Tìm kiếm bài viết theo id

Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn !

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoangy06, 3/6/15.

ID Topic : 8078315
Ngày đăng:
3/6/15 lúc 21:41
  1. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Trời , gói MEGA ME 10Mbs khi xưa đây mà , 352k hiện giờ nếu Viettel thì được 30Mbs, còn với gói mới tung ra của FPT thì bác chuyển qua hẳn F2 F3 vẫn đc 27-31Mbs ,nhưng mà phải chủ động chứ đừng để nó thu cước thêm vài tháng rồi mới " bố thí " cho mình.
    Mình thì thấy nhu cầu xưa giờ 8-10Mbs là đủ nên dự chuyển qua gói F5 16Mbs (~2MB/s) chắc chắn là dư. Phí còn 220k/352k của bác ( giảm ~40%) cắn răn giữ nguyên một năm nó nuốt thêm của bác được 1.6triệu Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn !

Chỉnh sửa cuối: 6/6/15
  2. NghiaTG Thành Viên Cấp 4

Chuyển qua xài Viettel với mình nè. Giá cũng OK, mạng cũng lên phà phà :beauty:

3. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Trước khi tung ra các gói F : F2 F3 F4 F5 hôm 1/6 ,việc FPT làm là nâng toàn bộ hạ tầng lên cáp quang ( miễn phí ) rồi sẽ ngay trong ngày dụ người dùng nâng lên gói 15Mbs 330k thay cho gói Mega You cũ, mà thật chất đây là cái bẫy vì khi các bác đồng ý thì đây là gói FiberHome khuyến mãi từ 580k xuống 330k nên phải cam kết 1 năm !!! Ko được chuyển qua gói khác !!!
    Bác sẽ không nghe đề cập tới vấn đề cam kết này vì nó sợ bác nắm được bẫy. Tạo cảm giác miễn phí nâng cáp giờ tăng tí tiền để được tốc độ cao. Thật ra là chặn đầu xích cổ hút máu
    Đó là em dùng 10 năm liên tục rồi , vậy mà nó còn chơi chiêu này, không muốn khách hàng cũ được sử dụng sản phẩm mới. Xích lại
    Em rất bức xúc khi cùng giá tiền dùng các mạng khác được tới hơn 30Mbs hoặc cùng tốc độ chỉ đóng có 220k/tháng. Chính trong thằng FPT cũng đưa ra các gói giá rẻ cạnh tranh để kéo khách nhưng chúng nó sợ khách cũ chuyển qua làm mất doanh thu. Chúng nó xem người dùng cũ như súc vật xích lại bòn rút thêm nữa mới được.Thậm chí còn ra chỉ thị sale ko đc thông báo thông tin cho KH cũ, sale nào nào hủy HĐ cũ làm HĐ mới sẽ bị đuổi ngay. Một lũ vô học.

Các bác đã được chuyển qua cáp quang thì đừng đồng ý gì hết , cầm CMND chạy vô FPT bên Q1 hay nơi gần nhất kêu muốn chuyển qua gói F.
    Hãy đòi quyền lợi của mình, em dính bẫy nhưng em là người dùng dịch vụ chứ ko phải xin cho.
    Bây giờ em sẽ lên FPT cắt , nếu nó đòi phạt đòi phí , đòi abc thì cứ đòi, mình sẽ ghi âm lại. Kiện cáo gì cứ kiện.
    Chưa bao giờ có cái cảm giác gông cùm như thế này.Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn !

Chỉnh sửa cuối: 5/6/15
  4. sakonsu Thành Viên Cấp 4

Vậy là Bác không am hiểu cái bưu điện VNPT Q.5 rùi. Mình có bà Cô vừa nghỉ hưu ở đó xong, bả nói nơi đó "bưu điện VNPT Q.5" chính là cái viện dưỡng lão mà, ai già mất sức gần về hưu, ai yếu nghiệp vụ theo diện Con ông cháu cha mà buộc phải làm ko cho nghỉ được, ai đấu đá hay thưa gởi cũng được chuyển về đây hết ráu. Hiaz nhà nước là thế. Vậy nên, cmt của Bác khi thực tế tiếp xúc công việc là hoàn toàn chính xác.
    P/s" bà Cô thuộc diện 1. Ai vào đây hầu như tuần lễ đầu tiên là ai cũng hỏi một câu nghe buồn cười lắm "Em thuộc diện nào vậy?!!!....Bó chíu"

5. kthi Thành Viên Cấp 4

... do bác lăn tăng lúc đầu không dứt khoát chia tay... Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn !

Chỉnh sửa cuối: 5/6/15
  6. bmwandford1 Thành Viên Bạch Kim

Cá mập cắn viettel vẫn xài phà phà hehehe

7. ranxanh Thành Viên Cấp 2

Me too, mình xài gần năm rùi, tạm ổn

8. lan1105 Thành Viên Cấp 4

tóm lại, bây giờ viettel, vnpt, fpt... nên bắt mạng nào các bác.
    em đang xài sctv, tính hết tháng cắt.
    các bác tư vấn giùm e gói cáp quang nào rẻ nhất là dc, nhu cầu chỉ đọc báo, coi phim. e ở quận 6

9. khacthien_cute Thành Viên Cấp 4

Tui cũng bị y chang thớt luôn Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn !

10. hoangy06 Thành Viên Cấp 5

Do cách làm việc ko rõ ràng , chưa thông nhất trong toàn bộ ê kíp tư vấn và chính sách hiện tại nên mâu thuẫn nhiều lắm. Bác nên tự đánh giá theo kinh nghiệm em vừa update ở trang 1 :smile:

Chỉnh sửa cuối: 6/6/15
  11. lan1105 Thành Viên Cấp 4

tóm lại mạng mẽo fpt ok không bác. e mới hỏi thì vietel báo hết port .
    còn fpt thì đòi đặt tiền cọc, trong khi e đã đồng ý đóng trước 6 tháng.
    lần đầu tiên nghe vụ tiền cọc.

12. Feeling.vn Thành Viên Cấp 4

nhắc đến thằng FPT làm gì nữa cho mệt. phong cách làm ăn của bọn nó vô cùng nản. Em nói về tình trạng của e cho các bác nghe. E mắc mạng lần đầu tiên năm 2007. Hồi đó nhắc đến mạng là nghĩ ngay đến FPT, quả đúng như vậy, em mắc gói 385k/1t là gói cao nhất cho gd hồi bấy giờ. Phải nói ban đầu mạng ngon. Đánh dota 1 em làm host kéo cả 9 thằng còn lại mà chơi phà phà ko hề lag tí nào. Bạn bè e đứa xài VNPT đứa xái Viettel nhưng thua xa của e hết. hồi đó khoái zụ đó lắm. Được khoảng 1 năm đầu mọi thứ vẫn ok, sang đến năm thứ 2 tình trạng mạng yếu bắt đầu xảy ra. Nhưng vẫn cố gắng theo mạng vì nghĩ thời gian sau sẽ ok lại. Nhưng qua năm thứ 3 thì khỏi nói, mạng cực kì chậm, hay bị lỗi nửa. kêu người xuống chỉnh gọi thì cả mấy ngày sau mới xuống mà ngày nào cũng hối. Lúc đó mình mới tìm hiểu và biết mạng chậm là do có quá nhiều người dùng mạng FPT, số người dùng tăng cao nhưng hạ tầng không đầu tư nên đẫn đến tình trạng đó. Thời điểm đó vì có đội ngũ sale tốt nên số người DK FPT càng ngày càng đông nhưng số người bắt đầu bỏ thì cũng ko ít. Đỉnh điểm là hồi đó có cái vụ dây diện dây cáp lòng thòng ngoài đường nhiều quá nên điện lực thành phố tiến hành cắt bỏ nhửng dây nào không sử dụng và họ cắt ngay đúng hệ thống dây của FPT khu nhà mình, mình gọi hoài mà không xuống rồi đưa ra lý do dây bị cắt đến hơn nửa tháng sau mới có lại mà không hề có lời xin lỗi hay bồi thường. Sang tháng sau mình bỏ luôn, tháng cuối mình cũng không thèm đóng tiền luôn. Chuyển ngay qua VNPT đúng cái đợt họ nâng cấp toàn diện hệ thống hạ tầng, cũng xài gói 350k và ok, cũng có lần bị cắt dây mất nửa tháng mới có mạng nhưng bên CSKH dt xin lổi rồi cuối tháng còn trừ tiền số ngày không dc sử dụng nữa. Thế là yên tâm xài từ đó đến giờ.

13. huy4784 Thành Viên Cấp 6

Viettel đi rồi biết, còn em cũng xin thề bỏ viettel qua vnpt cho nó lành kkk

14. Nguyenhuy89 Thành Viên Cấp 3

Thỉnh thoảng cũng từ đó bác, như tháng vừa rồi bị cá mập cắn cáp nó giảm cho em 30k. Có đợt dây nhà em bị điện lực cắt thì gọi 2 ngày sau là nhân viên lên và nối lại bình thường. Em cũng định qua viettel thời gian đứt cáp vì ức chế nhưng tính lại thấy làm ăn cũng ổn ổn nên từ từ suy nghĩ thế nào đã, trước có 2 năm xài Viettel thấy nó ko ổn định và phục vụ ko tốt lắm nên mới chuyển qua VNPT tới giờ Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn ! - 1

15. cvchanh Thành Viên Bạch Kim

2 ngày là hơi lâu đó bạn.Đợt vừa rồi khu vực mình hạ xuống cáp ngầm bị điện lưc cắt cáp,ĐT cho nó hôm sau nó xuống sửa xong.2 ngày sau điện lưc lại cắt tiếp,đt cho nó buổi sáng khoảng 2-3 giờ chiều nó cho người xuống làm xong.Nói chung từ đó giờ xài VNPT thấy rất OK.
    http://ebay.chodientu.vn/san-pham/m...n-leather-strap---gold-dial-201463762697.html

Chỉnh sửa cuối: 10/11/15
  16. kbpingu Thành Viên Kim Cương

cáp thằng vt có nằm duoi biển đâu mà bị cắn Mai mình chuyển từ Cáp quang FPT sang Viettel , chắc chắn !)), nó đi trên cạn qua lào , du7oi1 biển có fpt và vnpt à

17. Pinocchio1908 Thành Viên Cấp 2

mình xài viettel cáp đồng 3 năm nay có ảnh hưởng mô tê gì đâu,sắp tới có cáp quang GPON sẽ chuyển qua hehe.

18. BABU Thành Viên Cấp 5

Cảm ơn bạn ! Sáng nay chuyển lên gói F5 - 275k . Nói với nó hok dc nữa cắt hợp đồng ...

19. Feeling.vn Thành Viên Cấp 4

có chứ pro, mình xài trọn gói mà không dc sử dụng trong một thời gian dài nửa tháng mà lỗi ko phải của mình thì dc trừ là bình thường.

20. chukimcho CHÉM GIÓ ĐẠI CAO THỦ

Là sao bạn, mình cũng xài 10 năm FPT đây, bây giờ đang xài quang 20mbs/ 452.000 đ, muốn chuyển qua gói F2 nó cho chuyển ko bên SNA đó, nếu cho chuyển thì có phải cam kết gì nữa ko hay bắt đóng trước mấy tháng nữa năm gì ko ???