Tìm kiếm bài viết theo id

Lỗi tại ai ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 18/10/17.

ID Topic : 8980866
Ngày đăng:
18/10/17 lúc 19:05
  1. TrungLH CÓ LƯƠNG TÂM & CÓ TRÁCH NHIỆM

Xem báo ngày hôm nay đi, đang xử đấy.Riêng câu nói của tôi, bác trích dẩn dư ra 1 câu rồi lại bảo là khó hiểu
    Rồi thì đừng dị ứng với bất cứ cái gì mình không thích miễn nó có ích ?
    Riêng câu dưới thì không nhé !
    Câu chử đậm nếu bác không thật sự hiểu thì có giải thích bác cũng chẳng hiểu, thế giải thích làm gì ? Riêng 1 cái thật đơn giản là chuyện phối hợp kiểm tra mà còn hông hiểu , không lẽ tôi ở không giảng cho bác mãi ?

Chỉnh sửa cuối: 19/10/17
  2. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

E ko tranh luận với bác nữa lát topic cũng khoá như mấy cái kia thôi !
    Nói gì nói thực trạng chung của đất nước rồi ! Giàu nghèo gì cũng ăn thực phẩm bẩn , uống thuốc giả hay lội nước ngập như nhau .

3. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Nói bậy nói bạ thì xóa chứ để có ich gì ? Ông lấy cái này xọ cái kia, giải thích cho dù có nói rõ rồi nhưng vẫn cái luận điệu cũ, không lẽ suốt đời tôi ngồi đây nói với khúc gỗ. Nói mà không biết suy nghĩ :ông ăn thực phẩm bẩn còn tôi thì không ?, mình ông ống thuốc giả hay chỉ mình ông lội nước ngập ? Làm ơn làm phước suy nghĩ giùm chút !!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 19/10/17
    Abercrombie X thích bài này.
  4. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

Trừ khi bác là cốp to hay giới đại gia đc chế độ riêng ko thì bác cũng như em thôi . Cớ sao mỗi lần ae chỉ cái sai trái thì bác lại bẩu là xuyên tạc...

5. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Thay vì cứ cố cãi, mình nhấn mạnh "cãi" chứ không phải tranh luận nhé ! Thì lần này xem xong rồi ngưng nhé.
    Tôi cũng là 1 thành viên như bạn, không nói chuyện Mod ở đây.Ngày hôm qua bạn đưa ra 1 vấn đềBộ Nông nghiệp yêu cầu được giám sát lượng thuốc tạo nạt nhập vào VN.Ý của bạn là " đó là bằng chứng nhập chất độc vào làm hại người dân" Và mình đã giải thích cặn kẻ cho bạn về 2 cái lợi cũng như hại của nó.Rồi mình kết luận 1 câu: Thay vì dị ứng với các nguồn thông tin thì mà mình không thích ( thí dụ như VTV1 , thí dụ thôi nhé !) thì cứ xem bởi không phải chỉ có tin về Đảng hay cái gì mà bạn cho là tuyên truyền ...thì hảy dùng cái não của mình mà chắt lọc ra cái nào nên xem để hiểu biết, cái nào không cần mà thải nó ra...ý cái câu đậm nét là như vầy đây.Hy vọng lần này bạn sẽ thông.
    Anh em nào chỉ cái sai trái ? Nội dung là vấn đề gì, bạn cứ nêu ra, mình sẽ giải thích đầy đủ, nhưng nhớ cho rằng, bạn sinh hoạt trong Diển đàn thì PHẢI tôn trọng nội quy:
    - Bạn không được gây flame. Ngay chính bản thân tôi khi hôm qua cmt 1 câu trong topic của anh Sohot, anh ta bảo yêu cầu không cmt có tính chất gây flame ( khi nói về bộ phim Liên Xô mà ảnh giới thiệu, tình thật tôi nghĩ đưa từ Liên Xô lát lại có chuyện) tôi nghĩ anh ta cũng có lý và tôi tự ý xóa câu cmt của tôi.
    - Tranh luận 1 vấn đề là đi thẳng vào vấn đề đó, bạn phải phân biệt được tranh luận 1 chủ đềthay vì đả kích người tranh luận với bạn.
    - Chuyện không có mà bạn bảo có, đó là xuyên tạc.
    - Bạn sống tại VN theo chế độ độc đảng thì bạn bắt buộc bạn phải tôn trọng cái thể chế đó, 200 quốc gia trên thế giới còn công nhận thì không lý gì bạn phản đối.Đó là nói nghĩa rộng, còn nghĩa hẹp Diển đàn yêu cầu mọi thành viên không được bàn chuyện bôi bác, nói xấu chế độ, tôi nhắc đi nhắc lại là chuyện cán bộ tham những làm bậy, làm càn, ăn cắp, ai cũng có quyền phanh phui, tố cáo nhưng những loại đó không thể đại diện cho cả 100% những người lảnh đạo, nếu có như bạn nghĩ thì cái nước VN nầy nó sụp lâu rồi chứ không còn như hôm nay mà nhìn chung quanh bạn xem thế nào ?
    Hy vọng đây là lần giải thích cuối cùng cho bạn cũng như vài anh em khác.Còn nếu như vẫn tiếp tục có ý nghĩ như cũ thì anh em có quyền tự tạo cho mình một không gian ảo khác để tự làm những gì mình thích.
    Cám ơn đã xem và chúc bạn 1 ngày mới vui vẻ !

đừng ban nửa nha thích bài này.