Tìm kiếm bài viết theo id

Huyện HM sắp lên Quận ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Thiên Sứ, 7/1/17.

ID Topic : 8720312
Ngày đăng:
7/1/17 lúc 22:00
  1. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Tuổi tham gia:
    12
    Em nghe thông tin là huyện HM sắp lên Quận.

Có bác nào nắm thông tin này ko ? Nếu vậy dự bác nào mua đất HM sẽ ngon à.

2. speedman Thành Viên Cấp 2

Em bắt tội bác tung tin đồn đó nha.

3. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Nếu ko có thì e del topic, e mới nghe chiều nay. Search google ko có 1 chút thông tin gì cả

4. iphone_usa Best Care For Your Apple.

Là bình chánh bác ơi.Ko phải hm

Thiên Sứ thích bài này.
  5. 7800II Thành Viên Kim Cương

Nếu đủ điều kiện thì lên thôi, diện tích thì dư sức rồi, dân số thì dạo gần đây hóc môn cũng đông dân đổ về, còn về kinh tế ko biết có đảm bảo chưa, hóc môn ko biết thế mạnh về kinh tế là gì nhỉ

Thiên Sứ thích bài này.
  6. Trùm thuốc chuột Thành Viên Cấp 6

Hướng HM, củ chi, tây ninh khó mà phát triển thêm vì do đất đai khó trồng trọt, đến cửa khẩu hết dg... vvv

tuannokia, kiss.you and Thiên Sứ like this.
  7. dragonface Audio Moderator

Vẫn là tin đồn thôi Thiên Sứ Huyện HM sắp lên Quận ?

Thiên Sứ thích bài này.
  8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Thì pác cứ dựa vào thành phần dân ở đó là biết :
    - dân Nam : nài thuốc lá lậu,trồng rau ( ngã ba Giồng)
    - dân Bắc : cò đất,ve chai,phế liệu,trồng rau.Trải dài từ Dương Công Khi .Pác vào khu này mới vui,sống nhà mướn nguyên cả làng,nấu nướng dùng củi,đồ đạc chất tè lè từ vườn đến tận trong nhà.

Nói chung hiện tại là trồng rau : đặc biệt là rau muống có nhớt.Hoặc rau sạch nhưng chỉ cần lên xã đăng ký và đóng tiền hằng năm là được công nhận.Hôm bữa báo chí có nói.

7800II thích bài này.
  9. haviva Thành Viên Cấp 3

Thông tin nhiễu loạn. Giống vụ nhập quận bữa trước, chả biết đâu mà lần

Thiên Sứ thích bài này.
  10. DangPhuoc_PC Thành Viên Cấp 6

Đúng là trước đây có thông tin Huyện Hóc Môn sẽ quy hoạch lên Quận nhưng do nhều yếu tố cho đến nay vẫn không có thông tin chính thức gì hết, nên Bạn "Thiên Sứ" nó không sai, nhưng chừng nào thì chưa biết..

pttn2508 and Thiên Sứ like this.
  11. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Xa vời Sư thiến ơi,tin đồn thì xác suất đúng hầu như chỉ đúng 1% haha

nguoianhyeu and Thiên Sứ like this.
  12. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

E thấy HM e giờ sống ko thua gì Quận đậu. Riêng về nhịp độ đông của xã, Huyện thì em thấy nhiều quận chưa bằng luôn đó. Chắc là do đất và cơ cấu nông nghiệp còn nhiều. Nông thôn hóa chưa tới. . .e đang tính bán nhà.

Nếu mà lên Quận em kê giá cao lên tý ấy mà =]]

duchoavn and 7800II like this.
  13. 7800II Thành Viên Kim Cương

Đấy, chủ yếu tin đồn là từ những ông muốn bán đất mà ra thôi, chú thì chỉ có 1 vài miếng nhưng bọn phân lô thì có hàng vạn miếng, chỉ cần có tin đồn, mỗi mét vuông lên vài trăm ngàn là tổng chênh lệch dữ lắm, bởi vậy nó dùng lực lượng seeder đi rải tin, thậm chí có khi dùng cả người có tiếng nói trong bộ máy nhà nước luôn, ví dụ nó nhờ ông chủ tịch huyện phát biểu "sẽ cố gắng đưa huyện trở thành quận", người dân thì nghe thế là đồn gấp 5 gấp 10.
    Còn cái tin lên quận thì mình nghe cách nay khoảng 5-6 năm, lúc đó định mua miếng đất trên đó

duchoavn thích bài này.
  14. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Dân BĐS tung tin thôi, nhà mình ở 1 xã dưới huyện củ chi cũng nghe đồn đc lên thị trấn cách đây 6 7 năm,tới nay vẫn là xã có lên đc thị trấn đâu.

duchoavn thích bài này.
  15. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Khu Hiệp Bình Phước, rồi Nhơn Trạch, Long Thành này nọ thì sao các bác nhỉ, liệu có phát triển đc gì ở đây ko ?

duchoavn thích bài này.
  16. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Nghe nói sắp mở sân bay ngoài đó. Giá đất lên vù vù.

AMDProz thích bài này.
  17. Pax C Thành Viên Cấp 3

Dân hốc môn đây. Dự án mà lên quận thì chắc mình nghe cũng 10 năm rồi. Tóm lại các bác có dư thì mua đất hốc môn để đó. Sau này sẽ rất ngon

18. loc9000 Thành Viên Cấp 6

hehe, cũng chỉ là tin dự đoán thôi để cho mấy ông có đất ở đó bán được giá chứ cái vụ sb thì chờ mỏi cổ vẫn cứ nằm trên giấy, cách đây chục năm thằng bạn rủ mua thì mình đã khuyên nó rồi, vậy mà không nghe, bây giờ đang lo tìm người mua để bán, mà bày đặt hét giá vì sắp xây sân bay nữa chứ, cho nó ôm cái đất đó về già bắt võng ngắm máy bay bay ngang chơi.

19. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Nghe đồn chứ chưa thấy động tịnh gì Huyện HM sắp lên Quận ? mình có miếng đất 6 mặt tiền ngang 2 dài 4 đang để đó Huyện HM sắp lên Quận ? - 1
    Thằng bạn bên Hiệp Bình Phước thì cứ dụ sang đó mua đất với nó mốt về làm hàng xóm mà mình thì có tiền đâu mà mua, nghe nó nói bên đó dân ở cũng đông, chả biết sao Huyện HM sắp lên Quận ? - 2

Chỉnh sửa cuối: 9/1/17
  20. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

Bình Chánh nhé...mình đã ở đây và nghe hơn 10 năm nay rồi...hiện tại bác nào đi đường Trần Văn Giàu (TL10 cũ) đoạn từ Cầu Xáng đến Cầu Đôi sẽ thấy hoành tráng...đường xá rộng rãi thoải mái...sau này có vành đai chạy ngang qua nữa