Tìm kiếm bài viết theo id

Mong ACE cho em tí cao kiến về vấn đề đòi nợ.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi pull1203, 22/4/17.

ID Topic : 8818609
Ngày đăng:
22/4/17 lúc 01:17
  1. pull1203 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    12
    Em tham gia 5giây cũng từ những năm 2012 , chủ yếu là vào đọc những chia sẽ của mọi người trong box Chuyện trò về cuộc sống , làm ăn . Và hnay em trở lại đây để hỏi và xin ý kiến của mọi người , vì dù gì mấy anh trong đây đa phần cũng là những người lão luyện thương trường hẳn sẽ có nhiều kinh nghiệm để giúp em .
    Chuyện là năm 2011 , vì tin tưởng người quen nên em có cho cô A là bạn của chú C (người rất thân với em đồng thời cũng là em ruột cô A ) mượn số tiền là 25.000$ lãi suất là 2%/tháng hứa sẽ trả cho em sau 2 tháng để giải quyết cv của bã . Chú C đứng ra bảo lãnh cho cô A , hợp đồng có chữ ký của cả 3 người (Em , cô A và chú C ). Nhưng cô A chỉ đóng tiền lãi cho em được 2 tháng thì , ngưng không đóng nữa và bảo cứ cộng dồn vào tiền gốc . Đến năm 2015 em không thể nào nhân nhượng tiếp được , tính qua nhà cô A làm cho ra lẽ thì chú C năn nỉ dùm và chú có đưa cho em sổ đỏ nhà chú để làm tin . Em vì phần quý chú C nên cũng chấp nhận nhân nhượng thêm lần nữa và đồng ý lập hợp đồng khác và giữ sổ đỏ của chú C . Đến nay là 2017 là 6 năm hơn kể từ ngày em cho cô A vay . Lãi và gốc em tính sơ sơ cũng hơn 70.000$ . Đến hnay đến hẹn trả dứt điểm số nợ thì bà A cứ lảng tránh và hứa hẹn tiếp tục . Còn chú C vì phần ngại với em nên có nói với em là chú vạy mượn ng khác đưa trước cho em 6000$ và tháng 10 sẽ trả thêm 6000$ em không đồng ý . Thật sự em rất muốn làm căng vụ này nhưng về tình chú C là người rất đàng hoàng . Và chú còn có gia đình lớn phải nuôi , cái sổ đỏ chú đưa em cũng chính là nhà của chú đang ở cùng 5 người con rất đáng thương chỉ vì bà chị mà phải chịu đựng vậy .
    Hiện giờ em tính cuộc hẹn lần tới gặp 2 người đó sẽ làm giấy tờ bắt bà A or chú C phải viết giấy tờ thế chấp nhà cho em . Nhưng sau khi tìm hiểu thì vấn đề này hơi rắc rối .
    Em cũng có ý nhờ tới công ty đòi nợ . Không biết mọi người có cao kiến nào giúp em lấy được số nợ này lại , và về phần hợp đồng thế chấp nhà em phải làm như thế nào để hợp với Pháp luật . Còn phương án nhờ công ty đòi nợ chắc chỉ là khi mọi thứ em không còn tự giải quyết được nữa . Em rất cần mọi người cho em ý kiến để thông não em lúc này . Cám ơn mọi người đã chịu khó bỏ thời gian vàng ra đọc bài của em .

2. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

nhiều thì qua tham khảo bên văn phòng luật, họ dành luật họ chỉ cho, tôi cũng bị con bạn giât nợ 30tr, 3 năm nay nó ăn chơi đủ thứ mà bảo trả nó trầy ra kêu ko có, mịa chỉ muốn đập cho nát mặt nó ra thôi

pull1203 thích bài này.
  3. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Bạn kêu bả cầm nhà cho ngân hàng đi.Vì khi cầm nhà cho ngân hàng,lúc đó bả mới cảm thấy có áp lực để trả tiền.Chứ bả thấy bạn ko cương quyết nên chây lì hoài.

Còn ko thì kêu bả bán nhà lại cho bạn.Bao nhiêu thì thối tiền lại cho bả.

Bỏ tính lãi cho bả đi.Lấy 25000 bằng tiền USD là được rồi.

pull1203 thích bài này.
  4. pull1203 Thành Viên Cấp 1

Em nói thật nếu bỏ hoàn toàn lãi cho bã thì coi như 6 năm trời tiền em cho ngta mượn không 1 xu lời hay sao bác Mong ACE cho em tí cao kiến về vấn đề đòi nợ. . Nếu em giữ lại làm ăn giờ tiền nó cũng đẻ thêm r . Còn nếu giờ em muốn lấy nhà bã thì có cách nào binh không bác nhỉ ?

QuiHoang thích bài này.
  5. pull1203 Thành Viên Cấp 1

Lúc bọn nó cần mượn lúc nào cũng ngọt ngào . Tới lúc trả ai cũng có 1 tuồng mà diễn hết bác ạ Mong ACE cho em tí cao kiến về vấn đề đòi nợ.

6. Ngô Kiều Phúc Thành Viên Cấp 3

em pull1203 nên cầm sổ nhà đi cầm cố ngân hàng nhưng phải là nhà của bà A nhé, không được cầm sổ của người thứ 3 rất bất tiện và vô lý
    thứ 2 nên nhờ công ty luật đứng ra là hợp đồng cầm nhà và vào ngân hàng thế chấp đi.

Ông anhyeuem hết cách mới viết vậy đó

pull1203 thích bài này.
  7. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Thì mình đề ra phương án gợi ý thôi.Bạn có thể tính lãi chút ít thì tuỳ bạn.Cách mình là cho bả nhanh gọn lẹ,đỡ nặng đầu bả thì bả mới làm nhanh gọn.Kèo thơm mà.

Chứ căng quá,đòi sát ván.Bả chây lì thì pác làm được gì.Nhiều con nợ nó ko sợ công ty đòi nợ đâu.Vô thế đường cùng thì bả đâu còn gì để mất mà sợ.Lúc đó chỉ còn cách nắm đầu ông A thôi.Mà pác đâu có muốn.Đúng ko ?

Còn muốn lấy nhà thì kêu bả bán đi.
    Đưa giá rẻ thì mình tính lãi ít,trừ tiền.

Cho bả con đường sống nữa.Sau này gặp mặt còn vui vẻ với ông A

Thì cách đó là cách cuối cùng rồi chứ gì nữa.Cầm cái nhà được 1 tỷ.Trả cho chủ nợ 600,bả còn 400 làm ăn.May ra bả chịu.

Dù cho ông có cầm được sổ đỏ đi vay ngân hàng.Ko có ngừoi đứng tên ra mặt.Đố ông vay được.

Chỉnh sửa cuối: 22/4/17
    pull1203 thích bài này.
  8. Ngô Kiều Phúc Thành Viên Cấp 3

Ko có ngừoi đứng tên ra mặt.Đố ông vay được " cái này " phải đúng chủ hộ ở trong hộ khẩu đó ông à đừng lấy sổ của ông A mà thế chấp tội ổng

pull1203 thích bài này.
  9. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Trước tiên xem chim A còn nhà cửa hay tài sản gì kg ?hay nhà cửa của nó đã cầm cố từ rất lâu rồi,nếu còn thì làm đơn thưa kiện ra tòa án để giải quyết,khi thi hành án họ sẽ lấy căn nhà đó bán đấu giá và sẽ trã cho bạn với số tiền 25k usd và lãi suất theo ngân hàng(bạn đóng 3% án phí để thi hành án nữa)cách 2 là mướn gian hồ xã hội đen chơi lầy với nó mới có hiệu quả,còn mấy công ty đòi nợ nó xạo lồn lắm...

pull1203 thích bài này.
  10. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Bây giờ bạn ra công ty đòi nợ là có thể bạn sẽ lấy lại được 30k$ nếu có giấy tờ v lãi suất thoả thuận có ghi trong giấy!Còn nếu chỉ ghi số tiền mượn thì bạn chỉ lấy được 10-12k$ thôi nhé!Gặp mình mình thuê giang hồ qua nhà bà đó chứ ko nhân nhượng như bạn đâu!!

P/s mụ kia biết bạn hiền nên giở trò mèo,kêu giang hồ qua tạt sơn,khoá cửa coi mụ dám lì ko?Lì hơn dùng biện pháp mạnh hơn

pull1203 thích bài này.
  11. pull1203 Thành Viên Cấp 1

Cám ơn mấy anh đã cho cao kiến . Hôm qua em lấy tạm trước của bả 6k $ rồi , ra công chứng giấy thế chấp nhà cho em . Hẹn đến tháng 12 sẽ giải quyết hết . Em cũng mong là ổn .

QuiHoang thích bài này.
  12. choixongjong Thành Viên Vàng

1) zậy ông C lấy gì bảo lãnh cho bà A?
    Trách nhiệm người bảo lãnh là phải "lãnh nợ" thay cho con nợ.
    2) Sỗ hòng mà đồng sở hữu thì mệt mỏi à nha
    3) Mới có hai tháng mà đã lầy rùi thì có mùi ngay từ đầu.
    Zậy mà cũng để câu dầm mấy năm à? Thường mấy kiểu này thì phải nhanh gọn, cắt lỗ. Tránh bị chiến thuật "cứt trâu hóa bùn"

taon thích bài này.
  13. ndbinh Thành Viên Bạch Kim

bán chịu chỉ phí 40% số tiền thu nợ để cty đòi nợ ng ta lấy tiền cho b, cty thằng b mình mới thuê cty đòi nợ 2 tỷ đây

14. kiss.you Thành Viên Cấp 4

nó với chị. chị trả cho em đi nếu không em mướn gian hồ mất công lắm. nếu bã cương có cớ làm tới luôn . còn nếu bả xuống nước thì đề nghị kêu bã thế chấp căn nhà cho ngân hàng.
    nhưng cái này tôi khuyên bạn chân thành nếu người ta mượn tiền bạn để chữa bệnh thì thôi bạn có của ăn của để cũng nên thương người thương lượng lại . còn nếu có 70 ngàn mà đòi lấy cái nhà người ta là hơi quá đáng

15. cóc dầm mưa Thành Viên Cấp 6

bên đó ờ quận mấy vậy bác,em kêu tụi nhỏ qua lấy cho,nó dưới thành niên nên lở có đồ sát cao lắm cũng 18 năm nhà nước nuôi.
    Mong ACE cho em tí cao kiến về vấn đề đòi nợ.

Chỉnh sửa cuối: 24/4/17
  16. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

70K Donalp Trump đủ mua cái nhà ở rồi đó, cữ tinh tướng.

-Ông C đàng hoàng nhưng vẫn thuộc loại ngu. Đời người có 4 cái ngu :làm mai, lãnh nợ, vác cu, cầm chầu.

-Nguyên nhân của nợ xấu này là do thằng chủ top không thẩm định yếu tố năng lực người vay lẫn người bảo lãnh. Tôi cho anh vay nhưng anh lấy năng lực gì để trả nợ.

Chỉnh sửa cuối: 25/4/17
  17. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

3 cái trên e biết còn cái vác cu là sao vậy bác ? Mong ACE cho em tí cao kiến về vấn đề đòi nợ.

18. choixongjong Thành Viên Vàng

Chắc ý nói: "khoai to - não trái nho"

19. kiss.you Thành Viên Cấp 4

ý quên 70 là khoảng tỷ mấy nghiêm trọng rồi

20. vuatrochoi1412 Thành Viên Bạch Kim

vác cu tức là vác sextoy,ngày xa xưa đã có,chắc đẻo bằng cây trầm hay cây sưa quá.