Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo Kinh tế đêm: cuộc giằng co trong bóng tối - Cú đêm Hà Nội buồn nhỉ...

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ruaden4, 13/9/19.

ID Topic : 9399490
Ngày đăng:
13/9/19 lúc 22:32
  1. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    15
    Trích từ VnExpress.net
    Em mới được đi du lịch Thủ đô tháng trước, đúng như bài báo nói, khoảng sau 10g tối là các hàng quán bắt đầu đóng cửa - chả bù với Sài Gòn bù khú xuyên đêm. Ban đêm có việc ra ngoài, đói bụng là có thể tìm thấy bất kì món mình thích ở Sài gòn.
    Chợt nhớ đến những tỉnh thành mà em từng đi công tác, cứ 10g tối là đường phố vắng tanh. Qua bài báo này mới biết rằng: Đêm - Thủ đô đi ngủ.
    Đọc cả những comment, thấy người Hà Nội rất nghiêm túc trong vấn đề ngủ đêm: Đêm là phải ngủ, không ủng hộ các quán ăn đêm.

2. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Đọc thấy có vẻ hơi sai sai...
    Thế bác có sử dụng DV ở đường Trần Duy Hưng chưa?

HiepSiSiTinh and 7800II like this.
  3. 7800II Thành Viên Kim Cương

Mấy cái này lão cá mập hay dùng lắm, lần nào ra công tác thủ đô cũng dạo TDH vài bận mới về.
    Mà mấy đứa bạn ngoài đó bảo bây giờ thời 4.0 rồi nên mấy em nó cũng nằm ở nhà đăng zalo chứ ít ra ngoài đó đứng cho muỗi đốt lắm, trừ mấy em hết date dành cho mấy bác xe ôm hay công nhân làm ca đêm

Cá Mập chiên xù and ruaden4 like this.
  4. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Hải Phòng cũng thế, đêm ra đường đé0 biết đi đâu ăn. Rất it hàng quán mở. Ko phải người HN và miền Bắc nghiêm túc do họ bị ảnh hưởng lối sống cứng rắn của chế độ bao cấp. Ví dụ như cách đây 30 năm thôi, mỗi tối nó bắt ra đường ngồi nghe tuyên truyền chiến thắng của quân ta, nó bắt phải nghe đkm thằng nào léo nghe lên phường viết kiểm điểm. Đêm giờ giới nghiêm cấm ra đường tụ tập.

-Còn SG nếp sống theo thị trường quen rồi nên lúc nào sôi động. HN chỉ kẹt xe vào giờ cao điểm tầm 5,6 giờ thôi chứ SG 9,10h tối còn kẹt xe.

Nhu cầu ăn uống là hữu hạn nhưng nhu cầu tinh thần là vô hạn, ở SG hay HN cũng ăn 3 bữa /ngày có khác gì đâu, làm gì kinh thế. Nhưng tôi khẳng định trong SG đời sống tinh thần thoải mái hơn. Chính vì thế tôi vào Nam.

5. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Em đi tour du lịch bác ơi, chỉ ngủ ở Thủ đô có 1 đêm à. Nhưng cũng để ý, quán nhậu đối diện khách sạn em ở, khoảng 10g đêm hơn là dẹp rồi. Chả bù Sài gòn, bèo bèo cũng sau 12g mới dọn dần.

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  6. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, hóng clip không che, không cắt Kinh tế đêm: cuộc giằng co trong bóng tối - Cú đêm Hà Nội buồn nhỉ...
    Đừng nói đêm không ra đường, nằm KS ngủ nha, không ai tin đâu Kinh tế đêm: cuộc giằng co trong bóng tối - Cú đêm Hà Nội buồn nhỉ... - 1

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  7. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Bác không tin, em chịu. Đi tour như đi hành xác. Ngày ngồi xe còn nhiều hơn đi tham quan. Đến Thủ đô, tối chỉ kịp đi dạo Hồ Gươm tí chút cho biết với người ta rồi lại lăn quay ra ngủ. Tranh thủ nghỉ ngơi, sáng 7g lại đi tiếp.

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  8. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Gần 1/2 tháng trước tớ phải ra Hạ Long công tác,ngủ ở Hải Phòng 1 đêm.tầm 10h tối là HP vắng teo,đói bụng quá mà ko có quán xá nào gần KS,chả lẽ bắt taxi đi ăn? Thế là chịu ôm bụng đói tới sáng.
    Đến Hạ Long thì khá hơn,quán xá nhiều & bán khuya hơn,do là TP Du lịch,ngặt cái đi vs sếp ăn chay trường nên ko đc thưởng thức đặc sản miền biển.Vả lại,xui ra trúng ngay mấy ngày bão nên chả đi đâu đc cả.

ruaden4 thích bài này.