Tìm kiếm bài viết theo id

nhờ anh em tư vấn

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi pktelecom4, 11/8/15.

ID Topic : 8151335
Ngày đăng:
11/8/15 lúc 23:10
  1. pktelecom4 Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    11
    là vầy. vừa rồi mình có mua 1 cái ipad 4 wifi 32G của SangApple thành viên bạch kim của 5giay tại địa chỉ số c9/12R Đường Phạm Hùng-BC-TP.HCM . khi mua máy đảm bảo nguyên zin chưa sửa chữa, máy có cấn 1 góc ok em vẫn lấy. về sử dụng hơn 1 tháng thì máy chết nguồn mở ko lên. em đưa bạn em xem ( thợ và đáng tin cậy) và bạn phán cho 1 câu khi mới vừa cầm máy : máy đã thay màn hình. chưa hết bàng hoàng. bạn em bung máy ra và bảo là máy hư ổ cứng gì đó và máy đã thay ổ cứng rồi. nó nói lúc trước máy bị dính iclou rồi làm lại ( cái này em không rành lắm). điện thoại cho anh Sang bên bán thì ảnh nói là máy đem thợ sửa tùm lum giờ em nói sao ảnh nghe vậy thôi. còn máy hết bảo hành thì ảnh không biết. bây giờ máy em đang trong tình trạng hư ổ cứng, mành hình bị chết 1 điểm nên phải thay. xin hỏi em phải làm thế nào. mấy bác cho em lời khuyên với ah.

2. hanhan1010 Thành Viên Cấp 4

chịu thôi , mua mãy cũ mà ko phải bh chính hãng thì thiệt thòi lắm bạn . bh cửa hàng thì trời ơi lắm . chia buồn nhờ anh em tư vấn

3. bitrumq3 Thành Viên Cấp 1

mua máy cũ thì hên xui thôi àh, mà g hết hạn BH thì cũng khó nói ngta ( mà canh hay thiệt vừa hết bh 1 tháng cái hư )

4. mingyang80 Thành Viên Cấp 4

bạn đem ra cửa hàng sửa nó thuốc bạn thì sao, chổ uy tín ko nói gì, chổ ko uy tín nó chém đẹp luôn, nói sao nghe vậy chứ biết gì trong cái máy,! bạn mua máy cũ, và cũng hết bảo hành của cửa hàng làm sao nói này nọ được, với lại người ta cũng bảo hành cho bạn mà,! hàng điện tử mà hên thì được cái xài bền, còn xui thì hư lúc nào không biết.

5. mingyang80 Thành Viên Cấp 4

mà bạn cũng là thương gia có bán apple mà chẵng lẽ không biết gì hết!?

6. canhnhinu Thành Viên Mới

mua online thi phải xem hàng chứ bạn.! mang vài ông thợ vào! muốn rẽ thì phải chịu rủi ro thôi, hết bảo hành đem tới cửa hàng bắt đền nó thì sao nó chịu! mua hàng còn bảo hành của hãng nguyên seal đi bạn!

7. pes2015 Thành Viên Cấp 3

Hôm trước em cũng mò qua xem máy này nè. Mà thấy cấn góc nên ko dám mua.

Em đi mua cái máy khác của bác theworld pr giờ đang vật vờ. Máy về restore báo lỗi 4014 gì đó. Vác máy đưa cho bác theworld pr, hẹn hôm qua đi lấy, ghi giấy cho em là đã nhận máy để sửa, mà ko có giấy cửa hàng, chỉ có cái giấy cầm đồ. Hôm qua giờ gọi ò í e. Không có 1 cuộc gọi lại báo cho em luôn. Em chạy qua cửa hàng thì không có ở đó, mà nghe nói là chổ đó đang cho thuê lại. Nhìn vào không còn là cửa hàng nữa. Mấy bác tư vấn giúp em với. Em mua cái Ipad cũng 6tr6. Báo CA được ko mấy bác?

Chỉnh sửa cuối: 12/8/15
  8. pktelecom4 Thành Viên Vàng

chỉ tức cái là bác ấy bảo là máy nguyên zin, mà máy mở ra sửa mới biết là máy đã thay lung tung ở trong.nếu máy hư mà còn zin máy thì em đâu có tức.

9. pktelecom4 Thành Viên Vàng

mình đưa máy cho bạn mình coi. là bạn thân thiết chứ không phải thợ sửa máy bên ngoài nên điều bị thuốc là không thể. Gọi cho bác Sang thì bác ấy bảo máy bên Us gởi về cũng không biết bên trong ra sao.vậy làm sao bác ấy bảo đảm là máy nguyên zin

10. pktelecom4 Thành Viên Vàng

11. applesang Thành Viên Kim Cương

có gì mà ko dám dùng nick củ bạn! hay chủ toppic này với bạn là một, chưa biết sao à,?? mình bán bao nhiêu cái bảo hành đầy đủ, bạn này bảo mua của mình 2 tháng rồi, và mình cũng không biết bạn này có mua của mình ko nữa, mình bảo hành 1 tháng, mình ko có lưu sdt và máy này, hay là ai đó chơi xỏ mình!

Chỉnh sửa cuối: 12/8/15
  12. applesang Thành Viên Kim Cương

bạn còn giử toppic mình rao ko? có bao zin 100%,...., một tháng mình về gần 100 cây, bạn nói vậy là thua. bán hàng cũ mình bao xài, bảo hành đàng hoàn chứ đâu phải thứ tao lao đâu bạn, bạn nên xem lại mình đi!

13. applesang Thành Viên Kim Cương

14. applesang Thành Viên Kim Cương

nick phụ nâng bi là gì?? mình alo mà chủ top không muốn nghe đó bạn! mình rỏ ràng lắm bạn! lỗi là lỗi, không có tào đâu, cần thì alo trực tiếp, không có gì mà ko giải quyết được đâu bạn! bạn đừng nói là alo chủ toppic giải quyết, mình hỏi bạn muốn giải quyết thế nào nè?

15. canhnhinu Thành Viên Mới

à hình như hai nick ( nhan1991 và pktelecom4) hay cái này là của một người hả, vừa đánh trống vừa thổi kèn hay thât!

16. applesang Thành Viên Kim Cương

khen chê cái gì,? đúng là đúng sai là sai, mình bán ở đây bao lâu rồi thì người ta biết, cần thì alo, còn chơi sỏ xuyên thì miễn, không có gì đâu bạn, máy loại đó xã hội đầy, buôn bán bao năm cũng tiếp loại này nhiều, chủ yếu mình biết sống thế nào bạn nhé!

17. applesang Thành Viên Kim Cương

bạn muốn mình cho bạn 20nick thành viên kim cương luôn! qua 5s mua 30s là có thôi bạn!
    đừng có ở đó mà to mồm!

18. joh.le Thành Viên Cấp 5

Bị bắt giò ràu kìa, lêu lêu. Mít tờ Sang apple chứ gì, vào BL ngay và luôn!

nhan1991 thích bài này.
  19. pktelecom4 Thành Viên Vàng

Bác sang nói hay quá. Mình ở Q11 nhé. bác alo mình là lúc mình đang làm việc, rãnh là mình gọi lại cho bác ngay. mà bác alo cho mình cũng chỉ vòng vo là máy mình mua gần 2 tháng, bác cũng chả biết trong đó có gì. bây giờ bác lại nói là chẳng biết là bác có bán máy cho mình hay ko nữa. thật là. bác có cần mình qua thẳng nhà bác ko?

20. pktelecom4 Thành Viên Vàng

bác sang nói hay lắm. mình sống thế nào thì mình biết. mà bác sống thế nào thì bác có biết đâu. cái loại máy tàu lau bên trong mình chỉ thẳng ra là của bác luôn đấy. cái bài bán máy của bác hôm qua mình vẫn còn thấy. nhưng hôm nay vào xem ko được.