Tìm kiếm bài viết theo id

Nên làm gì khi bếp gas bị xì ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hackerzazi, 8/8/11.

ID Topic : 3656239
Ngày đăng:
8/8/11 lúc 16:25
  1. Sanvb Thành Viên Cấp 5

đập nó coi ra sao Nên làm gì khi bếp gas bị xì ?

2. l0v3kut3766 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hôm kja bị xì ga
    mà hên phát hiện kịp

3. banveso9999 Thành Viên Cấp 2

mình thấy chiện này có j đâu. Nhà mình hôm bữa cũng bị xì ga. 2 ngày sau mình nghe tiếng nó xì xì mình khóa lại. cũng nấu nướng bình thường. đốt lửa hút thuốc bình thường.
    Bình gar thì để ngay cửa sổ. Bây giờ thì đã cho thợ lên sửa cái van khóa lại rồi.

chú mình nấu đám cưới nên có mấy cái bếp khè lửa. Hôm bửa nhậu chiên xù cá tai tượng.

hix mà cái bếp đó bị hư ic rồi. phải mồi lửa ở ngoài đưa vào. vừa đưa vào dc 1 chút. để chảo dầu lên.

Lửa nó phực lên éc éc. mấy thèn bạn nhậu bỏ chạy cong đít hết. Mình run định bỏ chạy lun. nhưng ko biết sao lại quay qua khóa gar lại.

bếp ga mini cũng vậy. ai nói nó nổ chứ mình chưa thấy.
    Hôm bữa nhà hết gar xài bếp gar mini. hâm nồi canh lại ăn. trong khi chờ sôi thì mình đi tắm

đang tắm nghe khét khét. đi ra thì thấy nó phực lửa lên ngay chổ cái bình gar. mình chạy lại gạt cái cần lên thế là xong.

cháy đen hết cái chổ vặn gar lun.

Mấy bác xài bình gar màu xanh đó. có khóa an toàn lun. ko lo bị xì. Mà đừng để nhà bếp kín quá.

4. lamchianh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cup cau` dao dien....gom cai' gj` wuy bau' nhat' dem bo vo ket sat'...song chay ra khoi nha...goi 114

5. Mr Cốp Đỉnh cao Ngành Thời Trang

Pác chỉ làm đc thao tác đầu thui
    Qua thao tác 2 là đã zầy ùi nè :after_boom::after_boom::after_boom:

6. nbzero91 Thành Viên Bạch Kim

Pác lày lói đúng lè ! Thao tác đơn giản nhất là khóa gas ngay lập tức, ko dc đóng mở các thiết bị điện vì sẽ tạo ra tia lửa điện rồi bình tĩnh kiểm tra chỗ nào bị xì xong khóa van chính lại và tốt nhất là chuồn ra gọi cho tụi gas tới kiểm tra, trường hợp của thím trên là vẫn mở lừa mất bình tĩnh khi nghe xì gas rồi bỏ chạy rồi, chứ gas nó cũng như bomd thôi, ko phải tự nhiên mà nó nổ dcNên làm gì khi bếp gas bị xì ?

7. vuilong_nhau Thành Viên Cấp 4

Bếp ga mini có nổ nhe bác. Cẩn thận đấy...
    E từng giập 1 bếp ga mini xém phá tan đám cưới chị em.
    Hix hà Nên làm gì khi bếp gas bị xì ?

8. tranquang2103 Thành Viên Cấp 1

:sexy_girl: được

9. kzam Thành Viên Cấp 6

đầu tiên là ném vỡ cửa kính rồi chạy ra ngoài và gọi điện cho cứu hỏa

10. TIZ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

câu hỏi dc khảo sát trên 100 người thì đã co 101 người đồng tình với ý kiến : bỏ chạy !|

11. denise_synh_dep1 Thành Viên Bạch Kim

tắt hết đèn ,điện, nói chung là cái j tỏa nhiệt..mở hết cửa cho khí ga thoát ra..chạy ra đg..

12. mon_tommy2005 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bếp ga xì mạnh thì chạy chứ sao pa,có thể mấy thằng chuyên gia nói phải làm này làm nọ nhưng tôi hỏi pạn giả sử nhà nó pị thì nó có làm như lời nó khuyên người ta không.

13. 0904627527 Thành Viên Vàng

nên lấy khăn bự nhún nước ướt rùi quấn bình ga kỹ lại. Sau đó bỏ chạy kêu help me ^^

14. Shjnshjn.6169 Thành Viên Bạch Kim

tốt nhất là nếu nghi có sự cố xì gas thì dùng nước xa bông để kiễm tra cai ống gas

15. onlylove5870 Thành Viên Cấp 4

Toàn là cao thủ không :burn_joss_stick::burn_joss_stick:Nên làm gì khi bếp gas bị xì ? - 3

16. hackerzazi DU LỊCH & 5 GIÂY

đọc hết các ý kiến rồi ! ko bik là cái nào đúng nữa. Chẳng lẽ k có cách xử lý chính xác ntn hã ta@@

17. tathaiyen Thành Viên Cấp 3

khóa van gas lại, mở hết cửa cho khí gas thoát ra ngoài, đồng thời đi ra khỏi nhà

18. zbuonviyeuz Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Lúc đó bác nào mà đag mắc "xì hơi" thì ráng nhịn nhé ko thôi là BOOM đấy .

19. Doctor_Huy Banned

gọi điện bảo người yêu qua nhà chơi đừng để em ý biết , khi nàng vào nhà ôm nàng và kéo 1 điếu thuốc "em mãi mãi là của anh" ^^

20. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Nên làm gì khi bếp gas bị xì ?Nên làm gì khi bếp gas bị xì ? - 1Nên làm gì khi bếp gas bị xì ? - 2bật lửa lên dò tìm xem nó xì chỗ nào, lúc đó tìm được chỗ bị xì mới là giỏi.