Tìm kiếm bài viết theo id

Kinh doanh xây dựng phòng trọ cho công nhân thuê.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi luan_hoang46, 1/7/15.

ID Topic : 8109027
Ngày đăng:
1/7/15 lúc 14:15
  1. lyly89 Thành Viên Cấp 6

E thấy đất thuê mà có 5 năm là quá phiêu luôn bác thớt....
    Mà tiện đây các bác cho e hỏi,thuê phòng trọ 12m2 (3x4) mà xây cỡ 5 phòng hết khoảng nhiêu tiền ah?
    Xin gpxd có khó không các bác,tụi nó có bắt nộp tiền cakv gì ko ah?

2. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

1 phòng xây bình thường hết khoảng 25->30tr...nhà e xây 10 phòng hết hơn 300tr...ko giấy tờ gì hết...còn CA KV thì cũng chẳng tốn xu nào...lễ tết tặng 1 2 thùng 333...chắc tại khu e dễ tính

lyly89 thích bài này.
  3. lyly89 Thành Viên Cấp 6

Vâng,thế là của e cứ phải để dành cỡ 150tr bác nhỉ,cảm ơn bác đã tư vấn nhé

4. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Mình có tìm hiểu nhu cầu thuê tọ, địa điểm mình xây dựng là công nhân rất đông, nhu cầu cao.

5. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Vì có phòng xấy 15,18 m2 nữa bạn

6. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Được 7 năm là minh làm lâu rồi, đang thảo thuận lên 6 năm, mong là dc. Hía thuê cố định 5 năm lun

7. ndbinh Thành Viên Bạch Kim

làm ngay và luôn đi bạn nếu đã tìm hiểu kỹ rồi.chúc b thành công

8. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

cám ơn bạn. mình quyết làm mà. jo đang tìm hiểu thi công nhà nữa tgooi

9. bull85 Thành Viên Mới

Bạn cứ làm đi , ở dưới quận 7 mình thiếu cha gì thằng thuê đất làm phòng trọ . Liệu cơm gấp mắm thôi . Còn ko bạn tính phương án làm sân cỏ mini . Chấp nhận kd thỉ phải có rủi ro , cái gì cũng sợ thì chả làm được gì đâu

10. hecarte* Thành Viên Cấp 5

Mình cũng mua đất và xây vài phòng trọ,đối diện miếng đất của mình là nguyên khu phòng trọ gần 100 phòng cho thuê được 1 năm,lúc đầu mới xây xong ng ta thuê chật kín phòng nhưng được 1 năm thì ng ta dọn đi hết phân nửa,lý do chủ nhà trọ ko quản lý được,công nhân làm ca giờ giấc ko ổn định,thuê bảo vệ canh cửa nhưng 1 người ko thể quản được mấy trăm người (cn hay ở 3,4 nguoi/phòng) ,rồi tình trạng ăn cắp vặt xảy ra nhiều,nhậu nhẹt,đánh nhau,CN nữ bị chọc ghẹo do ở chung quá phức tạp,chính mình tận mắt thấy tai nghe như vậy,quyết định tuỳ ở bạn.

11. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

um, ngại việc quản lý. Bạn ở khu vực nào vậy?

12. hecarte* Thành Viên Cấp 5

khu Cong nghiep tân quy củ chi đó b,đối diện đất mình là 3 cái xi nghiệp luôn.

13. Sơmi Nhật Bản Thành Viên Bạch Kim

Nếu bạn làm từ thiện hoặc có tiền nhàn rỗi thì việc kinh doanh này là hợp lý vì đỡ tốn công
    xét đi xét lại bạn tính mọi chi phí
    vd đất không phải là của bạn mà phải thuê, tiền ko có sẵn mà phải vay...
    thì kinh doanh này hoàn toàn không có lới bạn ạ

14. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Ông bạn già của mình có đất ở Q8 gần cầu chữ Y, xây gần 60 chục phòng cho thuê, 1 phòng 15 mét vuông có gắn máy lạnh mà cho thuê có 2 chai/tháng. Phát sinh đủ thứ từ chính quyền, thuế, phòng cháy chữa cháy, phường... cho tới người thuê... cũng chua ăn lắm đó

Bạn chỗ ráp ranh, thuê rẻ rề à, an ninh không tốt sinh ra tệ nạn khó kiểm soát nếu bạn không chơi thân mới công an.... rủi ro từ người thuê như gái gú, ăn nhậu, trộm cắp, đánh ghen.... không khéo loạn nó chém luôn chủ nhà

Đó là ý kiến tham khảo cho bạn, thích thì nhích thui nếu không có gan thì khó làm giầu, không lao vào làm thì khó có kinh ngiệm

Olympios thích bài này.
  15. luan_hoang46 Thành Viên Cấp 3

Cám ơn bạn. Minh ko làm từ thiện nhá.
    Cám ơn anh, vấn đề quản lý, em cũng nghe nhiều người nói khó. Nhưng em nghĩ quan trong là lúc mình nhận người cho thuê, lựa kỹ 1 tí, không phải ai cũng cho thuê. Vấn đề công an khu vực thì đơn gainr, cho tiền hàng quý là xong.