Tìm kiếm bài viết theo id

Mỗi ngày một tin nhắn...

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi »--»_ßµ¶v¶_«--«, 28/11/09.

ID Topic : 1403119
Ngày đăng:
28/11/09 lúc 15:12
  1. »--»_ßµ¶v¶_«--« VÔ ĐỘC BẤT NỮ NHI

Tuổi tham gia:
    14
    [video=youtube;xQaTMXvDxhM]http://www.youtube.com/watch?v=xQaTMXvDxhM&feature=g-logo[/video]

2. zitbau Thành Viên Cấp 5

I wonder why it was you...[/COLOR]
    ( sao h nài mới nhận ra nhẽy?...)..Mỗi ngày một tin nhắn.....ngốc thật![/COLOR]

3. Who? Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mọi thứ của em điều của anh..bởi vậy khi em chết, mọi đau đớn, cô đơn, buồn tủi, sợ hãi...của em..sẽ chảy dồn về anh...!!!

4. MG2009 Thành Viên Cấp 2

nhớ ai....nhớ ai. ai coá nhớ tui hem?

5. Sweet.Heart Yêu đời, yêu người

Hôm nay dù mệt nhưng vì em, vì con...[/COLOR]

tỷ phú tương lai thích bài này.
  6. 25minutes Thành Viên Cấp 6

Hôm nay là ngày tổng vệ sinh phòng. Khổ, ngốn hết hơn 2 tiếng đồng hồ – hậu quả của 1 tháng bày bừa từa lưa, sách vở quăng búa xua, mấy cái cab điện thoại, Ipod nằm lung tung, giấy vụn chỗ nào cũng thấy… Ôi! Sao giống cái chuồng heo dữ dzậy nè! T_T
    Đang hì hục dọn dẹp + lầm bầm tự chửi mình thì bỗng moi được 1 cái ba lô dưới… gầm giường. Cái ba lô này mình mua từ hồi đầu năm, nhưng do vừa mua xong liền được má mua cho cái khác đẹp hơn nên bỏ xó nó, riết rồi quên mất sự tồn tại của nó luôn! Tay táy máy mở cái ba lô ra thì bỗng ngạc nhiên khi thấy trong đó là cái áo đi học hồi cấp II, cái áo mà tụi bạn đã kí tên lưu niệm lên. Mừng quýnh! Cứ nghĩ đã mất nó rồi chứ! Sung sướng săm soi lại từng dòng chữ thân thương, những kí ức ngày xưa bỗng trở về…

Bỗng nhiên thấy nhớ lớp mình quá, mặc dù mới gặp một số hôm đi thăm cô Luyến. Nhắc tới cảm thấy xấu hổ thật, mang tiếng lớp trưởng mà chuyện tổ chức đi lại để cho các “lớp viên” lo liệu, đã thế còn hứa cuội nữa chứ! Mình đã hứa sẽ tổ chức họp lớp, vậy mà mãi vẫn chưa hoàn thành…

Hôm đi thăm cô, chỉ có một vài nhân đi thôi. 15/39 bạn. Có những bạn nhìn vẫn như ngày nào, nhưng có nhei6ù bạn nhìn thật khác, trưởng thành hơn, cao hơn, vui tươi hơn. Như Phương chẳng hạn. Thật sự bất ngờ khi gặp lại Phương. Tóc cột cao, môi luôn nở nụ cười, miệng luôn lanh chanh nói, trông phương thật vui vẻ và yêu đời, khác xa với hình ảnh một cô bé rụt rè và lặng lẽ năm ngoái. Mình thật sự thấy mừng cho Phương. Phương thấy mình, mừng rỡ gọi “Lớp trưởng” và ríu rít hỏi chuyện, nào là Như vô trường nào, học hành giờ sao rồi, bạn bè trong lớp có tốt không, và… năm nay Như có làm lớp trưởng không. Mình cười, trả lời “Không.”, Phương chắc lưỡi, “Tiếc quá. Như có năng lực lắm. Không làm thiệt là phí.”

Phương biết không, khi nghe câu đó mình vừa cảm thấy vui, vừa cảm thấy có chút hổ thẹn nữa. Vì mình đã không hoàn thành đúng nhiệm vụ của một người lớp trưởng, đã không làm lớp tốt hơn. Những khi các bạn vi phạm nội quy, mình lại không thông báo với cô. Chậc, cũng vì thấy cô phạt “ác” quá, méc cô tội tụi nó… ^^! Đến bây giờ mình vẫn nghĩ, nếu ngày xưa mình nghiêm khắc hơn, lạnh lùng hơn thì lớp sẽ tốt lên nhiều lắm, và mỗi khi nghe nói tới 9/5, sẽ không có ai rùn vai, lắc đầu và nói “9/5 ấy hả? Cái lớp đó quậy nhất trường, tệ nhất trường!” Mà thiệt, lớp mình khá là quậy. Suốt 4 năm học, không biết bao nhiêu lần mình phải khốn đốn trước những trò của mấy tên “cá biệt”, không biết bao nhiêu lần mình đã xé nát cấp hiệu, không biết bao nhiêu lần mình đã mếu máo khóc mà xin cô cho từ chức. Khóc thì khóc thế, than thì than thế thôi, chớ nếu nghỉ làm lớp trưởng, chắc mình buồn chết quá. Sẽ không còn được hô “Nghiêm!” mỗi khi cô vào lớp, sẽ không còn được cầm cây… đập bàn, sẽ không còn được rượt tụi bạn để bắt tụi nó đi trực nhật, sẽ không còn được cà kê dê ngỗng ở phòng Đoàn Đội, và sẽ không còn ai gọi mình là “Lớp trưởng” nữa… Người ta kêu mình “Khoái ôm đồm mọi việc vào người.” Nhưng mình hạnh phúc vì điều đó. Mình hạnh phúc vì đã được làm lớp trưởng lớp mình, hạnh phúc vì được là một phần của “9/5”. Và mình chưa bao giờ hối hận vì điều ấy cả.

Quả thật, có nhiều điều đến khi mất đi rồi ta mới thấy quý trọng…
    [FONT=&quot]

[/FONT]

7. Xem thêm bình luận
  8. bboymq Cool Boy

topic kia bị close chắc có lẽ do lượng post bài quá nhìu, thôi thì mong topic này cũng phát triển như chính topic cũ vậy.

Haizzzz, sép đến Noel roài, Noel năm nỳ sẽ lạnh lém đây, Mỗi ngày một tin nhắn... nhìn đi quẫn lại ... sao mà mình tủi thân quớ Mỗi ngày một tin nhắn... - 1

9. »--»_ßµ¶v¶_«--« VÔ ĐỘC BẤT NỮ NHI

..........................................................................

...Anh cứ bước trên đường anh đi... con đường ko mưa chỉ có nắng hồng...

Anh sẽ chẳng trông thấy bao giờ... chiếc bóng... 1 mình bơ vơ...

...dưới mưa...

.........................................................................

10. nicesweet Thành Viên Cấp 2

...Dẫu chỉ là giấc mơ em xin mơ hoài
    Cuối con đường nắng lên chờ anh đến
    Đến khi nào trên thế gian mặt trời ngừng sáng lối em đi về.
    Ánh mắt này, đôi tay này
    Mãi thuộc về nhau...

11. 0937281083 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

noel sắp tới rồi,buồn quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

12. y.eeennnyyy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

... missing ... crying .. loving ... waiting ...​

... nhớ ... khóc ... yêu ... mong ...

13. Joanne Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cái em cần thì anh ko có,cái anh có thì em ko cần,ctay thôy :too_sad:

14. LeeKaH Thành Viên Kim Cương

Cám ơn Pé vì đã iu Anh ![/COLOR]

15. PéLùn Thành Viên Cấp 5

Mỗi ngày một tin nhắn...cám ơn anh vì đã yêu pé

16. y.eeennnyyy Thành Viên Chưa Kích Hoạt

vẫn ngỡ như là ...

17. lemnhem Thành Viên Cấp 6

Em chờ... Nhưng có lẽ mọi thứ quá xa xăm. Anh và em, gặp lại nhau, như giấc mơ, rồi mình sẽ nói gì ?

Chỉ là im lặng...

18. Kiwi. Thành Viên Chưa Kích Hoạt

học cách chấp nhận

19. »--»_ßµ¶v¶_«--« VÔ ĐỘC BẤT NỮ NHI

Haizzzzzzzzzzzzzzzzz

Khó hiểu quá...

Hiểu ko nổi...

...thôi không hiểu nữa... nhux đầu quá... sợ quá...

Sợ cái gọi là lạnh lùng... chịu ko nổi...

20. SMoon227 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

suy nghĩ làm jì nữa khi trái tim tan vỡ

21. jbljbl Thành Viên Cấp 4

Bây giờ sống thoải mái rồi...mặc dù có mệt hơn lúc trước...thà zậy thích bận rộn...để ko cảm thấy vô dụng...