Tìm kiếm bài viết theo id

Mod xem dùm mình có phải là trùng ip ko

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Victoria's, 27/6/15.

ID Topic : 8105286
Ngày đăng:
27/6/15 lúc 22:29
  1. Victoria's Banned

Tuổi tham gia:
    10
    mình lên bằng usb 3g viettel và sim của viettel lun .ko bít sao mod bean80 lạ nói mình trùng ip với nick togetherbaby .trong khi mình ko hề bít nick đó cũng ko liên quan lone nick đôn giá hay ji hết .nếu nói mình trùng ip zây thì trên diễn đàn này mình dám chắc cũng ko ít người trùng ip giống mình vì cũng dùng usb 3g viettel .sao mod ko cho nick togetherbaby cũng dùng usb3g viettel như mình ? thì làm sao mình bít dc nick đó có trùng với mình ko chứ ?
    lên sàn mới 2 tuần sản phẩm win đâu giá mọi ngươi ủng hộ nhiệt tình vì chưa hề có hành vi lone đon giá hay có vấn đề ji sản phẩm ,jo tự nhiên mod đó nói mình trùng ip với nick togetherbaby .
    mong mod soi ky lai lan nua xem minh co that su trung ip voi nick togetherbaby ko ? và sẵn dey minh cũng thắc mắc là người ta lên bằng usb3g mot sim 3g hoan toan moi ,chứ co ai khung ma đi dùng lai sim usb 3g cũ mà bi BL để bắt sao vậy khả năng trùng ip có ko vậy mod ?
    mong các mod và admin xem xét dùm mình .nếu bị bann về vấn đề vô diên như zậy thì mình ko phục xữ lý của 5giay .

2. Cea Thành Viên Bạch Kim

Ừ, ừ! Mọi người trong sàn đấu ai cũng "hiểu" mà bạn! Từ từ đi rồi qua tuần mod xử lý cho bạn nhoé!

3. Victoria's Banned

MÌNH CHĨ CHẤP HÌNH THỨC XỬ LÝ CỦA ADMIN KAKALOT THÔI NGOÀI RA CÁC MOD KHÁC XỮ LÝ THÌ ĐƯA BẰNG CHỨNG TUI VI PHẠM THẾ NÀO NHA .

4. quayhaku? Thành Viên Cấp 2

Muố làm cha thì mua 3m vải đen+50 cái nút,may bộ đồ rồi vô nhà thờ mà làm cha.Đây là sân chơi chung,có nội quy riêng của nó.Bạn là người bị xử phạt thì ko đến lượt bạn đưa ra điều kiện về luật chơi đâu.

5. Victoria's Banned

ko lien quan den ban nha ,minh chi nhờ admin xet xữ cho công bằng thôi .

6. Bean80 Mỉm Cười Với Mọi Người

Hi all,

Như đã nói hôm qua, mình sẽ show ra bằng chứng cho thấy rằng Victoria's chính là TogetherBaby (BL của Iphone6 hồi sinh).

Theo Admin kakalot thì phiên bản 5giay mới có 1 tính năng mà phiên bản cũ không có, đó chính là tính năng ghi lại thông tin đăng nhập, ở phiên bản cũ khi bạn đăng nhập vào 5giay nhưng không post comment thì khi Mods kiểm tra lại sẽ không biết được bạn đăng nhập khi nào, chỉ khi bạn post comment thì Mods mới có thể biết được là ngày hôm đó bạn đã đăng nhập vào hệ thống thông qua bài post của bạn lưu lại.

Tuy nhiên, với phiên bản mới này, khi bạn đăng nhập vào hệ thống, cho dù bạn chỉ đăng nhập để đọc bài rồi thoát ra hoặc đăng nhập rồi thoát ra ngay chứ không post bất kỳ comment nào thì hệ thống vẫn lưu lại và cho phép Mods truy xuất khi cần thiết. Thông tin lưu laị bao gồm: ngày giờ đăng nhập, nick đăng nhập và IP đăng nhập.

* Trở lại vấn đề chính, vào ngày thứ 2 (22/6/2015) nick Victoria's đăng nhập vào 5giay bắt đầu lúc 8:20 phút, IP là 116.102.250.143 dẫn chứng là comment bên dưới:

Sau đó 9 phút, Victoria's thoát ra và đăng nhập lần lượt vào 2 tài khoản TogetherBabyJaimie vào lúc 8:298:32 (mục đích là xem thử 2 nick này đã được UnBan chưa vì như bạn ấy nói hôm qua là có người trong nhà bị BL nhưng không biết đã hết hạn chưa như dòng màu xanh gạch dưới mà mình có nhắc đến), và tính năng mới của hệ thống đã ghi lại thời gian đăng nhập, cũng như IP đăng nhập như bên dưới (vẫn là IP 116.102.250.143)

Mod xem dùm mình có phải là trùng ip ko - 1

Chắc chắn là vào ngày 22/6/2015 sẽ không có bất kì comment nào từ 2 nick JaimieTogetherBaby vì 2 nick này vẫn còn đang bị BAN, tuy nhiên khi đăng nhập đã bị hệ thống ghi lại (quá tuyệt vời).
    Như vậy, chỉ trong 1 khoản thời gian ngắn vài phút từ 8:20 ==> 8:29 ==> 8:32 lần lượt các nick Victoria's, TogetherBaby, Jaimie thay phiên nhau đăng nhập trong cùng 1 ngày, cùng 1 địa chỉ IP và cách nhau vài phút, như vậy có phải là cả 3 nick có quan hệ mật thiết với nhau hay không?

Dành cho những bạn chưa biết TogetherBabyJaimie là ai thì vui lòng theo link bên dưới, nickname có thể thay đổi nhưng văn phong không hề thay đổi chút nào! Vẫn comment rất bất lịch sự, khiếm nhã, câu văn lủng củng, màu sắc lòe loẹt và sai chính tả trầm trọng!

.Link 1: https://www.5giay.vn/threads/bl-len...-truong-sa-nhe.7365630/page-3#post-1024670945
    .Link 2: https://www.5giay.vn/threads/mong-d...a-loi-dum-minh.8046405/page-2#post-1044795838

P/S:
    .Chính mình sẽ là người xử lý Victoria's, không có Admin nào xử lý bạn hết cho dù bạn có muốn hay không.
    .Sau 24h nữa sẽ xử lý off 4ever nick Victoria's như mình đã nói lúc đầu, bạn có quyền lên VP 5giay khiếu kiện hoặc làm bất cứ điều gì trong thời gian 24h này. Tuy nhiên, thời gian xử lý có thể thay đổi ngắn hơn nếu bạn còn post comment bất lịch sự, khiếm nhã với người khác.

Cảm ơn mọi người đã kiên nhẫn đọc hết!

Chỉnh sửa cuối: 29/6/15
  7. Xem thêm bình luận
  8. djkool Thành Viên Kim Cương

Tuyệt với cho giao diện mới 5giay, những thành phần như vậy cần phải có biện pháp mạnh tay. Với lại sẵn tiện cho mình hỏi Mod Bean80, tại sao 5s không quy đinh chế tài những thành viên đang trong diện tình nghi hoặc đang trong diện xử lý, hạn chế 1 số việc mua bán hay ĐG vậy, hôm qua có ai đó đã biết mình sắp lên dĩa nên tranh thủ ĐG (không biết có Clone hay kê giá gì không?) để tranh thủ những giây phút cuối như vậy.

pttn2508 thích bài này.
  9. muaban2004 Thành Viên Cấp 5

Hết chối cãi luôn Mod xem dùm mình có phải là trùng ip ko

10. quayhaku? Thành Viên Cấp 2

Kết nhất đoạn cuối,như thế để chúng đừng nghĩ đến chuyện diển trò ly gián.Sau khi xử lý,ko đồng ý muốn khiếu nại thì trực tiếp lên VP 5s......%

11. anhduc009 Thành Viên Cấp 5

Không biết Mod có phải luật sư và nhà báo gì không mà văn phong gãy gọn, rõ ràng quá. Mod xem dùm mình có phải là trùng ip ko - 2
    Chủ thớt nên học hỏi những cái như này nè, ban bao nhiêu cái nick rồi mà vẫn ko tiến bộ lên được, mà giờ hệ thống dò IP mở rộng như vậy, chỉ cần Mod chịu khó tí thì chú bít đường rồiMod xem dùm mình có phải là trùng ip ko - 3

12. nghuuloc68 Thành Viên Vàng

Phiên bản mới hay ghê, cái nick Victoria's này rất là có vấn đề trong box đấu giá, mình quan sát mấy sp liền, đấu giá ipad nhưng có 1 nick haisan gì gì đó luôn luôn vào đưa ra giá ngất ngưỡng luôn, xong bid lên 1 lúc 2,3 bài tuy là vào thời điểm đó ko còn ai bid nữa.
    Xong hôm trước trong 1 ngày bạn này đưa lên 2 con ipad 2 và ipad 3, thì nick haisan đó win cả 2, sau đó bữa sau lại thấy lên sàn tiếp 1 con ipad 2 nữa, mọi người hỏi thì kêu người kia kẹt tiền nên ko lấy con 2 mà chỉ lấy con 3, sau đó gửi lại tiền cafe. Vậy có đúng quy định 5giay khi bid hàng ko??
    Đã vậy hôm bữa cũng chính chiêu trò này, sau khi mình bid xong có 1 nick (lúc đó ko để ý có phải nick haisan hay ko) vào bid đôn lên cao hơn giá mình đưa ra cả triệu. Sáng hôm sau mình nhận dc tn của Victoria's là "bạn bid ko lấy hàng, bạn lấy thì mình để lại bằng giá bid của bạn kia" !!??

13. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

hihi tí xíu nữa bạn bị chăn gà rồi đó,mấy nhóm này mình có danh sách hết nick lun nhưng chỉ có mod check = IP mới hết cãi thôi,chúng rất tinh vi và ma mãnh

djkool thích bài này.
  14. nghuuloc68 Thành Viên Vàng

Hihi, hên là ngày đó mình ko có để ý thấy tn, qua ngày sau mình mới đọc được. Nhưng dù có đọc thì mình cũng ko mua với giá đó, vì giá đó bằng giá thị trường rồi, bid chi cho mệt thân

15. tran2phong Thành Viên Cấp 5

Những thứ cặn bã của xh sống chi cho chật đất vậy, qua cty anh giữ xe, bưng trà cho anh trả cho chú 1 tháng 10tr để nuôi thêm con Linh, con Nhi nữa kkk

(Edit xóa hình tin nhắn - không phù hợp)!

Last edited by a moderator: 29/6/15
  16. tran2phong Thành Viên Cấp 5

17. djkool Thành Viên Kim Cương

Sao gọi là phong cách bán xà bông vậy bạn, mình không hiểu ?

18. tran2phong Thành Viên Cấp 5

19. Bean80 Mỉm Cười Với Mọi Người

Phiên bản mới này những nick bị BAN nếu xem bằng nick thường sẽ không thấy (không thấy dấu gạch ngang), chỉ có Mods mới thấy! Nick đó đã bị BAN 4ever rồi, còn những comment chửi bới đó cũng là lâu rồi!
    Hình ảnh xem bằng Acc Mods đây (thấy nick đã BAN)

20. mr_bao Thành Viên Cấp 3

hôm bửa vào topic ku bán bông này hỏi" lúc này còn hớt tóc ko? " mà thấy im re. ko dám chơi chiêu méc mod nua Mod xem dùm mình có phải là trùng ip ko. Hôm giờ ko biết có dụ được em nào ko hay có mấy cài cứ xào tới xào lui hoài.

21. Bean80 Mỉm Cười Với Mọi Người

Cảm ơn câu hỏi của bạn, thực sự vấn đề này cũng khó vì khi nghi ngờ hoặc chưa đưa ra quyết định xử lý, chưa có KL cụ thể thì không thể nào hạn chế giao dịch mua bán được.
    Còn đối với những trường hợp đã có chứng cứ chắc chắn nhưng chưa xử lý thì bắt đầu từ bây giờ các Mods sẽ tiến hành hạn chế việc giao dịch mua bán của thành viên liên quan.