Tìm kiếm bài viết theo id

[Nhờ AE tư vấn]-Gắn máy lạnh hàng inverter nộ địa cũ giá khoảng 3tr-4tr,thanks!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tcct1985, 13/5/15.

ID Topic : 8053526
Ngày đăng:
13/5/15 lúc 20:19
  1. tienthanht919 Thành Viên Bạch Kim

bác chắc là dân buôn máy lạnh rồi nhưng có một điều bác giấu rất kỹ là cái máy lạnh sài thêm cục biến áp 2kW chắc bác hiểu nó ăn điện cở nào chứ

2. tcct1985 The Best Saler Of 5giay

Ax,trên chục là vượt quá khả năng roài,kham ko nổi,dù gì cũng thanks bác!

Chỉnh sửa cuối: 15/5/15
  3. tcct1985 The Best Saler Of 5giay

Đại ka cho đệ hỏi trong tầm 5-6chai sting thì hốt e nào ngon hả đại ka?

4. tcct1985 The Best Saler Of 5giay

Thanks bác đã tư vấn,mà hàng điện lạnh nghe tên hãng VN thấy sao sao đó,hok yên tâm...

5. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Bạn biết thì nói, không biết nói người ta cười cho. Biến thế hiệu suất gần bằng 1 nhé, của VN làm thường từ 95 --> 98%, tổn hao của dòng Foucalt xoáy trong lõi từ gần như bằng 0, ai có học cấp 3 phổ thông đều biết thứ này.

Có ông Bác Sĩ kia cũng có suy nghĩ y như vậy, nói cách gì cũng không nghe, tài nào VN mình BS tào lao nhiều là vậy

6. HoangVu3928 Thành Viên Cấp 4

Cũng có tầm tiền như chủ thớt, mà ko rành và biết gì về Máy Lạnh cả [Nhờ AE tư vấn]-Gắn máy lạnh hàng inverter nộ địa cũ giá khoảng 3tr-4tr,thanks!
    Sợ bị thợ nó lừa quá, còn hàng mới mua ở Nguyễn Kim hay Điện Máy, Chợ Lớn gì thì nên chọn e nào cho chắc hả mấy bro [Nhờ AE tư vấn]-Gắn máy lạnh hàng inverter nộ địa cũ giá khoảng 3tr-4tr,thanks! - 1
    Ko rành và cũng k quen ai làm này nữa [Nhờ AE tư vấn]-Gắn máy lạnh hàng inverter nộ địa cũ giá khoảng 3tr-4tr,thanks! - 2
    Phòng em khoảng 12 mét vuông [Nhờ AE tư vấn]-Gắn máy lạnh hàng inverter nộ địa cũ giá khoảng 3tr-4tr,thanks! - 3 Nên xài máy nào ?

7. Phạm_Gia_shop Thành Viên Cấp 3

mới vào DIEN MAY CHỢ LỚN sắm con Elextrolux có 5tr5 NO INVERTER bảo hành 5 năm, bật 28 độ chưa tới 10 phút mát cả phòng ngủ , có chế độ ECO tiết kiệm điện lun, mấy bác có ý định mua thì nênvào cửa hàng điện máy có chế độ bảo hành yên tâm hơn là so với mấy cửa hàng nhỏ ở ngoài

8. 7800II Thành Viên Kim Cương

lúc trước em xài con daikin, nhìn vào cái remote của nó cỉ có vài nút, kèm biểu tượng nên nhìn sơ qua là biết cách chỉnh, từ hồi đổi qua cái máy nội địa nó 1 đống nút, đầy rẫy chức năng, thằng bán cũng chỉ sơ sơ chức năng chính là làm lạnh và chỉnh cái quạt thôi, còn lại nó cũng ko biết
    để bữa nào chụp hình mấy cái remote đem lên đây nhờ các bác chỉ giáo

9. bull85 Thành Viên Mới

Bạn phải kiếm thằng nào biết tiếng nhật nó chỉ cho . Mình cũng xài daikin , chỉ bấm tắt mở , nhiệt độ , fan speed rồi thôi

10. kimnhibang Thành Viên Cấp 6

11. tiên sinh Đèn Pin Siêu Sáng

lúc mới mua hãng nào cha vậy ! nhưng vài ba năm mới thấy đâu là hàng nhật nội địa đâu là hàng ko phai nội địa ! mình mua cái nồi cơm nội địa có ap suất hơn 6 năm rồi mà hồi đó mua cũ nát ra luôn ấy, chưa xảy ra một trục trặc nhỏ nào , ra diện máy quất cái nồi sanyo hơn 2 chai xai dc hơn một năm là nó đòi nghỉ hưu rồi !

12. Ti Chuot GIAO DỊCH_ MUA BÁN UY TÍN

Shop e đang xài inverter model 2015 Daikin ga R32A CS 1HP đập thùng mới nhất mà tiền điện thêm 1 tháng 300k (mờ từ sáng đến tối tầm 10h-11h/ngày), phòng 10m2. Chỉnh 28 độ C, quạt auto

bác nào nói 100k thì chắc ko có nhé

Chỉnh sửa cuối: 16/5/15
  13. bull85 Thành Viên Mới

Mình chưa hiểu ý bạn , tiền điện mà bạn ghi là tổng lun hả . Giá điện thì lũy tiến nha , cộng 10% VAT nữa . Nhà mình 2 máy lạnh 1 hp , máy bơm ,máy giặt , mỗi tháng có 700n , máy lạnh thì bật buổi trưa , buổi tối , nhiệt độ cài 27°C

14. vnaak Thành Viên Cấp 4

Chào bạn!
    Mình chia sẻ kinh nghiệm của mình về nhu cầu sử dụng máy lạnh của bạn như sau:
    1-Bạn nên chọn máy lạnh inverter nội địa 1 ngựa là đủ cho phòng <15m2(bạn lưu ý nếu phòng không kín thị mất hơi lạnh nhiều, hoặc phòng chịu nhiều ánh nắng, nóng nhiều thì cân nhắc máy 1,5HP nhé). thường máy này chỉ cần chức năng cơ bản là ổn. bảo hành trung bình 1 năm là bình thường.
    2-Thương hiệu mình đề nghị theo thứ tự là : Daikin - Toshiba - Sanyo - Panasonic... bạn cân nhắc việc nhà bạn có gần sông hồ kênh rạch... nếu có thì bạn chỉ nên sử dụng 2 thương hiệu đầu do máy có phủ lớp nhựa chống ăn mòn giảm bị hư ống gây xì gas.
    3-Loại gas mà máy bạn nên cân nhắc dùng theo thực tế hiện nay đa số là gas 410 - loại gas 22 và 32 cũng còn sử dụng nhiều nhưng đời cũ cho khả năng làm lạnh chậm hơn gas mới 1 chút(~15-25%) và gas cũ... phá hại môi trường, đổi lại gas 410 giá nạp khi bị hư máy thiếu gas sẽ đắt hơn 1 chút.
    4-nhiệt độ sử dụng tiết kiệm điện nhất là từ 25-27 độ+ quạt nhẹ là máy chạy êm, phòng không quá lạnh và rất tiết kiệm điện. Đối với buổi tối trời mát thì 8h mất trung bình từ 2-3 kw điện thôi.

Nếu thông tin mình chia sẻ có gì sai xót mong các bạn bỏ qua và góp ý thêm.

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ. Thân chào

15. tcct1985 The Best Saler Of 5giay

Thanks bác nhiều lắm,bác tư vấn rất tận tình & đầy đủ,sau khi tham khảo ý kiến & sự tư vấn nhiệt tình của AE thì mình đã rút ra được sự lựa chọn của mình như sau:

Hàng Daikin inverter nội địa 1,5HP loại xài gas R410.

Và cũng cám ơn phần lưu ý của bạn,phòng mình dính cả 2,vừa ko kín vừa nóng nhiều vì bị ánh nắng chiếu trực tiếp nên chắc mình sẽ chọn loại 1,5 ngựa.

Khi nào check được e nó thì mình sẽ up ảnh + quay clip & report lại cho AE thưởng thức,thanks all!

16. federerroger Thành Viên Vàng

ko ai xài máy lạnh thương hiệu Carrier hả. máy này có tốt ko mọi người. nhà mình có 1 máy này với 1 daikin

17. ZUZZU Thành Viên Bạch Kim

Hôm nào mua được với xài thực tế ra sao thì report lại cho anh em lấy kinh nghiệm nha bác

18. x_power DOVE CLUB Thành viên BQT Super Moderator

Cà ri ê ai thấy cũng chê hihi . Hàng Carrier nhà mình xài từ năm 1995 con mono block tới 2007 vẫn chạy tốt . Lúc chuyển nhà bán thằng điện lạnh thu lại 500K hihi . Bao lạnh rụng trym lun nhưng tiền điện thì hehe tự hiểu !!!

19. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

tài nào giờ không thấy Trym. hehe!

20. Dâu-Tây Thành Viên Mới

Nhà em có con Electrolux không Inverter 1.5HP đây pác ạh. Mua từ cuối năm 2011, lúc mới mua thì quay cũng khá ồn, mát thì có mát đấy. Nhưng giờ mỗi lần sài thì cục nóng nó quay ầm ầm còn hơn máy cày. Giờ Electrolux toàn hàng Trung Quốc sản xuất, chán chết.