Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Loét miệng trường kỳ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi FFSeriesvn, 2/9/19.

ID Topic : 9395028
Ngày đăng:
2/9/19 lúc 13:32
  1. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Thuyết âm mưu: có khi nào... điểm huyệt cho hư, khi cần dùng thì giải huyệt.

Chỉnh sửa cuối: 4/9/19
  2. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Đúng là đồ hình này,tuy nhiên,điều trị bệnh lý là 1 môn khoa học,đâu phải biết huyệt là tự điều trị đc.Những triệu chứng tưởng chừng đơn giản như nhức đầu,đau bụng...là nguồn cơn từ nhiều loại bệnh khác nhau,phải chẩn mới trị đc.
    Chính vì thế,ngan già nhà tớ đã phải đầu tư học phí từ lớp căn bản đến nâng cao, sau đó chữa bệnh tại cơ sở mấy năm mới đc "hạ sơn".
    Mụ vợ tớ nhiều lần đề nghị phục hồi ấm chén cho tớ,dưng bao năm ko đụng chạm,tự dưng có bàn tay nắm,con họa mi nó nhột,cứ vùng ra.
    Hơn nữa,trị dứt là mỗi ngày đi làm xong,tớ phải về nhà để dễ quản lý,chứ ko đc tự ro lông nhống cả tuần mới thò mặt về.
    Tốt nhất cứ để trưng bày thôi.

3. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Uống ngày đủ 2 lít nước + ăn 6 trái chuối sứ trong 1 tháng xem. Trong các loại trái cây chuối sứ bổ gan nhất đấy.
    Lũ bác sĩ VN toàn đầu bò, người giỏi về hưu hết rồi, còn đám già già bây giờ thời bao cấp học hết cấp 1 vẫn duyệt cho học bác sĩ.

FFSeriesvn, 7800II and ruaden4 like this.
  4. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Năm 1979 mình bị viêm gan siêu vi C.Thời đó thuốc men thiếu khủng khiếp,BS cho phác đồ điều trị giống vậy (1 nải chuối sứ + 1 ly Artichaud to chà bá lửa mỗi bữa đấy.

5. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Anh bị viêm gan C cũng khá nặng đấy, dễ chuyển qua xơ gan, năm 1979 bác sĩ trước 75 còn sót lại vẫn rất xịn. Đào tạo theo chuẩn Pháp, học 11 năm mới xong. Phải có 1 bằng cử nhân hóa hoặc sinh nta mới cho học bác sĩ. Thi đại học đã khó, còn phải học xong đại học mới cho học bác sĩ. Hỏi sao bác sĩ nta ko xịn.

6. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Ông già mình mất đầu năm 1979 vì xơ gan,biến chứng từ viêm gan C,lây lất qua 3 BV mới nhắm mắt vì thuốc men thời đấy chỉ có vậy.
    Sau khi ổng mất,mình vào BV Chợ Quán nằm đúng cái giường ông già đã nằm,và cùng 1 BS điều trị.
    Cái phác đồ chuối sứ + Artichaud nên chữa mãi ko khỏi,may có bà thím làm BS ở BV Thống Nhất lôi ra rồi chích thuốc ngoại miệt mài mới khỏi.

7. choixongjong Thành Viên Vàng

Loét miệng trường kỳ

HiepSiSiTinh and 7800II like this.
  8. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Gan đến giờ này y học còn bó tay, xơ gan đã chuyển qua ưng thư chỉ có chết. Cách phòng bệnh chỉ có tích cực ăn chuối, hạn chế nhậu.

Chỉnh sửa cuối: 4/9/19
  9. 7800II Thành Viên Kim Cương

Mình ko có tgian ăn nhậu mặc dù nếu muốn nhậu thì nhậu suốt tuần vẫn chưa hết, chỉ có cuối tuần về quê nhậu với anh em chú bác trong gia đình, mà dưới quê nhậu dữ quá, lần nào về quê cũng lên bờ xuống ruộng với mấy ổng. Mà chuối thì mình lại ko hảo lắm, nhà có mấy bụi chuối toàn đem cho bò ăn khi nó chín, hoặc con vợ đem lên sg ủ làm phân hữu cơ

10. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bác inbox em cái địa chỉ với sdt của bác với. Nếu sắp xếp được em sẽ chạy sang. Cũng muốn nhờ Chị nhà bác bấm bấm huyệt ạ.

Chỉnh sửa cuối: 5/9/19
  11. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Ăn chuối nhiều nó lại đổ qua suy thận bác ơi.

12. FFSeriesvn Thành Viên Vàng

em xem mấy clip của bác Bùi Quốc Châu, em tự mày mò mấy cái huyệt xung quang môi, mới day day nhấn nhấn thử vài phút mà hôm nay nó loét bên trong miệng ngay những vị trí em day, cái miệng em nó quá nhạy cảm bác ạ.
    Đúng là phải có thầy thuốc rồi ạ. Để em sắp xếp công việc ổn ổn rồi em qua nhờ chị nhà giúp.
    Ko biết 1 khoá chữa vậy khoảng bao lâu vậy anh?

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  13. FFSeriesvn Thành Viên Vàng

Bột sắn dây em cũng có thử vài tháng rồi bác, cũng ko hiệu quả.
    Mà khi em uống nhiều đồ mát quá cảm giác nó yếu yếu người làm sao đó.
    Để em ngâm cứu cái thuốc bác tư vấn thử, cảm ơn bác nhé.

14. FFSeriesvn Thành Viên Vàng

Mấy món đó ai mà ko máu bác, nhưng kể từ lúc bị bệnh này mình rất ngại món này luôn, sức khoẻ xuống trầm trọng, nhiều lúc 3-4 tháng mới dám ăn 1 lần luôn.

15. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Nếu bác ngại qua nhờ chữa, em nghĩ bác có thể dẫn theo ai đó đi theo. Chỉ cần ngồi nhìn làm mẫu 1 lần là có thể tự bấm huyệt rồi. Nếu sợ quên, quay clip lại mà xem.
    Lúc trước mình toàn học theo cách này. Nhờ người biết bấm huyệt chỉ huyệt cho rồi mình dựa theo đó mà làm.

16. FFSeriesvn Thành Viên Vàng

Mình cũng đang theo bác sĩ Huỳnh Khắc Cường - chủ tịch hội tai mũi họng HCM, đã nghỉ hưu lâu rồi, thuộc tầng lớp bô lão, có rất nhiều học trò là tiến sĩ bác sĩ ở các bv lớn ở HCM.
    Theo bác cũng dc 5 tháng rồi, bác ko xài điện thoại, đơn thuốc đánh bằng máy chữ hồi xưa, chữa trị rất tận tâm, bác khám 1 người, suy nghĩ ghi đơn thuốc mất phải 20-30 phút.

Nhưng cái bệnh của mình có vẻ bác cũng sắp bó tay rồi Loét miệng trường kỳ

17. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Bạn hỏi 1 câu quá khó!
    1 thầy thuốc ko bao giờ có thể trả lời rằng bệnh này chữa bao lâu thì hết nếu chỉ nghe qua mô tả của người bệnh.Thậm chí chẩn đoán trực tiếp cũng ko thể nói chính xác được thời gian,vì phụ thuộc vào cơ địa của mỗi người..
    Bx mình chỉ nhận chữa ~ case khó,còn ~ case dễ sẽ hướng dẫn người bệnh bằng cách thị phạm từ 1-2 lần,sau đó chỉ ~ nơi mua dụng cụ (tầm vài chục đến hơn trăm K) để ko phải tốn thời gian đi tới đi lui.
    Trường hợp của bạn,nó bảo mình nhắn bạn đến,nó sẽ xem giúp,vì trước đây đã chữa thành công 1 case tương tự,có điều ko bị lâu như bạn kể.
    Bạn tự day day thì có thể...tay bạn làm nhiễm trùng thêm,vì p/p này chữa bằng dụng cụ mà.

FFSeriesvn, 7800II and ruaden4 like this.
  18. 7800II Thành Viên Kim Cương

Vậy bác chủ ráng chạy qua quận 4 một bữa đi, vợ lão cá mập trước đây là chị đại, chỉ huy cả đám ong ve bên q4 nhưng giờ gác kiếm rồi, chỉ còn mỗi nghề cho vay thôi, mà mấy người như thế theo em biết thì thường chữa rất hay, vì họ muốn giúp đỡ mọi người bù đắp những nông nổi tuổi trẻ

FFSeriesvn, ruaden4, loc9000 and 2 others like this.
  19. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Còn mấy em trẻ, xinh sẽ được lão "đưa vào nề nếp" đâu ra đó nhỉ.

20. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, tới hẻm có bảng chỉ đường "châm cứu vô sâu 5 mét" là đến nơiLoét miệng trường kỳ

FFSeriesvn, ruaden4, 7800II and 2 others like this.