Tìm kiếm bài viết theo id

Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu

Thảo luận trong 'Nội Quy & Thông Báo' bắt đầu bởi Nhat Nguyet, 8/9/08.

ID Topic : 438782 - Số lần up bằng SMS: 4
Ngày đăng:
8/9/08 lúc 23:59
  1. yole Thành Viên Cấp 1

Mod ơi em mới học kinh doanh trên mạng. Hic. Mod cho hỏi, làm sao để up bài mình lên trên đầu trang 1 được vậy ?

Cám ơn ModHướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu - 8

2. davidd BẮC CÁI

bạn post 1 bài là tự nhiên bài đó sẽ trở về lại trang đầu thôi, chính thế mới hạn chế 1 ngày chỉ được úp 3 lần trong 1 box mặc dù bạn có bao nhiêu topic đi chăng nữa trong box đó !

3. niceshop_no1 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Nhiều lúc mình vào pm bạn hàng hoặc muốn mua 1 món đồ gì đó ko gõ dấu được , trong máy cũng ko có vietkey tãi vk về thì đợi cả tiếng mới xài được !! Làm sao đây , nhờ bqt xem xét lại vụ án gõ tiếng việt có dấu

4. dktcard Thành Viên Cấp 3

do không bít nên mình đã up bài quá 3 lần một ngày, giờ topic của mình bị khóa rùi có cách nào mở khóa không?

5. davidd BẮC CÁI

smod rubyanh đã hướng dẫn bạn ở trang trước rồi !

nếu bạn còn chưa hiểu, bạn vào link dưới đây, số bài #45

còn nữa, vui lòng gõ tiếng viết có dấu, thks

ngoài ra, tránh trường hợp bị close lần nữa, bạn cần phải bổ sung đia chỉ cố định hoặc đt cố định vào trong bài viết mới hợp lệ, trong bài viết ko viết chữ HOA, chữ thường thôi, mọi thắc mắc vui lòng tìm hiểu trong nội quy !

sau khi đăng nhập, thông thường diễn đàn sẽ hiện ra phần support về bộ gõ tiếng việt, bạn có thể tùy chọn uni hay telex, 1 số người tải soft về cài vào máy tính, cụ thể bạn phải chọn đúng bộ gõ đó tương thích cho hệ điều hành đang sử dụng ( vd : vista, windows7...)

bạn search trong google sẽ tìm ra bộ gõ vietkey "free" có vài MB và tương thích cho máy tính của bạn, gdluck !

6. xuka_vn Thành Viên Cấp 2

Mình vừa mới post bài Nông Trại Zui Zẻ bên mục trò chuyện.Bị mod xóa nói là link web sai qui định.NHưng mình đâu thấy sai.Ai biết chỉ dùm mình với.Bài đó bị xóa lun rồi.Huu.huuuHướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu

7. davidd BẮC CÁI

vì ko cho phép post bài có gồm link website mang tính cộng đồng dưới mọi hình thức, bạn có thể post bài trong box giới thiệu website và giao lưu với bạn bè khắp nơi

8. xuka_vn Thành Viên Cấp 2

Cám ơn anh nhiều.Nhưng "Link Web mang tính cộng đồng dưới mọi hình thức"nghĩ là sao a?e chưa hiểu rõ lắm!Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu

9. davidd BẮC CÁI

trang web mang tính cộng đồng : vd : diễn đàn; rao vặt trên mạng; mua bán online và tương tự

10. samarcher Thành Viên Cấp 1

làm sao bỏ hình vo bai dc ? minh post bai lam dau nen k biet . lại gà vi tính nữa ^^!

11. davidd BẮC CÁI

bạn xem lại bài post 112 đã có hướng dẫn (ngay trong trang này)

sau khi upload xong hình ảnh vào photobucket/upnhanh....vv, trước khi hoặc sau khi viết nội dung trong bài (khung này), bạn thử lấy chuột hướng về icon nằm phía trên thanh bar, 1 icon hiện ra với chữ "bỏ hình vào bài", bây giờ việc còn lại là đưa "link" của hình ảnh đó vào > bấm "ok" > hình sẽ hiện trong bài (đây) thôi

12. kimha_beauty Thành Viên Cấp 1

làm sao cho dòng chữ đề tài của mình đậm như người ta được hả mod,của người ta thì nổi bật,của mình thì mờ câm,tủi quá

13. davidd BẮC CÁI

topic nào bạn đã xem qua rồi sẽ không còn in đậm trong máy tính bạn nữa, trường hợp này cũng xảy ra tương tự trong máy tính ngưới khác thôi

14. midzuy Thành Viên Mới

Nguyên văn bởi ILoveSE Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu
    Mod cho em hỏi: Sao khi lập một chủ đề mới thì khi bấm gửi lại nhận thông báo là bài viết quá ngắn trong khi em viết khá đầy đủ thông tin và cũng khá dài. Vậy bao nhiêu kí tự trong phần diễn tả là vừa đủ ?
    Em không hiểu chỗ này nên post 4-5 lần rồi mà không được.Vả lại mỗi lần post hỏng là mỗi lần phải gõ lại từ đầu rất mất thời gian.
    Xin cảm ơn nhiều

15. davidd BẮC CÁI

nếu vậy tốt nhất bạn save bài vào word rồi copy vào bài, hình có thể úp lên sau

bạn nói đã thử 4-5 lần ko được, bạn thử log out/log in lại, clear cache, sau đó post lại xem, goodluck

16. mai_itc Thành Viên Mới

17. phumap KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ !

Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu
    ví dụ: với link hình là "http://www.5giay.vn/igo/images/misc/banner5sleft.jpg"
    Hướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu - 1

18. mai_itc Thành Viên Mới

đã làm y chang, nhưng vẫn ko đượcHướng dẫn post bài khi mới tham gia 5giay lần đầu - 2

19. davidd BẮC CÁI

bạn mai_itc vào link này tham khảo nhé

số bài #45

nếu ko muốn chọn photobucket, bạn có thể chọn 1 số trang khác chuyên về upload hình ảnh

20. 0918835763 Thành Viên Cấp 1

chi cho minh cach post bai moi di