì á tháo về sửa mai là có. Cho e hỏi đúng giá và đúng bệnh chưa ai.

2. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Các bố may ra biết, còn bố gọi bằng mẹ là bê đê hay mẹ thật thì ko biết vụ này nhé

Ga 410 bơm ko đúng máy chạy sẽ tự ngắt chứ ko phải hư board... tốt nhất kêu thằng bán máy vào sẽ ko bị vẽ. Máy lạnh dùng ga 410 thợ tào lao ko biết làm sẽ hư càng nặng thêm nhất là máy nội địa Nhật

thammong, 7800II and joh.le like this.
  3. joh.le Thành Viên Cấp 5

Mẹ Dũng Cao Jawa nói chuẩn phết. Hehe...

Chỉnh sửa cuối: 27/10/16
  4. doicodonkhicoem Thành Viên Vàng

Pro này pê đê chắc luôn , chúc pro có nhiều mối thông cống rãnh .

5. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Mấy loại máy lạnh mới sài ga r32 thì sao a Dũng, bao lâu mình bơm 1 lần.

Máy e mua 1 năm, giờ hình như lạnh yếu dần, chưa vệ sinh hay thay ga lần nào ạ.

6. trungthanh2003 Thành Viên Cấp 4

Cái này giống như tạo Top bên WTT xong copy qua đây luôn

7800II thích bài này.
  7. datnn Thành Viên Cấp 4

Mẹ này chuẩn luôn

8. loc9000 Thành Viên Cấp 6

chắc cũng có lạng qua wtt rồi à

9. trungthanh2003 Thành Viên Cấp 4

Đã là dân mạng thì WTT, tinh tế, vnzoom, voz, trời đất, 5s..... đều dạo qua. Nhưng tùy vào mỗi nơi sẽ có cách hành văn khác nhau.

10. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em cũng lâu lâu dạo bên đó, nhưng em tạo nick ghi rõ là papa hẳn hoi

11. thammong Thành Viên Vàng

Hình như máy lạnh 6 tháng phải vệ sinh 1 lần đúng không ta? Còn thay ga thì khi nào lạnh yếu thì thay hay có thời gian gì không nhỉ? Mình mới mua hồi tháng 4, tính tới nay cũng được nửa năm rồi.

12. joh.le Thành Viên Cấp 5

Mẹ Thiên Sứ nên vệ sinh cục nóng và cục lạnh là xong nhe. Máy lạnh xài 01 năm là nó đóng bụi làm kém lạnh và hao điện lắm.

Thiên Sứ and nhansamqua like this.
  13. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

máy lạnh nó củng giống cái tủ lạnh, thường gas củng chẳng rò rỉ đi đâu đâu mà bơm gas bác ơi, chẳng qua nó dơ quá thì quạt yếu gió và không giải nhiệt được thì thành ra đóng đá, đóng đá thì áp xuất ga thay đổi, thế là ro le áp nó ngắt để bảo vệ lốc máy, và bác vệ sinh thì sẻ mát lại, thường thì mổi tháng bác nên lấy lưới ra vệ sinh, thì máy bác sẻ lâu mới dơ cái giàn lạnh, còn giàn nóng thì giờ là mùa mưa nên đa phần củng sạch, có điều chạy lâu thì motor quạt nó chạy yếu do bạc đạn hay do tụ gì đấy, chứ máy lạnh mà mới mua 4 tháng châm gas thì bác nên xem lại các mối hàn và mấy cái van... còn nếu đúng quy trình thì có mà sài hoài được hoài, còn khi bác bỏ không không sài thì tốt nhất 1 tuần bác nên cho em nó chạy khoảng 1 hoặc 2 tiếng, để cho máy nó bơm và hoạt động để nhớt lạnh được bơm đi trong lốc nó trơn tru,... theo ý kiến mình là vậy

joh.le thích bài này.
  14. olingo1 Thành Viên Mới

Cảm ơn kinh nghiệm của các bác. Do cửa hàng không có máy lạnh k mần ăn gì đc. Mà chẳng biết gì chẳng quen ai. Lên cho nó bơm ga 400k. Sửa board mạch hết 800k Gắn board xong 30p sau đứng máy. Gọi cậu ấy lại sửa cậu. Tháo về sửa 20p sau quay lại. Gắn vào chạy đc 4 tiếng rồi k thấy lạnh lắm chắc ổn rồi

15. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Nó bơm ga ko đúng nên đứng máy đó, coi hai ống ga ngay đầu cục nóng, có độ ướt bằng nhau là ok

olingo1 and joh.le like this.
  16. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Cám ơn các Mẹ nhé. Toẹt vời

17. thanhphuong07 Thành Viên Bạch Kim

40 psi, vẫn còn thiếu, nếu như mình đoán không nhầm thì dùng gas r22, tuy nhiên nếu bơm mà ko xử lý nguyên nhân hụt gas thì trước sau gì cũng phải bơm nữa, nguyên nhân có đá trên dàn lạnh là do thiếu gas, áp suất giảm làm đông đá trên dàn lạnh, trên thị trường thì chi phí gas nạp đủ khoảng 30 x 5 = 150k, công cán, vệ sinh luôn thì tất tần tật 400k, ai làm mắc hơn hoặc vẽ bệnh khác là quân lừa đảo. thợ điện lạnh 5 năm cho biết

nhansamqua, joh.le and Thiên Sứ like this.
  18. joh.le Thành Viên Cấp 5

Mẹ Dungcj nói rõ hơn giúp em được không ạh?

19. olingo1 Thành Viên Mới

Vậy là. Em bị mắc rồi. Có vs gì đâu chỉ bơm thôi. Em ngồi coi nó mần mà thời gian chác lâu hơn bơm cái xe Honda một tý. Mà lụm 400k e đang tính đổi nghề Hỏi về bơm ga máy lạnhHỏi về bơm ga máy lạnh - 1 hỏi nó cậu học này mất nhiều thời gian k nó nói 2 năm thấy mình giặt rồi học. 2 năm đi làm đc 2 năm nghỉ huu @@@ lên khó quá bỏ qua

20. olingo1 Thành Viên Mới

Ý ah là nếu trên ướt mà dưới k ướt thì k mần đc hả. @@@ cảm ơn a nhé.