Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ AE Tư Vấn Khi Mua IPhone 3G 16G

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi duytan1203, 30/3/11.

ID Topic : 3013762
Ngày đăng:
30/3/11 lúc 20:11
  1. duytan1203 Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    13
    Nhờ AE Tư Vấn Khi Mua IPhone 3G 16GMình hơi gà mấy zụ này...định mua cây IPhone 3g 16g mà hok bít coi máy như thế nào..mong mọi người giúp em..Nhờ AE Tư Vấn Khi Mua IPhone 3G 16G - 1
    1.Khi mua máy,mình cần kiểm tra những gì,text như thế nào,làm sao để nhận bít dc máy chính hãng hay hàng fake..Nhờ AE Tư Vấn Khi Mua IPhone 3G 16G - 2.
    2.IPhone 3g 16g mới 99% bi h mua bao nhiu tiền...
    :41_002:THANKS MỌI NGƯỜI..:41_002:

2. duytan1203 Thành Viên Cấp 5

Ai rành máy vụ này giúp em zới

3. Andrio Zone Thành Viên Chưa Kích Hoạt

3Gs hàng zin đàng hoàng ,,, không bệnh tật thì hơi khó rồi ,,,
    3G mà như bro nó chắc là không có quá ,,, bung ra toàn dấu vân tay ,,,
    Hàng FAKE china thì dễ nhận biết ,,, chứ hàng zin hay không zin thì khó à -','- ,,,

4. vanganh1 Thành Viên Cấp 4

Bạn chịu khó tìm ở những topic cuối 2009 đầu 2010 có nhiều bài hướng dẫn mua IP ở trong mục trò chuyện này

5. herohoangkti Thành Viên Cấp 1

em cũng tưng xài rồi.nhưng khó nói cách phan biệt quá.nói chung là bác có laptop có cài itunes thi khi mua nhớ mang theo.vi iphoen thật khi cắm vào itunes thi itunes sẽ nhân5 ra số seri.con iphone dỏm thi sẻ báo là 1 ổ di động thôi.va 2 còn nhiều cái khác nữa nhu font chữ,verison....bác cứ search trên mạng sẻ có thôi.chúc bác mua được con iphone như ý

6. longtaithien179 Thành Viên Cấp 2

trời ơi, ip Tung của cầm lên là biết liền cần gì itunes. chán thiệt

7. hayenot Thành Viên Cấp 6

Nếu bạn đã từng cầm qua IP thứ thiệt thì khi cầm hàng fake lên sẽ bít liền , còn zin hay ko zin thì hơi khó àh !
    3g 16g mới 99% bạn tìm cả VN này chắc được mấy cái thôi .

8. gnutirt Thành Viên Cấp 4

haizzz! thêm 1 con gà mái tơ như tui ngày xưa!
    Bung zin hay hok hok quan trọng! quan trọng là có làm gì trong board ko!
    nếu bác mua ngoài và được sự cam kết là zin chưa bung thì bác có thể thử từng bước sau khi mua hàng;
    1. Check bung zin bằng cách dùng ngón tay trượt xong quanh đường viền kim loại của IP. thường thì Ip zin chưa bung lần nào sẽ rất sát và ko có khoảng cấn.
    2. dùng ngón tay quét ngang mặt màn hình Ip ra tới đường viền, nếu có cảm giác cấn thì bạn có quyền nghi ngờ.
    => 1. và 2. chỉ có xác xuất 70%.
    Quan trọng là:
    3. bác tắt màn hình IP dựng ra ngoài nắng, nếu trắng bóc là có quyền nghi ngờ. để hiểu rõ hơn bác lên google search cách phân biệt Ip dựng.
    4. Sau khi make sure hết thì cái này mới quan trọng nè, bác vào Setting, gereral, about kiểm tra modern nó, nếu là 6.15.00.00 thì tốt nhứt đừng mua! vì cái thằng chủ đã lỡ dại úp lên 4.x cho Ip lock và bị lock baseband nên phải dùng bb của Ipad. mà bb ipad thì hiện giờ GPS (định vị) sẽ ko hoạt động, chỉ định vị bằng trạm BTS.
    \
    Đôi điều tâm sự cùng bác vì ngày xưa em cũng là 1 nạn nhân Nhờ AE Tư Vấn Khi Mua IPhone 3G 16G(

9. Mr.Not Thành Viên Cấp 2

khi mua máy thì tốt nhất theo mình nghỉ thì bạn nhờ 1 ng` nào đó làm tiệm DTDD chẳng hạn, nhờ vào thời gian ng` đó ko làm ấy, có gì nói bồi dưỡng thêm, họ có kinh nghiệm thì mình tiếc gì 1 ít tiền đề nhờ họ mua 1 cái ip hàng chất cả triệu bạc
    mua moi tam 6~ 8tr~ tuy tinh trang
    ý kiến riêng !