Tìm kiếm bài viết theo id

hỏi về tính cách người miền bắc

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi poorguy1985, 23/12/19.

ID Topic : 9438954
Ngày đăng:
23/12/19 lúc 14:07
  1. poorguy1985 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    11
    sao mình thắc mắc thấy người miền bắc hay xâm trổ và mang vàng nhiều vậy
    biết là vàng giả mà vẫn mang để làm gì vậy ae

2. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Khè thiên hạ .

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  3. choixongjong Thành Viên Vàng

4. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cái này thì có liên quan gì đến vùng miền. Người miền Bắc thích mua vàng về trữ chứ chả thích đeo để khoe đâu nhé.

Last edited by a moderator: 20/1/20
    7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  5. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Đeo nhiều vàng hình như không phải miền Bắc đâu bác.
    Bác nhìn tay em nào chuyên đeo một loạt vòng ximen lóng lánh, khả năng cao em đó là người miền Tây đó bác.

6. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Cực chuẩn luôn.
    Người MB thì mình ít có điều kiện tiếp xúc trong khoảng 1 thời gian đủ để biết họ có thích đeo vàng hay ko,nhưng người miền tây xem như...niềm đam mê.
    Có người đc mời đi dự đám cưới,đã mượn tiền góp ra tiệm vàng mua đủ combo bông tai, dây chuyền,vòng ximen...đeo cho nó oách,để đc mọi người trầm trồ khen...
    Sau đám cưới,đem lại tiệm vàng bán lại,vừa lỗ do chênh lệch giá bán/mua,đồng thời gánh tiền lãi góp!
    Ko phải là hiện tượng cá biệt nhé. _chia sẻ của rể miền tây-

7. Xem thêm bình luận
  8. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

Miền Tây đặc sản là mang nhiều vàng mới đúng nhé thớt...miền Bắc họ tiết kiệm nên không có chuyện đeo vàng đâu...còn xăm thì miền nào cũng xăm...mà e nói thiệt với các bác chứ xăm là e không thích rồi...dù bất kỳ lý do gì...với e chỉ có thổ dân mới xăm thôi hỏi về tính cách người miền bắc))))

9. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Ah, cả vụ mượn góp để đeo luôn hả bác. Hay quá nhỉ.
    Em thì nghĩ, đó là sở thích của mỗi vùng miền. Nó là đặc trưng thôi chứ cũng không có gì xấu, không có gì đáng phê phán.
    Chỉ là làm sao đừng sĩ diện quá đến nỗi phải mang nợ, gánh nợ góp è cổ là OK.

10. loc9000 Thành Viên Cấp 6

9 xác luôn, hôm trước nhân dịp cả nhà anh chị em họp lại ở ngoài quán để ăn uống, thằng cháu thấy sẵn bà già vợ ở TG lên chơi, nó mời bà già vợ ra tiệc luôn, trước khi đi thì bả lấy vòng vàng được gói gém kỹ ra tính đeo vào, bà chị thấy vậy nói là ở SG không quan trọng vấn đề này đâu, chị cất đi để ra đường tụi nó giựt, bà đó tỏ vẻ ngạc nhiên là tại sao dân SG lại không quan trọng bề ngoài nhỉ.

11. raumuongxao Thành Viên Cấp 2

Ad hình như người miền Nam,tư tưởng ng bắc...sống chắc miền trung...hỏi câu j ngu vậy...e ôn hoà..mà hỏi câu ngu thiệt

12. Huongle_3001 Thành Viên Mới

Mình nghĩ cũng tuỳ Ng thôi bn ko phải ai c Vayyvs bản tính đa so Ng Bắc là họ rất là hơn thua nhau nên họ hay phô ra vậy .

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

Bây giờ có lẽ là thế, mình thì ở trong này từ nhỏ tới lớn, ngoài hải phòng đầy đủ bà con nội ngoại, nhà thì phải cố gắng xây cho hoành tráng, 2 -3 lầu, và rồi mấy tầng trên toàn để trữ lúa gạo khoai sắn, có thể nhắm mắt đi từ dưới lên đến sân thượng mà chả đụng vào thứ gì vì tầng trên chả có gì để đụng, thấy anh em có ô tô thì cũng vay ngân hàng mua con xe chạy lấy le, đệch cụ, nó lau chùi hàng ngày và trùm mền để đó, trời mưa đếu dám lấy ra chạy vì sợ dơ xe lại tốn tiền rửa, bắt vợ con mặc áo mưa đi xe máy, được hơn 1 năm thì vã quá, đành bán vội khi xe mới lăn bánh đc chưa tới 4000km, lấy tiền về trả ngân hàng hết, thế là bao nhiêu tích góp của vợ chồng đc gần 200 triệu coi như toi, ra đường thì nổ to ác, về nhà có khách đi mua ký thịt trâu về đãi mà có khi phải mua thiếu

14. Huongle_3001 Thành Viên Mới

Tôi cũng ở trong nam từ luc mõi sinh ra nhung ông bà gốc Bắc . Đúng that tôi thấy vẫn còn phần nào sỉ diện lắm bác ạ mà xh h mà xỉ diện thì chỉ thiệt cho cái bản thân thoii

15. poorguy1985 Thành Viên Cấp 2

chuẩn cmnr, tôi thấy toàn mang dây chuyền nhaaxn vàng to tướng nhưng hôm bữa đi chung với thằng bạn làm thợ vàng bên pnj, nó nhìn nó bảo toàn vàng non và xi chứ kg phải vàng thật, hỏi nó 1 sợi đó mới biết tầm 1tr hơn thôi, vkl, toàn vertu sign nữa nhưng toàn fake, éo hiểu nó cần lấy le để làm gì nhỉ

7800II thích bài này.
  16. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Trong Nam hay ngoài Bắc cũng ăn 3 bữa/ngày thôi, nhưng tôi khẳng định đời sống tinh thần trong Nam thoải mái hơn, tinh thần thoải mái hơn thôi chứ vẫn còn thấp hơn ở nước ngoài nhiều lắm nhưng có đỡ hơn còn hơn ko.

-Nhu cầu ăn uống là hữu hạn nhưng nhu cầu tinh thần là vô hạn. Nta sẵn sàng bỏ tiền ra để có được đời sống tinh thần thoải mái, đây là lý do giới nhà giầu Trung Quốc, VN luôn tìm cách định cư Mỹ, Úc.

17. Huongle_3001 Thành Viên Mới

Kiểu do truyền thống sinh ra trong môi trường dc dạy dỗ như thế cái là lớn lên bị nhiễm luon thói xỉ khó thay đổi bác ạ như tôi cứ tà tà ngu ngu biet cũng giả ngu cho nó khỏe bac ạ

7800II thích bài này.
  18. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Câu thượng đội hạ đạp cũng từ đây mà ra chứ đâu .

19. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Nếu vì sĩ diện mà mặc bộ này thì là nó đó . Còn model áo 3 lỗ mặc bỏ vô thùng nữa
    hỏi về tính cách người miền bắc

Chỉnh sửa cuối: 19/1/20
  20. poorguy1985 Thành Viên Cấp 2

anh em tết tới đâu rồi

21. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương