Tìm kiếm bài viết theo id

Làm nhẹ cho Hayate NR (2010)

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Kenshin2806, 23/2/12.

ID Topic : 4590022
Ngày đăng:
23/2/12 lúc 15:15
  1. Kenshin2806 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    hj, lời đầu tiên cho mình xin cảm ơn các bác đã vào đọc topic của e.
    Tình hình là thế này. năm 2010 có cưới 1 con vợ dc mang tên Hayate NR. Sau wa trình sử dụng ( 2 năm) và đã chạy dc 27k km thì e nó có dấu hiệu hơi yếu. trong wa trình sử dụng thì đã đi Nha Trang 1 lầnLàm nhẹ cho Hayate NR (2010), Phan Thiết 4 lần, cần thơ 1 lần, tiền giang 5 lần. Chắc do chạy dg trường nhìu mà ko có thay bố nên xe yếu hẳn khi đi trong tp.
    bây h thì e tính làm như sau:
    + vào hãng thay bố nồi, dây curoa ( nếu hư)
    + xúc rửa bxc
    + thay po air ( đang tính lên pô air Long Châu, mong các bác cho ý kiến)
    tính thì chỉ vậy thôi, ai có kinh nghiệm j thì cho e 1 lời khuyên nhé.
    PS: trước kia có VS bố nồi ở a hùng SYM, đang tính way lại đó làm xe. Nếu a hùng có đọc dc thì pm vào inbox cho e cái giá lun nhé. ( Sở dĩ e way lại chỗ a làm là vì cái vụ chén cổ a làm wa good làm e nhớ a đến hLàm nhẹ cho Hayate NR (2010) - 1)

2. lieunguyenhoa Thành Viên Cấp 3

Thay bố và curoa luôn.Canh lại bi.Lên a Hồng NTL nhờ canh,khá chuẩn.Đừng nghe lời ảnh dụ khoan chuông =) (xo ri a Hồng nhoa)
    Vệ sinh bxc.Thay po air zin,đừng dùng LC ( xo ri a Bảo) =)
    Thay lọc nhớt nữa

3. Chắc Cà Mum Thành Viên Bạch Kim

+ vào hãng thay bố nồi => đủ kinh phí thì thay , ko thì dán lại cũng được, dây curoa => chắc chạy 27k nó cũng nứt rồi , thay đi bro
    + xúc rửa bxc => nên làm
    + thay po air ( đang tính lên pô air Long Châu, mong các bác cho ý kiến) => cái này khó canh xăng gió lắm bro , dĩ nhiên không ngon bằng zin đa số lên xong rồi về zin lại. Thay lọc gió với lọc nhớt đc rồi

cầm 1tr5 chắc có dư chút ít Làm nhẹ cho Hayate NR (2010)

4. Kenshin2806 Thành Viên Cấp 3

Chà chà, cũng khá là căng đây. Mình thì ko đi chuông khoang, nhưng phải thay cái pô air mới vì cái cũ nó bị bể từa lưa lun rồi. Tính làm set pô air LC nhìn cho bro. Sẵn tiện wa a Bảo làm cái Ốp Bô lun. Ko bít nhờ ảnh chỉnh lại Xăng gió lai dc ko ta. Mình ga mờ, lúc nào cũng 100km/ 3l. chạy thì sướng vãi tội cái lúc là hết tiền thì ko đi dc.

5. lieunguyenhoa Thành Viên Cấp 3

Dán bố đi ko êm = zin
    Nói trước.Cũng đừng thay bố Haya.Đi bố Ati (hay Spacy gì quên mất rồi =.=) cực êm luôn
    Quên mất.Canh lại cả 3 cái lò xo bố nữa
    Chỉnh galenty thì nhiều ng chỉnh đc.Chủ nhật bạn ra Huyền trân nha :x

6. MuBaoHiemThaiLan Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thui khỏi sửa, bán lại cho em đi chủ thớt ui. Nào giờ chưa được chạy Hayate lần nào hít @@

7. Xem thêm bình luận
  8. AntonyoSi Thành Viên Cấp 3

Po air LC thì đẹp thiệt , gắn lên nhìn pro hơn hẵn , nhưng mà chạy ko sướng bằng zin , chạy có cảm giác thiếu gió , nhưng mà nếu thử cảm giác mới thì nên lên đi bác , hehe

9. west_life Thành Viên Cấp 4

qua anh khang keihin chỉnh xăng gió,nếu có tiền nữa thì độ lửa thì xe chạy rất sướng và tiết kiệm xăng

10. muadtdd02 Thành Viên Cấp 3

mình thay cua-roa, bi nồi, dán lại bố nồi, phải mài chuông lại vì bố nồi đã mòn làm e nó bị sọc, rân rân luôn. tổng cộng 750k!
    Mình ở Tây Ninh

11. Chắc Cà Mum Thành Viên Bạch Kim

nick biker bạn là gì ấy nhỉ ?

@chủ topic: Anh Bảo chỉnh xăng gió hơi bị pro đó bạn

12. Kenshin2806 Thành Viên Cấp 3

hehe, cũng đã từng có ý định bán và chơi lun em EXC nhưng sau khi suy đi nghĩ lại. Phải trung thành vs e nó thôi hehe. vì vs e Ha này, có 1 kỉ niệm mà mình khó quên nên sẽ ko bán cho ai với bất cứ giá nào. Mình đã từng nói là sẽ chạy xe này cho đến khi xe nó ko còn chạy dc = 2 bánh nữa thì sẽ làm đổ cổLàm nhẹ cho Hayate NR (2010)

@@, nghe sao mà ớn ớn thế bác. E chuyên chạy đường xa mà thiếu gió kiểu này chắc hit bụi xe khác ah. Chủ trương của e là ko mún độ điếc j cả, zin 100% mà chạy thôi.

thanks bro báo giá mà giá ở Tây Ninh chắc khác giá ở SG. Mình sẽ thay lun bố nồi chứ ko dán. Vì mình thấy có nhìu nơi dán bố dỏm nên thay lun cho chắc.

13. lieunguyenhoa Thành Viên Cấp 3

Bạn gọi a Hồng hỏi giá luôn đi
    Lâu ko lại nên cũng có thể giá lên rồi nên mình ko nói,lỡ bạn đem thiếu tiền thì chết =)
    hem dám nói,sợ mấy ổng trém Làm nhẹ cho Hayate NR (2010))

14. MD07 Thành Viên Kim Cương

Nói chung là nên xài hàng zin bạn ạ. Xài bố hay lò xo, hay độ chuông thường không good như zin. Được nước đề pa thì nước hậu ko bằng, vả lại hàng độ xài ko bền như zin

15. lieunguyenhoa Thành Viên Cấp 3

Mình ko bảo bạn xài hàng độ Làm nhẹ cho Hayate NR (2010)
    Zin,nhưng zin của xe khác.Như mình dùng bố Spa,lò xo bố SH,curoa ko nói đc ... chạy ầm ầm nè,ko có vấn đề gì hết.Bao nhiêu ng đã thử rồi mới chọn ra đc những thứ đó chứ ko phải tự dưng thích là làm đâu bạn ha

16. MD07 Thành Viên Kim Cương

nói chung là zin hay độ thì có nói cả ngày cũng ko hết. Zin ý mình là dùng đúng linh kiện của hãng, của xe. Chứ bạn dùng lk của xe khác vào Ha là mất zin rồi.

Mình ko nói xe độ ko chạy ngon, có thể nó tối ưu được 1 vài điểm, nhưng xét về sự hợp lý thì ko thể bằng zin.

Hãng xe họ thiết kế xe với lk với độ chính xác rất cao, được đo đạc kỹ bằng kỹ thuật cao. Các bác độ xe thì độ bằng cảm tính, và kinh nghiệm, nên sự chính xác ntn đi nữa không bao giờ khớp bằng zin.

Không phải ko có lý khi có những chiếc xe nguyên zin, chưa chọt chẹt mắc hơn nhiều so với xe độ, dù có độ ngon ngon đi nữa. Ví dụ Dream thái, Sport...

17. trinhut Banned

bác chủ thớt làm những gì thì giữ cái hóa đơn lại post cho ae xem nha, vì xe mình cũng 27km rồi mà chưa dám làm gì hết nè Làm nhẹ cho Hayate NR (2010)

18. Kenshin2806 Thành Viên Cấp 3

Thanks các bác đã tư vấn, Mình cũng dc nghe về bài đi bố Spacy và canh chỉ lại lò xo thì đề sẽ nhẹ. Chắc mình cũng làm theo bài này. Mình ko đua bơi j cả nên ko cần đến nước hậu, với mình 80km/h là wa đủ, chay dg trường mà tốc độ cao wa cũng ko an toàn, có khi bị bắn tốc độ là ói máu ra nữa. Để đầu tháng mình đi làm rồi làm cái rewie cho mọi ng xem lun

19. shady Thành Viên Bạch Kim

mấy pro nào chỉ em cách chỉnh xăng cho lợi vs dạo này đi thây hao tổn nhiên liệu qua xe e chạy đc 15k rồi

20. Kenshin2806 Thành Viên Cấp 3

15k thì thay bugi đi bro, xong sau đó chỉnh lại mới chuẩn, hồi trước cũng thế, đi tới 15k thấy hơi tốn xăng mà ganty ko đều, làm quả bugi 30k là khỏe re.

21. shady Thành Viên Bạch Kim

bác cũng đi HYT ah, bác có chỉnh đc ko ?
    chắc mai chạy ra tân thành làm con bugi về thay mới đc Làm nhẹ cho Hayate NR (2010),