Tìm kiếm bài viết theo id

Năm nay ổn không anh em

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Thiên Sứ, 2/11/20.

ID Topic : 9547349
Ngày đăng:
2/11/20 lúc 11:20
  1. loc9000 Thành Viên Cấp 6

mình đoán cái lon đó đã mở rồi và đầy nước bên trong, chắc lỗ của cái lon to lắm nên em ấy nâng lon rất nhẹ nhàng, sợ nước xịt ra làm ướt cả người.

2. GiangNguyen1984 Thành Viên Cấp 1

Còn 100 ngày nữa là tết...

7800II thích bài này.
  3. 7800II Thành Viên Kim Cương

năm nay dân tình cũng hẻo, chả làm ăn gì nên mình vừa hẻo lại vừa mệt, mấy hôm dịch cứ suốt ngày lang thang ngoài đường nhắc nhở mọi người phòng dịch, mà cái đó đếch phải nhiệm vụ của mình, thế mà vẫn bị điều đi mới bực

4. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Bác hay đi cung đường nào, em chờ sẵn, có gì bác dẫn em ghé thăm vườn rau của bác rồi nhắc nhở em phòng dịch nhé, được thì tặng em cả dụng cụ phòng dịch càng tốt.
    Năm nay ổn không anh em

5. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Bác khỏi lấy lý do này bịp AE trong box này làm gì cho phí hơi.Ở đây ai còn lạ gì "trình" của bác,nếu bác ko muốn xe pháo vườn rau mà ai thấy cũng thèm muốn chỉ cần nói "KHÔNG" thì AE biết thân biết phận ngậm ngùi dzòm từ xa mà thèm thuồng chứ có làm gì đc bác đâu?

6. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Ai nói gì nói, mình tin bác.
    Chúc cho Covid qua nhanh và công việc của bác mau chóng quay trở lại quỹ đạo bình thường với thật nhiều niềm vui phơi phới.

7. 8xconnect Thành Viên Bạch Kim

Trước làm thuê , giờ làm vì đam mê .
    Vẫn cày cuốc đều đều là mai mắn rồi
    Anh em hãy lạc quan , gì lâu lâu vào 5s comments vài dòng . Chớ đừng lạc lối mất tích luôn

8. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

9. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Đúng là bức hình tạo động lực vô cùng giá trị.

10. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cuộc đời Biden cay đắng hơn Trump nhiều và ông ta từng có ý định tự sát khi đã là thượng nghị sĩ (tiểu chuẩn ứng cử tổng thống). Chứng kiến vợ + con gái chết và 2 con trai bị thương nặng, sau đó lại chứng kiến con trai qua đời, ông bố nào mà chịu nổi, phải mổ não liên tục. Nếu người bình thường bị điên lâu rồi.

-Dù ko thích đảng DC nhưng thấy ông Biden tội nghiệp.

Năm nay ổn không anh em - 1

11. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Thích thì thích Trump thiệt, nhưng phiếu bầu gay cấn đến phút cuối như vầy, chứng tỏ cả hai ứng viên đều có thực lực rất xuất sắc.
    Khách quan nhìn nhận thì thấy ông nào lên cũng ổn. Bởi họ đều giỏi.
    Chỉ ngại Biden quá già, hay lú lẫn, lỡ như bị liệu bấm nhầm nút valy hạt nhân thì TG lãnh đủ. (nói chơi chứ hạt nhân cũng có quy trình, không có thể kiểu cướp cò lạc đạn được) .

12. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

hơ hơ cái vali đó có 2000 đầu đạn hạt nhân tối tân (ko bị đánh chặn) đủ sang bằng cả thế giới thành bình địa, tổng thống đồng ý rồi phải thông qua lầu năm góc duyệt nữa mới bắn được.

-Nếu Mỹ âm thầm thả 2 đầu vào Bình Nhưỡng và Bắc Kinh thì tuyệt vời.

13. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Thả BK được rồi bác.
    Bình Nhưỡng có lẽ chưa đến mức phải động tay động chân.
    Lúc đó mình sẽ làm chuyến qua BK nhặt vỏ đạn bán ve chai kiếm tiền mua vietlot.

14. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Chú này mình nhớ xưa đi du học bên Úc mà? Nhà giầu mà than chài?

7800II thích bài này.
  15. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Nhắc lại buồn quá anh ơi. Hồi trước du học chủ yếu kiếm cái vé định cư. Cuối cùng bị gãy giữa dòng do luật lệ di trú đổi tùm lum phải trở về sau 4 năm bên đó. Học trúng cái nghề bị thoái trào xin đâu chả ai nhận. Nản

16. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Đi du học mấy ngành kỹ thuật dễ xin định cư + dễ xin việc vì kỹ thuật ở đâu cũng cần như nhau hết. Giờ học IT là ngon nhất. 2 thằng em con bà dì học IT bên Phần Lan định cư cái một, nhưng chỉ ở dạng tạm trú giống như KT3 thôi, vẫn là người Việt với visa tạm trú. Thi vào quốc tịch Phần Lan khó vãi lol dù tụi nó 9x đấy nhé.

-Con đường định cư nhanh nhất vẫn là kết hôn với người bản xứ, bất kể quốc gia nào.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  17. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Chính xác là vậy, bác nói hoàn toàn đúng.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  18. valentin11 Thành Viên Bạch Kim

Đúng là các đại gia thời COVID có khác !! Như e sau giờ làm tranh thủ mở app kiếm thêm vài cuốc xe còn ko ăn thua .

19. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

20. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Nhà đất giờ cũng ế ẩm quá các Bác