Tìm kiếm bài viết theo id

Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi SHISEI, 5/2/12.

ID Topic : 4501181
Ngày đăng:
5/2/12 lúc 22:06
  1. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

thật khó chứng tỏ 1 điều là vẫn có thể có cảm tình . vậy bạn thử đặt cảm tình vào tui thử coi , tình cảm của tui là bao Chất luôn đó Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

Cuộc sống xô bồ quá ,có xô bồ rồi mới có bình yên , khi nào bạn cảm thấy thật sự bình yên rồi thì hãy cho tui 1 Shot trong lòng nha . tui cám ơn suốt đời

P/s : Em xí trước rồi nhé Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1

2. 0904627527 Thành Viên Vàng

bạn này ko có tính kiên nhẫn rồi, mới bắt về 1, 2 ngày đã nản, nó là thú vật có phải là người đâu mà muốn dạy là dạy dc liền haizz, cái j cũng phải từ từ chứ.

3. ai_nhi1991 Thành Viên Cấp 1

Ra LHP là thua, nhà em nuôi đã nuôi thì nuôi dữ lắm. Bệnh gì cũng ẫm đi thú đi 1 lần có khi tốn cả 1tr , nhưng đành chữa. Để nó mất thì bùn lắm, vì người ta nói chó mà bệnh lần đầu mình chữa nó qua khỏi mới là chó của mình. Chủ topic cố gắng sau này nuôi em nào thì hết lòng nha

4. SHISEI Thành Viên Mới

Mình có thể kiên nhẫn nếu mình ở 1 mình, nhưng ở chung với gia đình, bị áp lực và căng thẳng khi gia đình phàn nàn, cự chuyện đái ỉa nên không còn cách nào khác. Huhu. Mình không đổ lỗi cho ai hết, do mình cả thôi...

5. valeria Thành Viên Cấp 4

Định nói nhiều lắm, mà tui nghĩ càng viết chắc tui càng điên. Nên chỉ tặng bạn 4 chữ thôi " khẩu phật, tâm xà"

6. SHISEI Thành Viên Mới

Đừng nói thế, không đúng đâu.

7. valeria Thành Viên Cấp 4

tui cũng là người nuôi chó, cũng y chang bạn là ở chung với gd + cũng bị la mắng khi nó ỉa bây, đái bậy...... nhưng tui chưa bao giờ có hành động như bạn là : "ko nuôi nó nữa + lấy tay và báo cuộn đánh đít, đánh mỏ nó, dúi đầu nó vô nước tiểu "

8. SHISEI Thành Viên Mới

Tui hiểu ý bạn rồi. Cái đó đánh nhẹ thôi chứ không phải tui đánh như phang đâu, dúi đầu vô nước tiểu là tui học từ vụ nuôi mèo hồi trước và tham khảo cách dạy chó đi WC thì lấy mùi của nó. Tất cả tui làm đều có tính dạy nó chứ ko phải trừng phạt dã man. Bạn nói tui khẩu Phật, tâm xà làm tui sốc quá.. nếu thực sự tui là đứa như thế thì tui lên đây trải lòng làm gì ? Nick này cũng là nick mới chứ ko phải nick kinh doanh để đem ra gây scandal hay gây lòng thương hại gì đâu. Dù sao cũng cám ơn bạn đã thẳng thắn góp ý với tui...

Giờ tui nên làm gì ? Nửa tui muốn nhận lại em nó nhưng tui đi suốt ngày và huấn luyện chuyện đi vệ sinh cho em nó là điều rất khó nên đó là nửa tui còn băn khoăn.. Bạn giúp tui với..

9. _HALEY_ Thành Viên Cấp 4

Aida,đã chấp nhận nuôi thì chấp nhận nó ị bậy thôi.Với lại chó mới về mà bạn đòi nó ị đúng như chỗ bạn muốn là khó thể nào,phải để cún thích nghi và quen nếp sống mới.Nhà tôi nuôi chó thế này:cứ để ý giờ nào nó ị tới giờ đó bạn chịu khó mua vòng đeo cổ xích nó ngoài sân ,khi ị xong thì thả ra dẫn vào nhà,hoặc nhà có sân thì nhốt ở ngoài và canh chừng nó chừng nào nó ị xong cho vô nhà riết nó quen.Muốn nuôi mà ít kỷ quá thì nuôi làm gì.Con chó chắc nó không hiểu lời bạn xin lỗi nó đâu.Nếu đã vậy rút kinh nghiệm ,thích mèo hay chó thì cứ mua thú nhồi bông ,bông không cần ăn cơm,bông không cần ăn cá ,bông chẳng buồn đi ị đâu mà.

10. tataro Thành Viên Cấp 3

mình biết bạn có lòng yêu thương chó, nhưng bạn không đủ kiên nhẫn, ko đủ dũng khí để vượt qua những khó khăn bước đầu, vấn đề gia đình phàn nàn, theo mình đó chỉ là một vấn đề cỏn con, mình cũng nuôi chó, cũng bị gia đình cấm cản lắm nhưng đối với mình chuyện đó chẳng có gì là to tát,mình dạy nó hết 6,7 tháng nó mới đi tiêu tiểu đúng chỗ, và mình còn khổ hơn bạn là cún nhà mình cắn đồ đạc rất nhìu, cả bộ sa lông bị nó moi bông gòn tan nát,nhưng mình vẫn yêu thương nó bạn à,nếu ta thực sự có tình thương yêu thú vật thì những chuyện đi vê sinh , gia đình phản đối không còn là vấn đề nữa. mình chỉ thông cảm với bạn 1 điều là... dù sao bạn cũng là con gái

11. quanhuyen Thành Viên Cấp 3

theo mình thấy thì hình như bạn mới nuôi chó, con nào còn nhỏ cũng ị bậy tùm lum, quan trọng là mình biết cách dạy nó thôi, chó là loài thông minh mà. Nhưng tính ra thì bạn làm vậy cũng đúng, ko có điều kiện nuôi, với ko biết cách nuôi thì trả lại thôi, để đến lúc nó die thì tội lỗi, tội lỗi!!

12. N U I X À O B Ò Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bạn thật sự tồi đấy!

13. nhoxsam Thành Viên Cấp 2

mua no bao nhiêu mà trả lại 2/3 số tiền là 1tr5 vậy bro

14. có xu hướng tự kỷ

15. SHISEI Thành Viên Mới

Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? Cám ơn bạn đã tư vấn cho mình..

Cám ơn bạn nhiều...

Đúng đây là lần đầu tiên mình mới nuôi chó cho riêng mình... cám ơn bạn đã chia sẻ với mình Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1

Mình biết mình tồi rồi huhu...

Mua 1,5 trả lại 500 bạn à...
    Mình chỉ sống nội tâm thôi chứ tự kỷ thì không phải rồi.

16. datafire Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Đừng bùn nữa bạn àMình có phải là một người chủ tồi với chó không?. Không có điều kiện thì nên để em nó cho người khác nuôi... Mình thấy nhiều người nhà mặt phố cũng nuôi được mà ( sáng sớm hay chiều tối đi tập thể dục dẫn em nó ra ngoài... Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1 -- hơi ảnh hưởng VS công cộng 1 tí) Lẽ ra bạn không nên bán lại để mất tiền nhiều như vậy, cũng không biết được chủ sau của nó đối xử nó ra sao. Bạn có thể hỏi Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 2 bạn bè hay người thân nào muốn nuôi mà...

Mình cũng rất yêu chó:smile:. Hồi học lớp 10 có nuôi 1 pé, lông màu kem, trên lưng có xoáy nhìn dễ thương lắm, mập mạp nhìn như con gấu á :misdoubt:. Tối ngủ toàn ôm nó ngủ ko à :smile:. Cho tới khi nó lớn thì mới thôi. Ngày nào đi học, đầu cổ, quần áo hay cả cặp sách cũng dính đầy lông chó... Mùng mền thì khỏi nói Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 3. Hồi nhỏ không có đánh nó bao giờ, riếc càng lớn càng ngu + dữ, toàn đi bắt gà nhà hàng xóm về bỏ trên sân ( cắn ngay cổ cho chết chứ hok có ăn), mình chạy ra chửi nó + xin lỗi và đền tiền cho người ta mà nó chạy theo quẫy đuôi mừng giống khoe chiến tích nữa chứ. Tiền thưởng hồi cấp 3 toàn đổ vào cái vụ đền gà.... :cry_002:
    Giờ nó 6 tuổi rồi mà càng lớn càng ngu, chỉ có skill săn gà thì càng lúc càng lên....
    P/s: Tâm sự với bạn 1 chút, mong bạn vơi bớt nỗi buồn.
    Không mang đến cho em nó được hạnh phúc thì hãy buông tay Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 4

17. v0tjnh Thành Viên Cấp 4

Hiện tại mình nuôi 1 con chó đốm đc 2,5 tháng
    Lúc lấy về nó đc 1 tháng , nên còn nhỏ , đái ỉa bậy là chuyền bình thường
    Quan trọng là cách bạn dạy nó , thành thói quen
    Lúc lấy về 1 tuần toàn đái ỉa trong nhà , bắt nó ngửi , rồi hốt quăng đi bãi cỏ ( nếu gần nhà) hoặc nhà vệ sinh
    Bắt gặp nó sắp hoặc đã thì đánh nó , cho nó sợ
    Hiện tại nó rất khôn , sáng sớm dẫn nó đi , chìu dẫn đi , khuya 11 h dẫn đi lần nữa , còn lại khi nào nó muốn thì nó sủa là hiểu ^^
    Nói chung là nó còn nhỏ cũng như tụi mình lúc con nít , biết gì đâu

18. datafire Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình cũng thảm như bạn vậy á. Dép mới ko cất lên cao là nó cũng cắn nát ra... Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? Lúc lớn không ngủ với mình nữa thì trèo lên sa lông mà ngủ, riếc rùi banh bộ sa lông lúc nào ko hay... :angry:

19. yoyo Thành Viên Bạch Kim

mới 1 ngày mà đòi nó đi vệ sinh đúng chỗ bạn tưởng nó là con ng ak,con ng thì cũng phaj mất mí năm mới dạy dc đi vệ sinh đúng chỗ đó,mới chút khó khăn đã đem bán e nó đi thế sao,zi sau nj bạn có con òi sao ????

20. SHISEI Thành Viên Mới

Trời đất, con thì khác chứ... sao so sánh con với cún được bạn à.