Tìm kiếm bài viết theo id

Làm sao để trở nên MẠNH MẺ - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂN

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Quách Ăn Mày, 28/2/13.

ID Topic : 6471062
Ngày đăng:
28/2/13 lúc 12:39
  1. Quách Ăn Mày Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    11
    Dạo này mình bị bệnh sợ mít lòng người không còn mạnh mẽ như ngày xưa đến nỗi mình mua món hàng đó nó bị hỏng mình không phải hạ mình để nói cho người tưởng mình hiền đè đầu mình.Và mình dạo này ăn nói dở quá cứ sợ bị bơ này nọ mong mọi người cho mình hỏi nên suy nghĩ thế nào để KHÔNG SỢ GÌ HẾT , CAN ĐẢM , MẠNH MIỀNG.

MONG MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH CÁCH NÀO ĐỂ TRỞ NÊN MẠNH MẼ - TÀN NHẪN ĐỂ BẢO VỆ BẠN BÈ NGƯỜI THÂN

Có 1 lần mình thấy ông xóm mình rất tội ông là người đàng hoàng trí thức ăn học thì hôm đó có mấy thằng xây xĩn nhậu say thì la lối tùm lum trước nhà ổng thì vợ ổng ra nói thì mấy thằng xàm sỡ vợ ổng thì ổng đẩy tụi nó ra thì tụi nó tự nhiên kiếm chuyện đánh ổng , còn chửi ông canh ông và con ổng ăn hiếp nữa trong khi lỗi của bọn nó.
    Còn 1 lần cũng thế mà tụi nó cũng xĩn và chỉ la lối trước nhà anh Giang Hồ kia cái anh ấy ra đánh tụi nó tét đầu tụi nó không những không dám làm gì mà còn phải mua đồ qua xin lỗi anh ấy nữa trong khi tụi nó bị tét đầu ... BÓ TAY ĐỜI BẤT CÔNG...

MONG MỌI NGƯỜI ĐỪNG XEM ĐÂY LÀ NHÃM MÀ CHỈ MÌNH CÁCH TRỞ NÊN MẠNH MẼ - TẦN NHẪN NHƯNG CÓ TÌNH NGHĨA NHÉ KHÔNG PHẢI LOẠI VÔ TÌNH ĐỂ MÌNH CÓ THỂ THÀNH CÔNG.VÌ TRONG THƯƠNG TRƯỜNG VÀ ĐỜI KHÔNG CÓ BẠN MÃI MÃI VÀ KẺ THÙ MÃI MÃI hehe ... Đừng nghĩ mình hay nói nhãm ở mấy chổ khác mình cũng rất ... rất ... lắm đó hehe

2. H.M.B Thành Viên Cấp 4

Nhậu zô là Can Đảm và Giang Hồ gốc liền ahLàm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂN. Sau đó đi chửi bới hay đánh nhau vài trận là người mình nó sẽ hết nhát ngayLàm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂN - 1

3. ..Mr K.. Thành Viên Bạch Kim

lúc trước đi học bị bắt nạt 1-2lần, lúc lớn lên đi chơi cũng từng bị ng khác chửi, kiếm chg. từ khi bước vào phòng gym tới giờ chưa từng bị ai ăn hiếp hay kiếm chuyện j cả. bạn sử dụng các biện pháp trở nên mạnh mẽ ko bị ăn hiếp như: bạn học võ, đem hàng nóng phòng thân, kết bè kết phái giang hồ....thì đều rất nguy hiểm, ko chết cũng bị thương hoặc ở tù, đời bây giờ toàn côn đồ hăng máu ko ah, có thể giết ng chỉ vì 1 cái nhìn, 1 câu nói, 1 hành động bất cẩn hay chỉ do 1 cái mặt thấy ghét @@!. vẫn câu nói phòng bệnh hơn chữa bệnh là tốt nhất. mình nghĩ tốt nhất rèn luyện sức khỏe như tập gym cho ng to chắc chút xíu sẽ tránh bị ăn hiếp (thường chỉ ăn hiếp những thằng ốm yếu hơn mình, chứ ai lại đi ăn hiếp cái thằng bắp tay nó bự hơn bắp chân của mình) còn nếu trong tình huống bắt buộc, bất khả kháng thì bạn cũng có chút sức để chống lại (nếu bạn tập đc 1-2năm thì cũng khá mạnh so với ng bình thường rồi đó), tập chân cho khỏe chạy cho nhanh khi có sự cố đánh nhau hay j đó. ra đg ăn mặc đàng hoàng, đi đứng chạy xe, ăn nói lịch sự chút xíu. nếu đc như vậy thì ng ta chả đi ăn hiếp bạn làm j, mà ng ta còn phải nể bạn mấy phần nữa đó. nói chung nếu có j xảy ra bạn hãy nhanh trí bình tĩnh xử lí tình huống, tránh tuyệt đối va chạm xảy ra để dẫn đến những sự việc bùn ko đáng có.

4. thanhmc Thành Viên Cấp 6

Nói chung đừng dữ dằn quá ngườ ta xa lánh mình và cũng đừng hiền quá người ta ăn hiệp mình, cái gì đúng thôi vì sống còn có pháp luật nửa, nếu bạn làm đúng thì cứ thế mà cương lên còn mình sai thì phải hạ ình xin lổi, bọn trẻ giờ bị ma túy rượu bia làm mất lý trí nên phải thi chơi luôn ko là mình tiêu với tụi nó

5. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Giống mình hồi xưa. . .

Đời nó vậy, ở hiền thì người ta ăn hiếp. Còn sống chó lên thì tụi nó sợ.

6. ikencoca Thành Viên Cấp 2

có gì đâu mà cứ theo nguyên tắc của người bán mì mà ứng xử. vì sao trước khi ăn mì phải trụng mì ???? ai đụng thì trụng bạn ah ko thì thôi

7. chuyensimViettel Thành Viên Bạch Kim

Cái này là do bản tính mỗi người sinh ra và hình thành từ lúc nhỏ cho tới lúc lớn lên. chắc bạn được gia đình bảo bọc tốt ít va chạm nên tính hơi mềm yếu, va chạm nhiều thì sẽ hết thôi

8. xTrance Thành Viên Cấp 5

Tướng bác chủ vậy thì nên xâm rồng rắn lên.Có đụng chuyện thì bị đập ít hơn đứa ko xâm Làm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂN

9. sualcd5 Thành Viên Cấp 4

- Ở hiền sẽ gặp lành, chứ mạnh mẻ độc ác gặp phải giang hồ thì mệt à

10. HoangVu3928 Thành Viên Cấp 4

THử mạnh dạn vài lần hết nhát à...Mà nên tập lực đánh bằng tay ko trước đừng dùng vũ khí...
    Học mấy chổ đánh nguyệt á....tập trung đánh 1 phát 1 nó ngất là nó chạy mặt...
    Giống như mình củng ko mạnh gì đâu...mà bik nguyệt, đánh 1 cái 1 đau là nó sợ

11. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

bắc chước Chí Phèo đi tù 1 lần về là thành trùm XHĐ

12. trungthanh7219 Thành Viên Cấp 4

phải CDSHT để trở nên độc ác

13. gameboy_hlbn Thành Viên Cấp 5

nguyệt nào thế chỉ em với bác ợ. Làm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂN

14. trungthanh7219 Thành Viên Cấp 4

huyệt hội âm ,giữa hậu môn và bọng đái

15. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

khu mình lúc nhỏ rất là phức tạp,mình chơi chung với toàn trẻ trâu mà bg tụi nó là đàn anh đàn chị hết rồi, k hiểu sao chơi chung mà tính mình vẫn nhát đánh lộn là tay chân bủn rủn à,mà ai đánh mình mình mới đánh lại

16. H.M.B Thành Viên Cấp 4

Làm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂNLàm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂN - 1Làm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂN - 2

17. ƸӜƷ hi vọng ƸӜƷ ஜღ Chờ Đợi Hạnh Phúc ღஜ

Muốn ko bị bắt nạt thì cố gắn trao dồi kiến thức thật nhiều vào . Rồi đi làm kiếm thật nhiều nhiều $$$ , tạo mối quan hệ bạn bè , quan chức , xã hội đen .... lúc đó vừa có tiền và quyền lực thì còn sợ ai nữa chứ ^^~ (muốn gì có đó) .

18. ƸӜƷ hi vọng ƸӜƷ ஜღ Chờ Đợi Hạnh Phúc ღஜ

Càng giàu càng tham lam và độc ác >"< , có quyền lực trong tay thì càng bá đạo hơn gấp ngàn lần tụi xã hội đen ^^~ . Bởi vậy đứa nào ĐỘC ÁC thì mình sẽ tránh xa nó ngay lập tức , và thông báo cho mọi người đề phòng và cô lập những đứa xấu xa đó .

19. Nick 5giay Thành Viên Cấp 2

Zk thớt ng nc ngoài à thơm nhỉ

20. Chú 3 pO Thành Viên Cấp 5

Làm sao để trở nên MẠNH MẺ  - ĐỘC ÁC ĐỂ BẢO VỆ ... NGƯỜI THÂNhỉ hị hị hị hị