Tìm kiếm bài viết theo id

Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi SHISEI, 5/2/12.

ID Topic : 4501181
Ngày đăng:
5/2/12 lúc 22:06
  1. jeans_cai bang Thành Viên Vàng

bạn này giông mình hồi nhỏ , nuôi chim chết cũng đem di chôn đàng hoàng , đem mèo cho ng ta thi khóc . ẹ ẹ

khuyên bạn , nuôi chó đâu phải ngày 1 ngày 2 mà nó nghe lời nó lanh lợi đâu , bạn phải kiên nhân hướng dẫn , tập cho nó chứ , chứ mới co 1 - 2 ngày mà bạn đã ko chịu dc thì thua rồi

2. 025 Thành Viên Cấp 3

Nhìn mặt con becgie đẹp trai nhà bạn chắc cũng quậy dữ à! Nhà mình có 2 con becgie. Trong đó có 1 con nhìn y đúc con becgie nhà bạn. Nó phá thì thôi rồi luôn. Con còn lại thì rất ngầu. Không hiểu sao con này nhìn mặt cứ thấy ngố ngố, nhưng được cái thân thiện. Becgie mà ham dzui lắm, không có nghiêm túc và ngầu như con kia. Từ ngày con kia mất cái nó bỏ ăn, trầm cảm luôn, không còn nhí nha nhí nhảnh như xưa nữa. Thấy nó buồn làm mình cũng buồn theo.Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 6udency:

3. ATCoop Thành Viên Cấp 5

Bạn ơi, bạn đừng trách mình nữa, vì bạn không có đk thui, chứ đâu có gì đâu

4. kzam Thành Viên Cấp 6

Ôi đúng là con gái :|

5. ATCoop Thành Viên Cấp 5

hhaha, công nhận nó khôn thiệt

6. X-const Thành Viên Kim Cương

sao ko đem lên 5giay

7. +Kid.+ Thành Viên Cấp 4

Mình thông cảm cho bạn.Mình là con trai đây nhưng mình rất thương thú vật đặc biệt là chó mèo.Ai nói gì thì mặc kệ.Mình tự hào vì điều đó.Nhưng khi nuôi 1 con vật nào mới bạn phải cho nó thời gian để thích nghi với cuộc sống mới.Mình nói thế thôi.Mong là em chó của bạn sẽ tìm được người chủ mới tốt cho nó.

8. SHISEI Thành Viên Mới

Các bạn ơi, mình mới gọi điện thoại hỏi cửa hàng của em nó bên LHP về tình hình của em thì họ nói là đã bán em nó rồi... Mình mới hỏi cho chắc là chị thấy người ta có vẻ thích nó lắm không chị? Thì người chị ấy bảo là có chứ.. Chị ấy cũng hỏi thăm mình sao em ko giữ lại nuôi v.v... thì mình cũng chia sẻ lại lần nữa, haiza... Từ hôm mua tới giờ người ta cũng ko mang em nó lại trả. Thú thật mình mừng muốn rớt nước mắt, tay run run tới nỗi ko nhớ nick đăng nhập vào 5giay là gì. Cầu mong em ấy sẽ luôn luôn mạnh khỏe và chủ mới sẽ đối xử tốt với em ấy ... đừng như mình ...

9. sionkong Thành Viên Cấp 3

Thịt chó...mắm tôm...lá mơ...củ riềng...muôn năm !!! hahahahaha...........:hell_boy:Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

10. Ferari22 Thành Viên Cấp 3

Mình còn tệ hơn bạn nè. Khoảng 4 tháng trước mình có mua 1 con chó đốm trên 5 giây.
    Nó khôn lắm k bao giờ đi bậy trong nhà.
    Bữa nó bệnh đường ruột mình đã làm mọi cách chạy chữa kêu thú y tới nhà chích thuốc mấy ngày liền và cuối cùng mình đã nhìn em nó ra đi vào ngày hôm qua.
    Chắc từ nay mình sẽ k nuôi 1 con chó nào nữa. Sợ cảm giác nhìn con chó chết từ từ mà k làm gì được.

11. SHISEI Thành Viên Mới

Bạn vô duyên thiệt đó sionkong !

Bạn ơi đừng buồn nữa, bạn có tệ chỗ nào đâu? Bé nhà bạn dù đã mất nhưng mất nhưng bé đã được bạn yêu thương mà... Sinh lão bệnh tử bạn à, các bé không biết nói nên mỗi lần các bé bệnh là thấy thương lắm, dù không đứt ruột đẻ ra nhưng những người yêu chó luôn xem chó là con cái trong nhà. Chia buồn cùng bạn, mong bé đốm nhà bạn yên nghĩ và bạn sẽ sớm dịu vết thương lòng...

12. SHISEI Thành Viên Mới

Là sao bạn?

13. _HALEY_ Thành Viên Cấp 4

Sặc:misdoubt:chị này có 1 tình cảm yêu thương động vật đặc biệt là chó,điều này đáng tuyên dương nè.Tui ghét nhất là ai chuyện hành hạ,giết hại động vật chỉ để thỏa mản thú vui.
    Cũng mừng cho em cún đã về mới chủ mới, bạn là người tốt nhưng có lẽ chưa có duyên để nuôi 1 em cún xinh xinh ở trong nhà.

14. _HALEY_ Thành Viên Cấp 4

bạn này không đọc rõ topic hay sao í,đâu có đâu mà fix

15. SHISEI Thành Viên Mới

Theo cảm nhận cá nhân của mình là bé rất ngoan, thông minh và đáng yêu bạn ạ. Nhưng có lẽ do bé còn nhỏ và quan trọng là do lỗi của mình thiếu kiên nhẫn và thiếu kiến thức nuôi cún nữa.

Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình... Mình sẽ rút kinh nghiệm và trang bị nhiều kiến thức nuôi cún cho lần sau Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?

Mình cũng như bạn, ghét ai hành hạ động vật như chó, mèo ...

16. TojTjnh ¶Đời ¶Là ¶Bể ¶Khổ ™

chờ chút mình up hình con chó mình đang nuôi cho bạn xem !

17. thaoboom Thành Viên Cấp 4

chó nhà mình mà hư là mình đá vào đít nó Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? kaka...
    hiện tại là đang nuôi 2 con chó, 1 e phú quốc và 1 e mập ú hok bik giống j , và tương lai sẽ rước 1 e rottweiler về nuôi.. Mình có phải là một người chủ tồi với chó không? - 1 thích lắm rùi

18. alexanda.tran Thành Viên Cấp 1

Cái vụ này giống tôi nà.
    Cái áp lực từ gia đình là cái đáng sợ nhất,nó có sức nặng khủng khiếp nhất nên nó có thể đè chết mọi thứ .....kể cả 1 con cún nhỏ bé.
    Đừng bùn nữa nhé,chỉ là mình đang sống chung với gia đình nên mới thế này thôi.
    Tôi hiểu và chia sẻ với em gái này.!!!
    Nên dừng topic lại đây nhé.

19. SHISEI Thành Viên Mới

Cám ơn bạn rất nhiều ...

20. nouvo_4road Thành Viên Cấp 4

kaka...go0d lem' con cun' ji` do' oj...len cho chu thot'...pa co noj bun` da diet^' qua' Mình có phải là một người chủ tồi với chó không?