Tìm kiếm bài viết theo id

Làm sạch đôi mắt của mình

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi taon, 28/2/17.

ID Topic : 8761708
Ngày đăng:
28/2/17 lúc 22:06
  1. taon Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16

Một đôi vợ chồng trẻ vừa dọn vào một căn nhà mới. Sáng hôm sau, vào lúc ăn sáng, cô vợ thấy một người phụ nữ láng giềng đem phơi quần áo vừa giặt. Cô bảo: “Quần áo còn bẩn quá, rõ bà này chẳng biết giặt. Có lẽ bà ta cần loại xà phòng khác tốt hơn.”

Anh chồng nhìn qua rồi im lặng. Và cứ mỗi lần thấy người láng giềng phơi quần áo, thì cô vợ trẻ lại có lời phê phán…

Một tháng sau, vào một buổi sáng, cô vợ trẻ ngạc nhiên khi thấy quần áo người láng giềng đem phơi sạch sẽ, và cô nói với chồng: “Anh xem kìa, bà ta đã học được cách giặt giũ. Không biết ai đã dạy cho bà ấy….”

Anh chồng đáp: “Không, sáng nay anh dậy sớm và đã lau khung cửa kính nhà mình ấy chứ!”

………..

Cuộc đời cũng thế! Sạch hay bẩn đều tùy thuộc vào mức độ sạch của khung cửa để nhìn những việc hiện hữu quanh ta. Con mắt là cửa sổ tâm hồn, ta hãy lau sạch cửa sổ tầm hồn của mình để nhìn cuộc đời tươi đẹp hơn nhé!

(st)

2. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Ở VN thì đôi mắt phải cần chất tẩy cực cao à nha. Bởi có nhiều cảnh chướng tai gai mắt mắt lắm.

7800II, duchoavn and hoangkhiem27 like this.
  3. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

còn 2 con mắt khóc người 1 con ,còn 2 con mắt 1 con khóc người
    hihihihi
    Nhìn bằng mắt mà không suy nghĩ bằng đầu sao, vậy để bộ não làm gì ,tháo đem cất cho rồi hehehehe
    Ps: cho nên anh @duchoavn nên nhỏ mắt trước khi đi đám cưới kẻo đi về phán cả đám cưới kể luôn cô dâu cũng không đẹp bằng báo cưng nhà mình nhé ,hihihihihihi

Chỉnh sửa cuối: 1/3/17
  4. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Thằng bạn không biết cặp mắt nó ra sao nhưng nó nói là ra đường thấy phụ nữ ai cũng đẹp, về nhà thấy vợ muốn gọi CA bắt đi kakakaka

5. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

Mắt thằng bạn em tốt đấy ,hahaha
    em nên học hỏi cái tốt từ bạn bè nhé kkkk

6. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Học hỏi cái này thì ăn mì gói quanh năm luôn đó.

7. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

mì gói đổ thêm ít dầu ăn ,béo béo ăn đỡ ngán Lôc kkkk

8. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Nghe nói ở đó cũng chật kín hết chỗ rồi mà Làm sạch đôi mắt của mình

HiepSiSiTinh and duchoavn like this.
  9. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Nếu hết chỗ thì ra khu vực gầm cầu cũng được đó anh, vừa thoáng đãng, vừa thơ mộng và lạnh mát không thua gì phòng máy lạnh.

duchoavn thích bài này.
  10. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Nhiều ý kiến ngoài lề quá, coi chừng Taon post bài làm sạch tâm hồn của mình đó à nha.

duchoavn thích bài này.
  11. 7800II Thành Viên Kim Cương

bác nghe lời đại gia HK mà bác đuổi vợ đi thì có bao nhiêu bác ấy cũng rước về hết

HiepSiSiTinh and loc9000 like this.
  12. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Massage cũng có thể làm sáng và sạch mắt. Mình đã thử nếu không tin bạn hãy thử đi.

7800II thích bài này.
  13. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bổ sung thêm: làm sạch túi luôn.

duchoavn and HiepSiSiTinh like this.
  14. 7800II Thành Viên Kim Cương

chà, của bác thì em ko dám chắc, vì đó giờ bác quảng cáo ghê quá, sợ bác ấy chùn tay

hoangkhiem27 and duchoavn like this.
  15. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Nếu đi thường xuyên...

hoangkhiem27 and loc9000 like this.
  16. Hồng Chính Nghĩa Hồng Gia Quyền

Câu in đỏ nghĩa là " 2 con mắt của chàng trai khóc người con gái đã có 1 đứa con", hình như ko khớp với topic này, hihi

taon thích bài này.
  17. ti1188 Thành Viên Cấp 5

Sao em nhìn thấy ai cũng đẹp hết ta , không lẽ em phải lau trái tim của em đây

18. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Nhìn ai cũng đẹp có nghĩa là loạn thị rồi đó.

duchoavn thích bài này.
  19. ti1188 Thành Viên Cấp 5

Chắc vậy quá em nhìn trai gái già trẻ lớn bé đều đẹp hết a ơi

loc9000 thích bài này.
  20. taon Thành Viên Cấp 4

hẻm dám đâu, em nghĩ là phải có đôi mắt đẹp lắm, sáng lắm mới có thể nhìn thấy cái đẹp của mọi người. Ước chi mềnh cũng có được ánh mắt đó

loc9000 and duchoavn like this.