Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo Lý do mình đi xe hơi

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tucammoi, 13/10/17.

ID Topic : 8976062
Ngày đăng:
13/10/17 lúc 10:38
  1. tucammoi Thành Viên Kim Cương

gì zậy chài, hại não thiệt may mà mình có đủ kiến thức để trả lời hehe, cái Super Mod Dũng nói là lọc gió của xe nhé, còn cái hình tui đưa là lọc gió cabin chuyên phần không khí trong xe nhé. Tui viết gì cũng có nghiên cứu đàng hoàng mà mấy thánh cứ thích áp đặt.

Chỉnh sửa cuối: 15/10/17
  2. Cu_bom Thành_Viên_Đẹp_Trai

Chủ thớt có vẻ ko tin sự sống là do con ngừoi????? Ông ba nội ngoại của tui sống trên 90 tất cả đều đã mất lun truyền lại bí kiếp sống lâu lun thanh thản,zô ga,và đặc biệc sống đừng có Nổ như chủ thớt là ok.kaka

pttn2508 thích bài này.
  3. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Cu Phương ngại đi xa và sợ vợ kéo theo quá chời người phải đi xa... vũ trụ quay quanh 1 điểm nên lâu lâu mình mới ghé. Mà chỗ bờ sông ngon và rẻ thật. Mai mốt có độ hú 1 tiếng nếu mình rảnh phi ra (cũng gần 15km chứ không ít)

Hihi! Nhầm tính lại, hút bụi trong buồng đốt hay trong cabin cũng là hút bụi, qui đổi của buồng đốt có giá trị nên dễ, trong cabin chưa xem qui đổi và khó vì rất có thể bác tài sợ thoát hơi lạnh

Black dog thích bài này.
  4. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

ok anh, chắc thứ sáu tuần sau có gì mình hú , nhà mình qua đó cũng gần chục km nhưng xe nó chạy chứ mình đâu có chạy đâu mà lo Lý do mình đi xe hơi!

dungcj thích bài này.
  5. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em thì cũng có con xe cỏ cuối tuần chạy về quê nên cái vụ lấy gió em cũng biết sơ sơ, cơ mà cái vụ máy lạnh có cục hút khí thải đem ra ngoài thì em chưa biết, chỉ thắc mắc là nếu có cục đó thì sao thì thoảng vẫn có vụ trẻ em bị bố mẹ để trên xe chết vì ngạt khí độc đấy

6. Cu_bom Thành_Viên_Đẹp_Trai

lọc gió máy lạnh hạn chế khí độc vào xe,chứ về nguyên tắc có lấy gió ngoài thì hệ oxy củng ko đủ vào xe và thời gian lâu giảm dần và dẫn đến tử vong.thứ 1 để trẻ em ngồi trong oto mà ko bật máy lạnh,đóng kín thì chỉ có 2 mét vuông thôi ko có lượng oxy die đúng rồi,Thứ 2 mọi ngừoi thắc mắc bật điều hoà lấy gió trong nhiều xe khi tự thấy thiếu oxi sẽ lấy gió ngoài vào nhưng vẫn đie vì lượng oxy của ngừoi lớn hơn luong cung cấp chính vì thế ngồi 1 tiếng đc nhưng lâu quá dẫn đến chóng mặt bùn nôn và yếu hơn die,hơn nữa chúng ta dừng 1 chỗ thì lượng xăng dầu trong bùn đốt thải ra thành cacbon rất nguy hiểm thì xung quanh bán kính của chiếc xe nó sẽ lấy khí Cacbon đem lại vào trong càng độc gấp 10 lần.Chúng ta đi hát karaoke phòng kín tại sao đều thấy có cái quạt hút gió ngoài vào?? Nhờ cái đó mà chúng ta sống hát karaoke thoải mái,chứ nếu ko sẽ rất chóng mặt bùn nôn cảm giác năng đầu khi ngồi máy lạnh,cho nên khi đi xe đường dài mấy tiếng tốt nhất nên để hé 1cm để lấy gió tự nhiên,còn đóng kín các bác lái suót 3 tiếng xuống xe cảm giác như đang trên vũ trụ.

pttn2508 and dungcj like this.
  7. tucammoi Thành Viên Kim Cương

"Thông thường những cái chết thế này do nhiệt độ xe quá cao, dẫn tới sốc nhiệt, ngạt thở."
    Thật ra xe hơi không hoàn toàn kín đâu nhé, bằng chứng là rớt xuống sông trong 30 giây là nước tràn vô rồi. Còn đây là lý do vì sao ta vẫn sống trong phòng đóng kín cửa:
    A) Theo khoa học, mỗi phút chúng ta hít vào và thở ra 8 lít không khí nên mỗi ngày cần 11520 lít. Trong đó không khí khi hít vào chứa khoảng 20% Oxy, khi thở ra chứa 15% Oxy. Do đó mỗi nhịp thở cơ thể chỉ hấp thụ 5% Oxy, mỗi ngày cơ thể hấp thụ (11520*5% =) 576 lít Oxy.

B) Giả sử trong phòng gắn máy lạnh chiều ngang 3m, dài 4m và trần cao 3m.
    Vậy thể tích không khí của phòng: 3*4*3 = 36m3 đổi ra lít ta được 36.000 lít không khí, vì Oxy chiếm 20% nên ta có (36.000*20% =) 7200 lít Oxy.

So sánh A và B: lượng Oxy có trong phòng là 7200 lít, trong khi cơ thể cần 576 lít một ngày nên phòng này chứa đủ lượng Oxy để sống hơn 12 ngày.

Coi chừng con chết ngạt vì cha mẹ bỏ quên trong xe hơi
    http://tuoitre.vn/coi-chung-con-chet-ngat-vi-cha-me-bo-quen-trong-xe-hoi-1332126.htm
    bị giam trong container không cửa sổ mà ko chết:
    http://vtv.vn/chuyen-dong-24h/giai-...2-thang-trong-container-20170612133750985.htm
    Máy lạnh không mang Oxy, sao ta vẫn sống nếu mở máy lạnh ở phòng đóng kín?
    https://tinhte.vn/threads/may-lanh-...ong-neu-mo-may-lanh-o-phong-dong-kin.2701945/

8. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Last edited by a moderator: 16/10/17
  9. Cu_bom Thành_Viên_Đẹp_Trai

Tui thấy càng kẹt càng có lợi "ly do tại sao đi xe hơi" chứ!kaka kẹt càng nhiều càng mừng vì khói bụi sẽ càng tăng và ngừoi người càng chết nhanh chứ sao???kaka

10. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Nếu là lãnh đạo thì bạn sẽ làm gì,cho vài thí dụ cải thiện chuyện đó AE nghe chơi để mở mang đầu óc?
    Mà nếu có ý tưởng và thật sự tốt tôi nghĩ bạn đã trở thành tỉ phú từ lâu,đâu còn thời gian ngồi đây lướt 5s.
    http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuoc/6-ti-dong-mua-y-tuong-giam-ket-xe-20170112230023976.htm

Black dog thích bài này.
  11. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Vui lòng không đề cập đến chính quyền ( lảnh đạo, chế độ) nếu như ông không có đề xuất hay ý kiến cụ thể : muốn thay cho ông lên hay thay bằng 1 thế lực nào khác ? Trả lời hợp lý thì tốt, không mà nói lấp lửng thì người ta sẽ nghĩ ông là loại phản động, âm mưu xúi giục lật đổ thì ông vào tù !
    Lần này tôi xóa đoạn nhạy cảm, lần sau tôi sẽ xóa toàn bộ thì đừng có khóc nhé !

Chỉnh sửa cuối: 16/10/17
  12. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Black dog thích bài này.
  13. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Người chắc cũng phải 50, 60 chứ có phải con nít đâu mà để nói hoài vậy ? Chống tham nhũng, chống cái gì đó thì chống, không ai cấm, ũng hộ nữa là khác...nhưng đừng có cái kiểu đưa ra vấn đề rồi lái qua chuyện : thay đổi lảnh đạo, đừng có lo 2 tháng nữa tha hồ được mua súng, sao nước người ta được sắm súng, súng đôi khi có lợi là để....hihihi
    Ông muốn thay đổi hay lật đổ chế độ thì thay đổi bằng cách nào, đưa ai lên tôi đếch quan tâm, nhưng không phải là trong Diển đàn này, thích thì ra nhà thờ Đức bà tha hồ.Ở đây cấm, nói lần chót đấy !
    Khóa topic để khỏi thấy chuyện bực mình !

Chỉnh sửa cuối: 16/10/17
    TUAN_VU and dungcj like this.
  14. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Chắc phải up cái này lên để cho nhớ !

15. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Lý do tôi đi oto (hiện đang đi con Mazda 6) vì :

1. Mát mẻ, sạch, trời mưa ko lúi húi mặc áo như xe máy.
    2. Tiện dụng, đi phượt gần rất thích, chở cả nhà đi được.
    3. Làm quen với hotgirl dễ hơn.

Để tránh kẹt xe né giờ cao điểm và trung tâm thành phố ra là ổn.

TUAN_VU and dungcj like this.
  16. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Thật tình mà nói có thể 99% chọn như bạn, 1% còn lại là những ai không đủ điều kiện mua xe hơi và những bạn trẻ thích vi vu bằng moto và đây cũng là đáp số cho cả thế giới thôi !

17. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Mình thường chỉ làm những gì theo sở thích và cái thích thì ko biết trước nên xe máy tiện nhất khi di chuyển lòng vòng trong Sài Gòn, xe hơi thì cứ taxi cho tiết kiệm và mau gọn lẹ

18. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

Nếu mình có cái nhà 8m ngang xe ra vào tiện thì mình sẽ chọn xe oto
    Nếu mình ở chung cư hay nhà hẻm thì mình sẽ chọn xe máy cho tiện
    Nếu mình không có gì thì mình sẽ mơ 1 ngày như bầu Đức mua hẳn 1 chiếc máy bay cho tiện

TUAN_VU thích bài này.
  19. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Èo ! vậy mún chợ vợ con đi Phan Thiết, Nha Trang chơi hong lẽ đi Taxi ?

TUAN_VU thích bài này.
  20. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

Xa quá thì mình chọn phương tiện công cộng như máy bay cho an toàn và nhanh chóng nhe sư huynh