Tìm kiếm bài viết theo id

Muốn điên khi con cứ khóc hoài có phải là bệnh?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi mastuda, 13/4/11.

ID Topic : 3081866
Ngày đăng:
13/4/11 lúc 14:37
  1. windy77 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hành động đánh con nít khi nhỏ là không nên đâu bạn, mình biết bạn rất bực và khó chịu khi cứ thấy con mình khóc, tại sao bạn không bình tĩnh tìm hiểu rõ nguyên nhân vì sao con bạn khóc? nếu bạn k tìm đc thì hãy đến các trung tâm tư vấn ở các bệnh viện.

Trẻ con khóc là có nguyên nhân, chứ không phải tự nhiên nó khóc đâu bạn ah`. Nếu đi bác sĩ tư bạn sợ không hết thì bạn cứ pm vào inbox mình, mình sẽ dẫn bạn đi chỗ có uy tín chuyên về trẻ em.

p/s: Tuyệt đối không dùng những từ ngữ lời lẽ nặng nề nhé bạn, vì độ tuổi lúc đó là con nít tiếp thu rất tốt, đừng để lại hình ảnh xấu trong mắt trẻ!

2. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

trước đây bé gái nhà mình củng thế, nói chung nhìn khóc mà xót con lắm, thường trẻ khóc là có vấn đề,
    1/ mọc răng, bạn có thể dùng đèn pin nhìn vào trong miệng trẻ xem có mọc răng không?
    2 / đau bụng, bạn nhìn trẻ có dùng tay xoa bụng hay không? bạn bóp nhẹ bụng cháu xem có chương cứng hay mềm? xoa dầu và cho trẻ uống trà gừng nhẹ cho trẻ ấm bụng, tốt nhất nên đi bác sỉ, họ siêu âm cho chắc ăn, sợ bé lồng ruột là không ổn...
    3/ nếu trẻ hay ói thì do rối loạn tiêu hóa, hoặc viêm họng, có thể dùng đèn pin nhìn vào trong họng trẻ xem có nổi đỏ ửng lên không?
    4/ ngoài ra ban ngày chơi giởn nhiều thì đêm ngủ trẻ củng bị mớ, và có khi khóc la và khóc thét, tốt nhất dừng chơi những trò chơi bạo lực với trẻ...
    các giai đoạn phát triển của trẻ cũng hay kèm theo triệu chứng "Tước" hay trẻ bị tiêu chảy...
    trước đây con mình cũng thế, khóc dạ đề đúng 3 tháng 10 ngày tự động hết, sau đó qua từng đốt, từng đốt, bây giờ bé đã được 3.5 tuổi rồi, tháng rồi vượt đốt, đi BS cả tháng... cứ ho và sổ mủi... đến hôm nay mới thấy nhẹ lòng,,,
    chúc con bạn hay ăn chóng lớn nhé, khỏe mạnh...

3. caytre_vt Thành Viên Cấp 5

Chào bạn,
    Trước hết mình xin chia sẻ với bạn những khó khăn, vất vả và căng thẳng trong việc nuôi con.

Làm cha làm mẹ vui có, buồn có. Thoải mái có, mệt mỏi có. Để tránh căng thẳng trước hết mình cần phải chuẩn bị tâm lý thật tốt cho bản thân, ngoài ra còn phải trang bị kiến thức chăm sóc trẻ và đồng thời kêu gọi người bạn đời của mình chia sẻ với mình những khó khăn, những điều mình quan tâm.

Trên hết hãy chăm sóc con, dạy con và chơi với con bằng tất cả tình yêu thương và sự nhẫn nại.

Nói hoặc cho lời khuyên ai cũng có thể làm được, thậm chí ngay cả người chưa có gia đình hoặc chưa có con, tuy nhiên làm được là điều rất khó.

Mình có 2 em bé, sinh cách nhau một năm, lúc cháu lớn lên 3 tuổi, bắt đầu đi học là cháu bệnh liên tục. Bệnh và lây bệnh cho em.

Thời gian này thật khủng khiếp, có khi cháu cháu sốt cao, tím tái và co giật.

Nhiều khi thấy con bệnh liên tục mình ước được bệnh thay cho con. Cảm thấy bất lực, có khi ôm con ngồi khóc.

Tuy nhiên rồi mọi thứ cũng qua.
    Có con rồi mới hiểu lòng cha mẹ mà

Mời bạn xem câu chuyện của mình tại đây, nhiều trang
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=71275&page=50

Cuối cùng mình chúc bạn giữ gìn sức khỏe để lo cho cháu, hết sức bình tĩnh và kiềm chế nóng giận.
    Muốn điên khi con cứ khóc hoài có phải là bệnh?

Mến,

4. n3h1p5 Thành Viên Cấp 6

- mình cũng sắp có gia đình, ngồi nghe rút kinh nghiệm Muốn điên khi con cứ khóc hoài có phải là bệnh?

5. timmongmo Thành Viên Cấp 3

kế nhà em có đứa 1 tuổi,trời ơi mỗi lần nó khóc là nó hét lên ,nghe kinh lắm,chịu ko được lun,mà 1 ngày khóc cả chục lần muốn điên cả người!!!!!!thông cảm với bác ^^

6. nguyenkingbida Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mừng wá em chưa có vợ con j cả

7. hOa.thAn.nOng Thành Viên Cấp 3

lam cô giáo mầm non mà ở lớp nhà trẻ là trẻ em từ 36 tháng tuổi trở xuống là ngày nào cũng nghe các bé khóc , nhất là giai đoạn các bé mới nhập học ,,, hixc hixc ,,, dễ xitret

8. bumkeo Thành Viên Cấp 6

bạn này cũng có con rầu nên mới hiểu đó. bữa giờ thì thôi, mình nghe mà thao thức

9. TuấnSG Thành Viên Cấp 4

Stress khi các bé khóc thôi , bình thường nhìn các bé rất là thư giản . Mỗi lần đi đón nhóc con mình , vô sân trường nhìn các nhóc chạy nhảy nô đùa thích lắm .

10. waltherPPK Thành Viên Cấp 3

Mình cũng hơn 1 lần nổi điên như bạn dù chưa đến nỗi đánh con nhưng sau đó nghĩ lại thấy hối hận, có lỗi với con... Kinh nghiệm của mình là càng nóng giận càng làm trẻ con quấy hơn và lâu ngày bé sẽ rất lì. Hy vọng bạn sẽ bình tĩnh kềm chế hơn và tìm được cách tốt nhất để cải thiện tình hình.