Tìm kiếm bài viết theo id

Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất.

Thảo luận trong 'Ẩm thực' bắt đầu bởi Cuội Đã Chết, 12/4/17.

ID Topic : 8808838
  1. Cuội Đã Chết Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    12
    Trước tiên cho mình nói về tại sao người mua luôn hỏi “mật ong thiệt hay giả”

• Xin nói đến mật thiệt và vì sao bán mật thiệt mà phải đi bán mật giả làm gì?
    1. Mùa này là mua hoa cà phê trên daklak đang nở rộ, các hộ nuôi ong vì thế mà đem ong tới đây nuôi để ong hút mật, vì vậy nguồn gốc lấy mật và chất lượng đc đảm bảo.
    2. 1 lít mật thiệt bán lời cũng chỉ đc 20-30k, nếu lấy 10L mật thiệt pha với 2kg đường (đường 20k/kg) thì 10L mật chỉ thêm đc 2L nữa, như vậy lời cũng chẵng bao nhiêu và ko đc lợi gì, mất uy tín mất mối, sau này người khác biết ko ai thèm mua nữa.
    3. Nhiều người so sánh mật hoa cà phê và mật rừng….”mật thật, giả, tốt và ko tốt”… mình xin giải thích thêm, Mật ko phải con ong nó tiết ra, mà mật là đc con ong lấy từ các loài hoa, ong ở rừng nếu để giải thích và chứng mình thì chưa chắc đã tốt bằng mật ong nuôi, vì nuôi đc trong thùng khép kín, ko bị nước mưa ảnh hưởng…
    4. Nhiều người hỏi vì sao giá mật ong 1L có 160k-180k, rẻ vậy mật có thiệt không, có tốt không, mật có pha đường không?... Để tạo đc sự tin tưởng của khách hàng là 1 điều “ko phải khó mà là cực kỳ khó”, vì vậy để giải thích cho điều này mình xin nói về quy trình nuôi, vắt mật, vận chuyển, đóng chai, giao tới tay khách hàng.

+ các thùng ong trung bình 6-8 tuần sẻ quay mật 1 lần tùy thuộc vào thời tiết và lượng hoa nở vì thế giá cả sẻ tùy thuộc vào nhiều yếu tố, được mùa hay mất mùa hoa.

+ các hộ nuôi ong thường đã có các công ty chuyên thu mua làm đại lý rồi, mật quay ra đc các đại lý test mẫu đạt yêu cầu họ mới thu mua vì vậy mật sẻ đảm bảo ko bị pha nước hay đường như mọi người nghỉ, vì nếu vì thêm đc 10L mật mà bị đại lý từ chối mua 100L thì ai lợi ai hại?

+ vì mật đc đặt trong vườn nhà quay mật tại chổ (như nhà mình) nên các hộ nuôi ong để lại giá như giá bán cho đại lý nên rẻ.

+ mật lấy xong đóng can và gửi xe từ Daklak xuống sài gòn, và đc chia ra đóng vào chai thủy tinh (giử đc mật lâu, ngon mật và đẹp) và giao tới tay khách hàng.
    • Xin nói về mật giả.
    Vì sao người mua luôn sợ và lo lắng mua nhầm mật già? Và họ mong rằng bỏ tiền ra phải xứng đáng với đồng tiền đó.

Mình xin giải thích thế này : mật giả hầu như là mật rừng, vì mật rừng thường 400-500k / 1L mà nói mật rừng pha đường, pha nước để làm giả cũng ko phải, vì thời đại này người ta ko ai làm như vậy nữa cả, mà chỉ có lấy mật nuôi đi lừa là mật rừng thôi.

Vì mật nuôi có 160k/L mà mật rừng tới 400-500k/Lit hỏi thử ai ko lấy mật nuôi đánh tráo nói là mật rừng cho khỏe mà phải pha đường pha nước làm gì?

Và mình xin nói thêm “ko phải cái gì ở rừng đều tốt cả” còn lý do thì giải thích nhiều lắm ạ!

Đây là 1 số chia sẻ của mình, chỉ mong mọi người hiểu thêm thế nào là mật thiệt thế nào là mật giả để an tâm khi bỏ tiền ra mua mật ong daklak thôi ạ.

Hiện trên mạng và đặc biệt là khu vực TP.HCM có rất nhiều người dân gốc daklak đang bán mật ong daklak, cà phê, bơ, tiêu… mong mọi người hiểu rằng đó đều là đặc sản và là niềm tự hào về những sản phẩm ở quê hương đc các bạn kinh doanh dựa trên sự tin tưởng của khách hàng.

Như vậy những điều mình chia sẻ như trên, mong mọi người hiểu rỏ hơn về mật ong nguyên chất ở daklak là như thế nào. Mình nghỉ ko ai dại gì mà đi pha mật với vài ký đường để rồi mất đi các khách hàng cả, mà trong khí đó mùa này trên daklak mình đang là mua nuôi ong, rất nhiều người bán mật, chỉ cần mất đi 1 khách hàng là mất đi 1 sự tin tưởng, mất đi uy tín sau này rồi.

Sau đây là phần Quảng cáo ạ!

Mật ong hoa Cà Phê (mật nguyên chất 100% đã giải thích ở trên rồi ạ)

Mật đc đóng chai thủy tinh như hình, 1 chai 500ml

Giá : 160k / 1Lit

Free ship từ 5L trở lên khu vực nội thành

Cà phê bột nguyên chất nhà tự “trồng hái, phơi, rang, xay” đảm bảo 100% là cà phê nguyên chất ạ

Giá : 160k/1kg

Free ship từ 5kg trở lên khu vực nội thành

Ai có nhu cầu call ạ : 090 277 1992 or 012 39 186 168 (Khu vực Bình Dương và TP.HCM)

Many thanks U!!!! mong mọi người ủng hộ ạ!

Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất.Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất. - 1

Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất. - 2Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất. - 3Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất. - 4Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất. - 5Mật Ong hoa Cà Phê Nguyên Chất Mật Ong Thiệt, Cà Phê Bột Nguyên Chất. - 6

Chỉnh sửa cuối: 24/1/18