Tìm kiếm bài viết theo id

không ngủ được với đám ma như quán BAR

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi 7800II, 27/7/13.

ID Topic : 6847582
Ngày đăng:
27/7/13 lúc 23:44
  1. 7800II Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    11
    tới giờ này em cũng làm khoảng 7chai ken rồi mà ngủ ko được với cái đám ma cách nhà 1 căn chung xóm.
    em ở phường phú hữu Q9, có lẽ là vùng nông thôn nên bà con ở đây sống khá nông dân, cái nhà hôm nay tổ chức đám ma thì có lẽ từ tết tới giờ đã có 4 cái đám ma tổ chức ở nhà này rồi, nhà thuộc dạng phường phải cứu trợ hàng tháng nhưng ăn nhậu thì hàng ngày. chả ai có việc làm gì cả, phường giới thiệu việc làm thì ko chịu đi, chỉ ở nhà đi chích cá khoảng 5-7g sáng rồi đem bán lấy tiền nhậu tới tối. kết quả là những chiếm hữu lần lượt ra đi ở tuổi 3x-4x, em ko biết những người ra đi như vậy thì nhà cửa ở đâu nhưng nhậu thì ở cái nhà đó, đến lúc chết cũng tổ chức ở cái nhà đó, mỗi lần có người chết thì y rằng như cái lễ hội, anh em bạn nhậu kéo tới nhậu thâu đêm, thường thì tới 8g sáng hôm sau thì đem chôn, hic, pede tụ tập nhảy nhót như quán bar, hát từ trữ tình sến ướt át cho tới gangnam style, càng về đêm càng sôi động do có nhiều pede kéo tới.
    người VN mình có quan niệm nghĩa tử là nghĩa tận, hàng xóm thấy có tang cũng ko nặng nề chuyện làm phiền, nhưng thật sự những người sống đang làm khổ lẫn nhau.
    những người chết có lẽ chẳng ngờ rằng ngày chết của mình sẽ là đại lễ hội cho những chiến hữu của mình.
    thật thê thảm
    em cũng thấm rồi, đi ngủ đây, ko biết có ngủ nổi ở cái quán BAR này kokhông ngủ được với đám ma như quán BAR

2. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

hoàn cảnh của bác chưa éo le bằng em đâu

kế bên nhà lúc có người khuất , là ôi trời peđê già trẻ lớn bé có mặt , hát um xùm , rồi trình diễn thời trang , múa lữa búa xua , người người ghé xem rồi xóm khác qua xem bu 1 đống , đêm cuối qua đi thế là nhà em mất cây mai

3. iboxmagic Thành Viên Cấp 2

lấy dt ra chụp tụi pdede up lên cho ae xem chia sẽ cho vui bác...! hjhj

4. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

mình nhớ mãi cái thằng MC :
    "bà con ơi , ai có tiền thì có quyền mò dzú nha .."
    "..và đây là sự xuất hiện của siêu mẫu Ngọc Trinh có cây đinh ở giữa.."

5. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

có ghita có tay trống ko ? làm vài điệu Bolero cho nó ấm cúng tình người bác ơi . nonstop thì nó phương tây quá tưng nóc nhà luôn ,

Tình cha ấm áp như vầng thái dương ....... bùm chát bùm chát nghe não não rồi mới qua phà Hậu Giang chứ ^^

6. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

nói chung là dân trí thấp , cộng với ý thức kém nữa thành ra nó phải như vậy , chứ người có chút ý thức thì họ không bao giờ có hành vi như vậy đối với người đã khuất và bà con hàng xóm cả. Nói nhỏ nghe thôi chứ mà để họ nghe có khi người ta nghĩ " đụng chạm " là vác dao gây sự à nha , mấy người này nhiều khi cũng hung dữ lắm.

Nhưng cái chuyện hát hò này không là mình kinh dị bằng màn thoát y của mấy con mẹ pê đê : ban đầu là trình diễn bi-ki-ni rồi đi thu tiền boa của mấy cha ham của lạ , sau đó lột dần dần cho đến khi trần truồng 100% ...hic hic , trong số khán giả đứng coi có rất nhiều người lớn tuổi , phụ nữ và trẻ con, thật không biết ý thức của mấy người đó để đâu nữa...

7. tuan11101974 »»UP THUÊ ∞ BID MƯỚN««

hì,k phải mình bede đi bênh,nhưng mà cũng thoáng tí,ngta cũng khổ cực ê chề lắm mới đi làm vậy,xh này có ai thừa nhận họ đâu bạn. không ngủ được với đám ma như quán BAR

8. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

mình hiểu ý bạn và không có ý chê bai gì nghề nghiệp của họ , nhưng bạn thử nghĩ xem : nếu chỉ hát góp vui thôi thì chả ai nói làm gì , đằng này lột áo lột quần 100% cho người ta coi và sờ mó để kiếm tiền boa thì bạn nghĩ ntn ? có giống người đi hát bình thường không ? đằng này lại trong đám tang người chết và có rất nhiều ánh mắt trẻ con đang theo dõi họ. Mình nói cả những khán giả người lớn ham vui thiếu ý thức góp phần cổ suý cho những hành động như vậy nữa . Khán giả mà nghiêm khắc không đồng tình, phản đối màn xxx thì còn lâu họ mới dám làm tới như vậy. Thời buổi này người ta cũng có cái nhìn thoáng hơn với pd rồi bạn ơi , miễn sao đừng làm gì lố cho họ nói là được.

9. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

cái đó là biến tướng đó bác Tin , BD cũng là con người như mình ko có lí gì dị nghị cả , bác nói đúng , nhưng ko thể nào chấp nhận dc thoát y múa lữa , người ta chết chứ có phải là Party đứng đâu mà làm vậy ? hóa ra người chết là Belusconi à ^^

10. youngsuk Thành Viên Bạch Kim

bác lấy cái tai nghe s3 quất vô tai rồi đi ngủ, tai nghe đó cách âm hơi tốt đấy :x nhà e kế bên có khoan sửa chữa e còn chẳng biết T_T

11. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

hihi, đã qua 1 đêm !chủ thớt bây giờ vẫn còn đang phê với 9 chai keng hihi ,tối nay chắc chủ thớt lên đô (vì đám tang thường để tới 2..3 đêm)....

12. 7800II Thành Viên Kim Cương

hic, đêm nay phải chịu thêm 1 đêm nữa các bác ạ, hôm nay vợ em từ dưới quê lên, hi vọng làm 1 điếu sẽ mệt mà lăn quay ra ngủ

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

mới qua đốt nhang phúng điếu xong, mình nghe hàng hóm kể lại thì người chết là đứa con trai bị teo cơ 1 chân nên đi cà nhắc, có con vợ bị câm điếc, cách nay khoảng 1 tháng thì vợ mới bị chết, ko biết bệnh gì, nhưng vì ko có tiền để nằm viện chữa trị nên đưa về nhà để đó chờ chết. còn ông này bữa nay chết là vì đi nhậu bị té chấn thương sọ não nhưng ko có tiền đưa vô viện nên đem về nhà tiếp, kinh thiệt, 2vc ra đi liền nhau.
    thiệt hại nhà em tối hôm qua là tụi nó hát hò rồi hứng chí thế nào mà bẻ mẹ nó cái cây ớt nhà em trồng trước nhà cho cả xóm cùng ăn, rồi thì cái bồn trồng cây đó bị tụi nó bỏ đầy rác, bịch nilon

14. quayhaku? Thành Viên Cấp 2

Những vụ này alo CAP tụi nó sẻ nhắc nhở và tui nó sẻ dẹp bớt sau 12-1g khuya.

15. 7800II Thành Viên Kim Cương

chỗ em có lẽ người dân và cả công an cũng thông cảm cho hàng xóm có người mất nên từ trước tới h chưa bao giờ thấy mấy đám nhà bên đó kết thúc trước 3g sáng, thường thì kết thúc lúc 7-8g sáng

16. manhtrung2712 Thành Viên Cấp 3

bác thớt có vẻ khó tính nhỉ, lâu lâu có cái đám ma nghe nhạc, trống kèn cũng vui tai mà.
    lúc trc gần nhà có cái đám ma để gần 5 ngày, hát hò suốt 5 ngày, đến ngày chôn xong con cháu tụ họp về hát karaoke nữa mới dữ, mà toàn chơi mấy bài mắt nai cha cha cha, ông xui nói với bà xui tùm lum.

17. bestofstrongman Thành Viên Cấp 5

cái văn hóa thể hiện chỗ đó đó chủ thớt ơi.
    thử hỏi sao đất nước ko đi lên được vì những suy nghĩ hát hò, múa lửa.. rồi du di vì đám tang.
    nếu đã là luật là luật. quy định ko làm ồn sau 22h là phải chấp hành nghiêm, dù bất kỳ lý do gì... nếu luật nghiêm, dân tuân thủ đúng thì đất nước đi lên ngay.
    nhưng mà dân mình còn suy nghĩ nông dân quá, chả trách sao nước vẫn nghèo

18. Mitsutcui Thành Viên Vàng

hic,gặp rùi, chia bùn cùng bạn

19. 7800II Thành Viên Kim Cương

đêm vừa rồi lúc 3g em dậy đi toilet thì vẫn thấy nhạc đập ầm ầm, nhưng ròi 1 lát sau trời mưa như trút nước, tan đàn xẻ nghé luôn, sáng nay chắc là đưa đi. mấy cây mình trồng phía trước bị bẻ để làm hoa tặng cho mấy em pede. kết thúc những ngày sôi động. mà đám ma người chết trẻ chứ ko phải già nhưng tuyệt nhiên ko thấy ai đau buồn, ko 1 tiếng khóc, thậm chí nhìn không khí có vẻ còn gọi là vui tươi nữa, cha mẹ của người chết thấy vẫn bình thường, trong khoảng 1 năm nay thì nhà đó làm 5 cái đám rồi, riết rồi giống như cái nhà đó là cái chỗ tổ chức đám ma cho những chiến hữu nhậu rồi ra đi vậy

20. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

hihi,vậy chủ thớt định cho thuê lại ngôi nhà này ngay chổ nhà hay tổ chức đám ma sao ??? ai mà dám thuê ! nói tóm lại chủ thớt cũng thông cảm ,nhà ai có đám tang mà ko buồn va đau khổ ! vì họ muốn cho mấy người pede hát giúp vui để chủ gia và quan khách ở lại chơi và chia sẻ với già đình,nói xui chứ khi nào mà gia mình có đám tang rồi mình mới hiểu cái tình cảm bà con hàng xóm dành cho mình vô cùng lớn.....