Tìm kiếm bài viết theo id

hỏi về Iphone - IOS 4.0 là gì vậy ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thamtutu_5giay, 22/7/10.

ID Topic : 2089686
Ngày đăng:
22/7/10 lúc 00:55
  1. thamtutu_5giay Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    IOS 4.0 là gì vậy ?

Iphone dùng IOS 4.0 dùng ở VN được ko ?

Mình thấy những trang web nước ngoài ko ai dùng từ " world " ... có người ghi là
    " UNLOCKED APPLE IPHONE 3G 8GB iOS 4.0 "

đó có phải là bản world mà ở Vn mình thường gọi ko ?

Em nhà quê .... Rất mong anh em tư vấn ..

cho em hỏi thêm :

có phải mua bản World là về gắn Sim vào xài liền , khỏi cần làm gì hết đúng ko ?

còn bản lock , ngoài đi unlock ra , có cần cài chương trình gì nữa ko ?

2. FighterVn Thành Viên Cấp 6

WORLD => đc Apple "unlock" sẵn dùm
    UNLOCKED => hàng chỉ dùng đc 1 mạng bên US (AT&T chẳng hạn), và đã đc "jailbreak" có thể dùng mạng khác đc

3. Enjoy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

World thì ko cần phải unlock hay gì gì hết.Ko cần quan tâm,muốn up gì thì up!

4. llchan Thành Viên Cấp 3

Lock là bản chỉ sử dụng cho 1 mạng (Iphone bên mỹ là mạng AT&T) muốn sài thì phải unlock (unlock thì mất bảo hàn
    World là bản dành cho tất cả các mạng gắn sim sài ok
    IOS 4 là hệ điều hành của IP, dùng ok ko sao cả .... đại loại giống Win vista với win 7 í mà
    IOS 4 có thể cài cho tất cả dòng Ip, Apple cho nâng cấp ùi đó.
    Hình như trả lời dzi là đủ ùi nhỉ?

5. kaching Thành Viên Cấp 4

Bản unlock iOS4 dành cho 3G/3Gs hiện tại vẫn chưa có (nghe mong manh trên mạng đã có cách đây 2 tuần mà bi giờ vẫn chưa thấy tools)..Nếu có ý định muốn mua iPhone mà yêu thích công nghệ, mày mò để vọc thì mua bản unlock. Còn nếu ko biết gì, muốn xài iPhone ko sợ "ăn táo" thì nên mua bản World, update - restore vô tư ko phải lo lắng chuyện gì (bản World mắc hơn Unlock khoảng 2tr)..

6. Enjoy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

3G với 3gs xài OS4 unlock được rồi bác!Còn 4G thì chưa

7. FighterVn Thành Viên Cấp 6

Iphone 4G là Iphone gì vậy ? hỏi về Iphone - IOS 4.0 là gì vậy ?

8. ushineko Thành Viên Cấp 5

iphone là của hãng nào vậy ,,, nghe đồn điện thoại này không có nút bấm ,,, ai biết chừng nào ra và giá cả bao nhiu không ? hồi hộp quá

9. ushineko Thành Viên Cấp 5

em đoán 4G là viết tắt của chữ "4th generation" ,,, thế hệ thứ 4 đúng không ,,, em đoán thôi ,,, chứ em ko biết chính xác !

10. Enjoy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thì là Iphone 4 đó bạn?Ko lẽ bạn ko bít à?

11. kent_rocker Thành Viên Cấp 5

Tên chính thức và đầy đủ do APPLE đặt là IPHONE 4 chứ k có 4G, 4GS, 4HD gì hết. Chỉ là iPhone thế hệ thứ 4 gọi là iPHONE 4 thôi, sau này thì chưa biết có ra 4GS hay 5 gì ko thì chưa rõ.

Bác nào chưa rõ có thể vào Itunes Store download cái KEYNOTE do S.Jobs thuyết trình vào tháng rồi để rõ thêm.

12. llchan Thành Viên Cấp 3

chính xác, IP 4 dùng cho mạng 3g hok sài 4g đc nên ko thể gọi 4G

13. 7miles Thành Viên Cấp 5

hỏi về Iphone - IOS 4.0 là gì vậy ? coi còn cái gì động trời hơn nữa ko?

14. Nhockhang Thành Viên Cấp 3

bạn em mới mua 3gs mà là bản IOS4 gì đó đem ra vài chỗ ko unlock được ai biết chỗ unlock được thì làm ơn cho em cái địa chỉ với

15. therock32 Thành Viên Kim Cương

Ai có thề liệt kê những chức năng 1phone 4 khác với 3g - 3gs ở những điểm nào dùm mình ko.

16. inoxkool StainlessSteel Jewelry

3G lock hay unlock đều unlock đc. unlock là mở mạng để xài mạng khác đc, còn jailbreak là để xài đc app "chùa"
    nếu mua máy world thì khỏi sợ vụ unlock.

17. inoxkool StainlessSteel Jewelry

mấy trang tin tức trang nào cũng có, bạn search là ra chứ gì. k thì vào www.apple.com hỏi về Iphone - IOS 4.0 là gì vậy ?

18. kaching Thành Viên Cấp 4

Bạn biết chỗ nào unlock ko chỉ mình đi..Đang có con 3Gs OS4 xách từ Aus về mà giờ thành iPod Touch đây...

19. ale_hiphop20 Thành Viên Vàng

bác này vui tính ghê

20. Enjoy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bạn có thể qua tham khảo thêm trên mạng để bít cách làm.Nhưng ko phải 3GS nào cũng unlock được đâu nhé!