Tìm kiếm bài viết theo id

mấy bác cho e hỏi ng ta bán nhà có dựa theo giá vàng k ??

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nh0xhieu_sg, 24/2/14.

ID Topic : 7226794
Ngày đăng:
24/2/14 lúc 23:45
  1. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    15
    câu hỏi như trên ạ,mấy cái này e k rành cho lắm bác nào biết chỉ dùm,tại vì má vợ e bã có tiền là mua vàng trữ k à chứ k chịu gửi ngân hàng,vàng đa số mua toàn 1 cây k chứ k mua lẻ,mua cái lúc lên tới 44,45tr gì ấy,giờ tình mua nhà mà vàng nó xuống quá nếu ng ta bán nhà theo giá vàng thì má vợ e mua liền chứ k theo giá vàng mà giờ bán vàng mua nhà lỗ chết mấy bác cho e hỏi ng ta bán nhà có dựa theo giá vàng k ??udency:
    thanks all

2. Trước mua bán nhà bằng vàng ... Nhưng hiện tại tính tiền Bác nè ... ( Nhưng mua bán giá cả do thương lượng thôi Bác )

3. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

e hiểu tất nhiên là phải thương lượng nhưng cũng chỉ dc chút đỉnh thôi,ý e là vd bây giờ vàng đang là 35tr thì cái nhà đó bán 1 tỷ,nếu sau này vàng nó lên giá thì cái nhà có lên theo k hay vẫn để nguyên giá cũ ý mà

4. Mrhanh Banned

giữ nguyên, ko lẽ mốt vàng lên 48tr lấy 48tr nhân lên số cây vàng hồi đó mua? theo giá thị trường nhà đất thôi.

5. ndbinh Thành Viên Bạch Kim

bây h mua bán nhà qui ra giá thị trường(vnd) dù giá vàng tăng hay giảm cũng không ảnh hưởng đâu

6. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Nói theo bạn thì đầu tư vàng và BĐS giống nhau hay sao,làm sao như thế được?

Chuyện má vợ bạn đầu tư vàng lúc 44-45,hôm nay vàng còn 36 thì chắc chắn là lổ rồi,làm sao bắt BĐS phải tuột giá tương đương được mà đòi hỏi.Chỉ có là ít nhiều chúng nó cũng có ảnh hưởng với nhau,vì thế nếu mua nhà thì cũng suy từ giá vàng thời điểm mà thương lượng giá cho hợp lý thôi.

7. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

Tính giá trị nhà theo tiền việt bạn nhé, ko ai tính vàng hết. VD giờ bác mua căn nhà 3 tỷ rưởi vàng giá 35 thì 1 năm sau vàng nó lên 45 nhưng nhà bác chưa chắc bán được 4 tỷ rưỡi mà chỉ có thể bán hơn 1-2 trăm triệu hoặc bằng với số tiền việt bạn mua nếu thị trường BĐS cứ đứng yên tại chỗ như hiện nay. Trước mắt thì thấy mua nhà lỗ nhưng lâu dài thì bác có cái nhà vẫn hơn bác có cả túi vàng vì nhà có thể cho thuê lấy tiền hàng tháng.

8. volcano01 Thành Viên Cấp 4

nhà là BDS còn vàng,dola hay các ngoại tệ khác là 1 dạng khác
    hiện nay nhà đất ở VN tính theo VND/m2 nên trong thời điểm này mua nhà mà bán vàng ra để mua sẽ lỗ vàng. Bạn hiểu đơn giản là VND làm trung gian quy đổi thôi,nếu bạn bán vàng ở thời điểm vàng 48 và mua nhà thì giờ này bạn đang lãi to rồi mấy bác cho e hỏi ng ta bán nhà có dựa theo giá vàng k ??)

9. Tien-Dong Thành Viên Cấp 1

chẳng ai bán nhà tính vàng vào thời điểm này nhe bạn....

10. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

nhà nước cấm mua bán nhà theo vàng rồi mà mấy bác cho e hỏi ng ta bán nhà có dựa theo giá vàng k ??

11. wolfman2010 Thành Viên Cấp 3

Dân Sài Gòn thường mua bán nhà theo vàng

12. White_Black Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

- BDS lâu nay khg còn liên quan tới giá vàng nữa rồi.Vào thời điểm này mua nhà ở là giá tốt vì nhiều nhà KD BĐS bị đóng băng đang kẹt vốn muốn giải ngân nên bán lỗ khá nhiều nhất là khi dính tới Ngân hàng nữa.

13. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

thanks all,zậy là bg k mua dc nhà rồi,bán vàng mua nhà bg giờ lỗ sặc cmnm :too_sad: