Tìm kiếm bài viết theo id

NHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi dark monsters, 21/3/11.

ID Topic : 2963783
Ngày đăng:
21/3/11 lúc 10:24
  1. PéLùn Thành Viên Cấp 5

con gái từ 18 đến 22 là đẹp..mình nghĩ vậy hihi

2. nguyenmaihuyvan Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hjhj trai 30t lấy nếu có sự nghiệp vững vàng NHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa

3. ccxx59 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình 23t đây, lấy vợ hồi tháng 11/2010 vừa rồi, 2 vc bằng tuổi, 2 vc đều đi làm, không có con nít như chủ topic nói đâu nhé, và toàn bộ chi phí đám cưới là do 2 vc mình đi làm dành dụm để tổ chức đấy...đang sống rất hp & còn rất nhiều việc phải làm phía trước...

4. dell_usa Thành Viên Cấp 5

35 mà còn chưa muốn nữa nè.

5. bo_sport Thành Viên Cấp 3

iu wá thì phải cưới thôi, hôn nhân làm j` có giới hạn tuổi tác

6. ngocvy123 Thành Viên Cấp 4

yêu là cưới đi mí bác..nghĩ nhiều chi mệt ..heheh

7. tathaiyen Thành Viên Cấp 3

mình thấy bao nhiêu tuổi ko quan trọng, quan trọng là suy nghĩ chín chắn và có trách nhiệm với gia đình thôi, mà tốt nhất là cưới ngay kẻo "nguội"

8. karateshotokan Thành Viên Bạch Kim

nam thì nên ngoài 30, công việc ổn định, tiền tài dư giả rồi hẵng tính chuyện vợ con. Chứ lấy vợ khi bạn còn 22-27t thì............nếu yêu cuồng nhiệt cách mấy thì cũng 2-3 năm là bt trở lại rồi bắt đầu cãi cọ từa lưa. Lúc đó ra đường nhìn ng con gái # sẽ sẵn sàng bỏ vợ ngay. đàn ông 10 thằng hết 7 thằng long bong rồi.......................lấy vợ sớm như đeo xích vào cổ, cuộc sống bị xáo trộn đủ thứ.
    nhưng nếu bạn tâm đầu ý hợp với ng kia và 2 bên ko trở ngại về kinh tế thì lấy sớm cũng ok. thời buổi này ko có chuyện 2 trái tim vàng ngồi trong túp lều tranh và mơ về tương lai tươi sáng đâu.

9. superbinh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

khi nào sắp có baby rồi cướiNHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa

10. haday72 Thành Viên Cấp 4

Bsĩ bảo cưới thì các bác có chạy đằng giời

11. HT0943627282 Thành Viên Cấp 2

bác ko nghe câu tục ngữ ah:
    bắt thang lên hỏi ông trời 15 16 có chg dc chưa
    ông trời ổng bảo là chưa,15 16 có con là vừa.
    chủ topic cứ theo lời mình nói nhá

12. silentflash91 Thành Viên Cấp 5

m nghe nhìu người nói con gái thì nên lấy những người nào hơn mình 10 tủi áh, để sau này nó ko có lăng nhăng,NHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa. và fải lấy người nào thương mình chứ đừng lấy người mình thương mà nó ko thương lại mình ....NHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa - 1?????NHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa - 2

13. minhtam126jp Thành Viên Kim Cương

Mẹ mình nói :"con lấy ai cũng được, nhưng phải đủ 30 tuổi mới được lấy". hix..vậy là phải đợi thêm 2 năm nữa thôi.

14. longthieng Thành Viên Cấp 4

tại cái tư tưởng lấy người già này mà mình bị đá nè. Hai đứa cùng tuổi, Cv của mình ổn định, mọi người nói mình rất chín chắn với cái tuổi 26. Vậy mà gf lại chạy theo 1 ng lớn hơn 8 tuổi.Lý do đơn giản là " Anh nhìn quá trẻ so với em". Mà tên kia cũng chỉ học hết 12 và cv cũng chẳng ổn định,chỉ được cái già thôi. NHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa - 3. Đành tìm người khác, wen 2 năm, 28t cưới là vừa

15. Gia Khang Verified

24 tuổi
    người iu còn chưa có nửa
    chắc ở giá lun ùi >.<

16. LyCuCu Thành Viên Vàng

tui 27 tuổi vẫn còn ham chơi haha! chắc ngoài 30 tui mới lấy vợ quá!

17. antiloving Thành Viên Kim Cương

ráng lết qua năm nay coi năm sau ra sao mới dám tính

18. bbcvoa Thành Viên Cấp 1

em 20 nhìn đời sao giống trò chơi con nít wa',thích thì chơi,hong thì nghĩ chơi,chả biết tình cảm là cái chi.

19. L3IVIOn?Girl Thành Viên Cấp 5

có ai cưới em hok NHiêu tuổi mới lập gia đình là vừa

20. fashionLive Thành Viên Cấp 4

cuộc sống gia đình nó phức tạp, chứ không phải đơn giản, bởi bạn gánh cả 2 gia đình (chồng(vợ) - gia đình riêng của bạn)
    cho nên, phải suy nghĩ thật kỹ xem bạn đã có đủ khả năng đảm bảo một cuộc sống vậy chưa. già hay trẻ không quan trọng, tuổi tác vừa đủ là được. nhiều người >30 vẫn ham chơi. nhiều bạn 20 đã rất chín chắn.