Tìm kiếm bài viết theo id

kinh doanh về internet game online

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi blueskyrose1983, 12/7/15.

ID Topic : 8120821
Ngày đăng:
12/7/15 lúc 23:38
  1. blueskyrose1983 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    14
    ở đây bác nào đã làm về lĩnh vực này rồi xin chỉ giáo cho mình 1 tý kn vì mình cũng đang có máu muốn mở cái này để có thêm thu nhập
    + Nhà có mặt bằng sẵn rồi , nằm ở ngã 3 hẽm đông đúc nhất là trẻ con ^^
    cần anh em tư vấn thêm về nh vấn đề như giấy phép kinh doanh hay cấu hình máy và số vốn cần ban đầu là bao nhiêu
    thanks anh em

2. ohaiya Thành Viên Cấp 5

bên mình cung cấp trọn gói từ thiết kế, bàn ghế, máy theo yêu cầu, bạn vui lòng cho biết mặt bằng, số máy, mình sẽ báo giá cho ! bên mình chuyên nghiệp và có nhiều dự án miền nam, miền trung rồi nhé ! đảm bảo hài lòng !
    0907363009
    hoặc inbox chi tiết

3. BĐS SunnyWorld Thành Viên Cấp 2

ông bạn xác định kỹ phân khúc khách hàng là trẻ con hay người lớn rồi lựa chọn nên mở net bình dân hay net khủng đã

4. modxomchuoi Thành Viên Cấp 6

Mình đồng ý kiến với bác này, nhiều lúc thấy trẻ con xoàng xoàng đầu tư dàn bình dân nhưng mà "ăn thiệt" đó bác. Thằng bạn em nhà ở SG nhưng về quê mở một tiệm net nhỏ đầu tư khoảng chục máy cho mấy đứa nhỏ xung quanh xóm chơi mà giờ mở rộng lên gần mấy chục máy rồi. Lúc nào cũng đông nghẹt kinh doanh về internet game online
    Lợi thế tiệm net con nít chơi là dể sai dễ bảo, ít khả năng đánh lộn đánh lạo như tụi thanh niên. Cơ mà tụi nó thì như đám giặc, ai không quen rất dễ lên máu kinh doanh về internet game online - 1

5. teosinh Thành Viên Cấp 2

Mở tiệm Net cho Trẻ Em chơi, chơi ít thì không sao, chơi nhiều -> ghiền -> sinh ra rất nhiều hệ lụy (bỏ học, ngu ngơ, trộm cắp, lừa dối, mất time ...). Vì mình cũng 1 thời đi làm quản lý Quán Net nên thấy rất nhiều cảnh đau lòng. Biết bao tệ nạn xã hội cũng từ mê Game Online mà ra. Đó chỉ là ý kiến cá nhận, mình khuyên Bạn có thể chuyển hướng qua mô hình kinh doanh khác thì có khi nhẹ lòng hơn (quán ăn, cafe, gym, quần áo, cho thuê, ....). Gạch đá xin nhận!

datawind thích bài này.
  6. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

GPKD mở tiệm net g cũng dễ cấp hôn xưa rồi nên cái này không cần quan tâm, bác nên quan tâm là mình nên mở bao nhiêu máy. Kinh nghiệm của mình thì càng nhiều máy thì càng mau lấy lại vốn ( nếu ngày nào cũng full người ). Và cái quan trọng nhất là nên gắn 2 đường line của 2 nhà cung cấp mạng vì người chơi rất ức chế nếu mạng có vấn đề ( ngày xưa mình cũng lắp 2 đường line vì nếu đường truyền nào bị hư thì mở cái kia lên, chứ đợi tụi bảo trì xuống sửa thì đợi đến chừng nào và khách hàng có chịu đợi hay ko, cuối cùng thì lợi nhuận thời gian đợi ai chả? trong khi tiền mạng tiền nhà (cái này gianh cho ai thuê mặt bằng nhưng tại mình tính vô cho dễ ). Mà bác đã có cái gốc ( mặt bằng nhà ) thì g chịu khó trồng cây là ok rồi. Chúc thớt thành công kinh doanh về internet game online

7. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

mới kêu tư vấn mà bác dội gáo nước đá vậy.
    giờ bác không mở thì cũng có đứa khác nhảy vô thôi!

8. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

2 line 1 nhà mạng cũng dc bác ah. quất cái draytech 2920fv chạy module quang 2 đường cân bằng tải 1 nhà mạng ổn định hơn rớt cũng rớt 1 line à ít khi nào rớt 2 line lắm. tránh xa VNPT vì thằng này sài cáp AAG hay bị đứt mổi lần nó đứt là cả tháng ngồi nhìn facebook youtube nó quay! phải sài router hàng xịn tầm 3 chai chứ mấy cái cùi cùi tụi mạng nó cho thì k dc đâu nhé!

9. chickenbl-Q4 Thành Viên Bạch Kim

e cũng ham mô hình này ở quê , nhưng 1 hồi thấy nó phiêu quá , em ko có ý bàn lùi mà chỉ là ý kiến cá nhân , ở quê không như thành phố , đời sống thấp , khổ , mới tiếp xúc internet game online dễ nghiền , sinh ra đủ thứ , nhiều cảnh cha mẹ đi tìm con , rồi đánh đập chửi bới ngay tại quán em thấy mà nản , đánh vào phân khúc người lớn thì chi phí rất là cao và phải cao cấp mới có khách , chút góp ý thui

10. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

kinh doanh về internet game onlineđang làm cái này dc gần 2 năm. cần thì inbox nha!
    phòng làm ở tỉnh và lâu rồi nên nhìn cùi.

11. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

2 line 1 nhà mạng được àh? tại ngày xưa không biết nên gắn 1 thằng fpt chạy thường xuyên, thằng còn lại là vnpt khi fpt nó có sự cố. Đang làm ngon bị chủ nhà kiếm chuyện đuổi nên chia tay luôn ( chuyển qua bán đồ ăn đang làm ngon cũng bị kiếm chuyện lần 2 ), g chuyển qua làm cơ khí ( cái này khỏi sợ bị giành nữa vì toàn là hàn, khoan tiện đâu có dễ ăn nên không sợ bị hăm he dòm ngó ). kinh doanh về internet game online

12. chickenbl-Q4 Thành Viên Bạch Kim

thuê mặt bằng nó khổ chỗ đó , ế thì lỗ , đông khách thì dể kiếm chuyện , lên giá , hăm he đuổi để làm , chán

13. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

mình không hiểu sao có nhiều ng lại như vậy không biết. Có bà chị cũng mướn mặt bằng ở KCN đế bán bánh cuốn, bánh ướt ( bán rất đông khách vì là công nhân bán giá 10-12k thôi ), thế mà bán cũng 4-5 tháng gì đó cái chủ nhà bắt chuyện hỏi ( nào là nước mắm e tự làm, chả lụa mua ở đâu ngon thế em....blab....blab..) ai ngờ đâu hỏi là để biết chỗ mua để tự kinh doanh rồi đuổi chị mình ra ( vì chị mình không biết có buôn bán được không nên ký hd thuê nhà chỉ nửa năm thôi ). kinh doanh về internet game online

14. blueskyrose1983 Thành Viên Cấp 3

Thanks anh em tư vấn nhiệt tình nhé mình tính ban đầu thì nên mở khoảng 10 máy hoặc hơn xíu xem tình hình ntn và bán nc kèm theo...
    Về máy mình tính ráp máy chơi dc hết các game bây h hihi..

15. minhnguyen100287 Thành Viên Vàng

bèo nhất cũng 20 máy nha bạn! ít hơn đừng nên làm. vì cái gì cũng tốn mà doanh thu thì ít, máy ít quá khách bu vô cái hết máy nó nãn không ghé nữa!

16. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

bác này nói đúng, tại vì thời buổi này nhờ vào tụi con nít mà kinh doanh ( mà con nít thì la hét um sùm nên tốt nhất là có nhiều máy để tụi nó được chơi chung nguyên nhóm )

17. Ba Dưa Thành Viên Cấp 3

Mình nghĩ tầm 20 máy , cấu hình vừa phải đủ chơi game phổ biến ( lol, fifa..), chứ mấy trò game đồ hoạ cao thì người chơi game chuyên mới chơi , mấy đứa con nít ít chơi lắm , trà đá free mang tới từng đứa ( cái này mình thấy là điểm nhấn nè ) , bàn phím chuột bấm ngon . Giá rẻ, ưu đãi thành viên hút con nít , mấy thằng trẻ trâu vào chơi

18. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

e cũng đang tính làm 20 máy ở quê phục vụ trẻ hàng xóm kinh doanh về internet game online