Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!!

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Tori0977, 27/10/15.

ID Topic : 8235277
Ngày đăng:
27/10/15 lúc 09:40
  1. Tori0977 Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    9
    Tình hình là như thế này, mình có win cái Modem ở Topic này https://www.5giay.vn/threads/linh-t...g-ho-pin-bb9900-et-21h59p-23-10-2015.8230691/
    với giá 20k, có thể nói giá này hời,và hời 40k so với người đấu giá phạm luật.Thế nên giá trị "hời" cũng không cao,và thật sự ai tham gia Bid cũng 1 vài lần canh me,rình rập,và muốn Bid với giá thấp nhất có thể, ngay cả 5s cũng nói "Đến với đấu giá của 5giay.vn bạn sẽ tìm được một sân chơi hấp dẫn và những món hời mà không đâu có được.Mình Win nên mình gửi tin nhắn cho thớt.
    Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!!
    Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!! - 1
    Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!! - 2
    Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!! - 3
    Có lẽ mình Win với giá hời nên thớt làm khó dễ mình, bắt mình chuyển khoản qua NH Shinhan Bank,1 cái NH mà thật sự mình mới nghe nói đến,và cả quận Gò Vấp của mình không có 1 cái nào hết,ngay cả NH Đông Á mình hay GD cũng không có liên kết (sáng thứ 2 mình có ra hỏi nhân viên hướng dẫn NH Đông Á).Khi mình Bid đấu giá thì mình có kèm điều kiện là Ship đến mình và ngay cả thớt cũng đồng ý Ship mọi miền tổ quốc với giá 20k.
    Nên mình có gửi tin nhắn cho thớt những phương án có thể GD thuận lợi. PA1 là mình gửi card điện thoại bất kỳ 50k và thớt Ship đến mình.PA2 là thớt muốn lấy tiền thì COD đến mình,mình đưa 50k cho NV giao hàng......còn nếu 2PA trên không được thì thớt phải gửi hàng lên VP 5S làm trung gian,mình sẽ lên đó lấy hàng (nhưng mình chỉ đưa 20k).Sau tin nhắn cuối cùng thì quá 24h mà mình vẫn không nhận được tin nhắn của thớt,nên mình nhờ Mod xem dùm trường hợp của mình.
    ===>Những Winer kia thì thớt gửi cho họ TK NH VietcomBank......riêng mình thì NH ShinhanBank...!!!

Last edited by a moderator: 27/10/15
  2. Tori0977 Thành Viên Vàng

Nhờ Mod Edit dùm hình 2-3 đổi lại cho nhau để dễ đọc và dễ hiểu giúp mình.....!!!

3. Bean80 Mỉm Cười Với Mọi Người

Đã Edit lại hình và PM cho chủ topic ĐG, bạn vui lòng chờ nhé!

4. Điện Máy Xanh Thành Viên Cấp 4

giao dịch ko vui vẻ gì thôi winner qua đây mình tặng cho cái khác. để tgian kiện tụng đi kiếm tiền sẽ hay hơn và đỡ mất tcam anh em hơn. góp ý thôi.

5. Tori0977 Thành Viên Vàng

Thanks bác rất nhiều,Modem giờ thì hầu như ở TP.HCM không ai xài nữa,nhà mạng toàn tặng Router Wifi 2 râu không ah.Mình tham gia 5s là muốn được trải nghiệm đấu giá và làm winer.Hầu như toàn canh me phút 59 để Bid.....cái cảm giác Bid lúc đó rất hồi hộp,win lại càng vui.

6. Tori0977 Thành Viên Vàng

Hix.....hồi học bên ĐHCN được trường làm cho cái thẻ ĐÁ nên chỉ biết đến NH đó thui,với thớt muốn mình chuyển tiền qua NH ShinhanBank (nhưng thành viên Winer khác thì thớt kêu gửi qua VietcomBank)......bác hiểu ngầm ý của thớt ko?

7. Xem thêm bình luận
  8. 7800II Thành Viên Kim Cương

cái ngân hàng đó nó mới dụ được em làm cái thẻ visa bên nó nè, thấy con bé nhân viên năn nỉ làm cho đủ chỉ tiêu nên cũng tặc lưỡi làm đại, dù sao năm đầu miễn phí, khi nào thu phí thì hủy thôi

9. Fresh Floor Thành Viên Mới

dzậy cuối cmn cùng bác có lấy được cái modem không? xem 1 dề tin nhắn qua nhắn lại cũng gần hết bà nó 20k gòi đóa.
    ngoài lề chút,em đi ngoài đường hay thấy cái ngân hàng địa phủ,trụ sở nó ờ đâu dạ?,dao vịt ra răng?,lợi tức như nào? sao thấy rải tờ rơi cùng trời cuối đất.

10. Tori0977 Thành Viên Vàng

Cám ơn bác nhiệt tình giúp đỡ nhe,nếu bị ép quá chắc nhờ đến bác.Còn không chắc nhờ 5s làm trung gian GD thui bác ah.Chứ e đâu đồng ý với thớt là sẽ CK trước rùi nhận hàng,tại thớt nói Ship mọi miền tổ quốc,nên cứ nghĩ Ship sản phẩm rùi đưa tiền cùng lúc luôn.

11. Qaykas Thành Viên VIP

thôi xong rồi pác ơi kiểu này đứt lun 130k rồi, nản thế ko bik, gửi wa ngân hàng cho ổng rồi, mà hôm nay chưa nhận đc. tiếc quá 100k của tui Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!!

12. Qaykas Thành Viên VIP

ổng kêu gửi bưu điện, khi nào nhận đc hàng sẽ up hình cho còn ko có thì coi như mất 130k rồi

13. Tori0977 Thành Viên Vàng

Bác còn được ông gửi TK NH VietcomBank....còn mình thì bắt mình gửi NH ShinhanBank,mà cái NH này thì cả TP.HCM hình như có 1 cái ở Quận 1.Không lẽ chạy từ GV lên Q1 zô NH kêu gửi 20k.Có nt 2-3 hình thức GD mà ông ko chịu,cũng ko thấy nt trả lời gì hết.

14. andy.milano • Con Nhà Nghèo !!!

Bác bớt tào lao giúp mình. 130k của bác ko đáng để mình phải làm như vậy đâu. Vui lòng chờ giúp mình vì bên bưu điện dạo này ship hàng hơi chậm, mà Kerry với VietelPost thì khá xa, dạo này việc trên cty hơi bận bịu nên mình ship bưu điện chứ ko có time đi 2 chỗ kia.

ShinhanBank là ngân hàng khá ít người biết, nhưng đó là ngân hàng mà Cty mình đăng kí làm thẻ cho nhân viên.
    Mình có tài khoản VCB và ACB, nhưng đã mất ví nên chưa đi làm lại được, dạo này đang lu bu chuyện cưới hỏi nên để đó lúc nào rảnh thì đi.
    Còn TK VCB mà mình đưa cho 2 winner kia là của người khác, vô tình lại cần đúng 250k từ winner ms1 + 2 nên mình đưa, bác có thể hỏi tên TK VCB mà mình đưa cho 2 người kia ko phải là tên mình.

Còn riêng về phần bác, mình nói thật, mình chơi nhiều trên này rồi, đấu giá cũng nhiều, đã xác định mang lên là lỗ, chỉ muốn ae vui vẻ chứ ko phải vì 20k 1 cái modem mà mình làm khó dễ, mình có thể tặng là bình thường vì mấy món này rất ít người cần + giá trị ko đáng. Nhưng tại sao mình làm vậy? Vì lý do mình hiện chỉ còn mỗi TK ShinhanBank là có thẻ, chủ động. Và bác bảo send card cho mình, xin lỗi, mình ko có nói trong topic là chấp nhận hình thức thanh toán card (nhà mình bán card), bạn khi bid cũng lôi luật lệ ra bid để win bác kia, thì mình cũng chỉ làm theo luật đối với bạn, chứ chẳng có khó dễ gì cả, bạn ko làm đc như luật là giao dịch trong 48h, bạn nói bạn hết cách, mình muốn thì cứ cry bạn, nhưng ko ngờ bạn lại cry ngược mình.
    Vài lời thế, còn giờ tùy hỉ Mod xử lý, chỉ có điều quan điểm của em như này: ko GD bằng card, COD thì e ko đi xa đến Kerry Tín Thành đc, bưu điện chỗ e ko nhận COD, yêu cầu thớt chuyển khoản 20k xong e sẽ ship và người nhận chịu phí.

15. Tori0977 Thành Viên Vàng

Mình Cry bác là tại sao,mình nhắn tin vào sđt của bác 48 tiếng đồng hồ mà bác cũng chẳng thèm trả lời,trong khi 2 winer kia bác đưa TK VietcomBank,còn mình thì bác làm khó đưa TK ShinhanBank,vậy có phải bác làm khó dễ mình không,cả quận GV của mình không có NH ShinhanBank và cả TP.HCM cũng chỉ có 1 cái duy nhất.
    Luật 5giay không bất winer phải chuyển tiền trước rùi mới được nhận sản phẩm,vì sản phẩm bác là hàng điện tử cũng không biết nó sống chết ra sao,nên mình mong 5giay đứng ra làm chung gian Giao Dịch cho mình.Mình Test sản phẩm như bác ấy nói thì mình sẽ đưa tiền.

16. andy.milano • Con Nhà Nghèo !!!

Mình chưa thấy winner nào yêu cầu như bạn cả. Bạn đấu giá hàng của ng.khác, win thì bạn phải có trách nhiệm đến lấy hàng, hoặc CK xong rồi nhận hàng, trong thời gian bao test của ng đấu giá. Nếu món hàng hư hỏng hoặc có vấn đề gì thì ng đấu giá sẽ chịu trách nhiệm chứ chẳng ai lại ship đến ng win test chán chê rồi mới đc nhận tiền.
    Còn bạn bảo bạn nt mình ko trả lời, thưa bạn mình làm cty và ko phải lúc nào cũng có thể dùng đt đc, và bạn nói trong tn cuối nếu mình ko chấp nhận đc phương án giao dịch nào thì có thể Cry bạn, mình ko chấp nhận đc phương án nào thật, nhưng cũng ko cry bạn vì mình ko có time để làm trò đó.
    Cái cuối, vụ đưa TK nào là quyền của mình, mình ko có nghĩa vụ phải chạy đi làm thẻ để bạn tiện CK, mình ko sai luật hay ko giao hàng, nên bạn đừng lôi vụ TK nói mãi như kiểu trẻ con vậy. VCB và ACB đứng tên mình hiện mình đã khóa TK do mất ví. Tin hay ko tùy bạn, có điều mình ko vi phạm gì về vấn đề số tài khoản OK?

17. Tori0977 Thành Viên Vàng

Không phải mình không nhận hàng,nếu không muốn nhận hàng thì mình đâu có nhắn tin trước cho bác làm gì, mình mang mong nhận được nó đây nè.Còn mình đâu có Call đâu mà bác nói bác bận,mình nhắn tin là chủ yếu để nếu bác bận thì tối bác có thể trả lời cho mình 1 tiếng,tài khoản VietcomBank của bác gửi cho 2 winer kia mình có mà,nhưng mình không dám chuyển khoản,vì nếu chuyển bác không đồng ý thì mình làm được gì bác đâu.Trên 5giay gọi là Cry thui,chứ mình không Cry bác,tại vì nhắn tin rất dài mà bác không trả lời nên mình mới nhờ Mod gọi bác vô cho dễ.Mình và bác cũng không thống nhất được hình thức giao dịch thì chỉ còn cách nhờ đến 5s làm chung gian giao dịch.Chứ với ý của bác là bắt winer chuyển khoản trức,với ngân hàng bác chỉ định.....thì mình cũng có thể bắt bác Ship hàng đến cho mình,mình hàng và rao tiền ngay.Còn hình thức chuyển Card thì chắc bác không chấp thuận cũng có lý do là nhà bán card nên mình mới đưa ra nhiều phương án để thống nhất giao dịch.
    (Như bác bên topic kia cũng Cry đó,chuyển khoản trước rùi lại nhận lại món hàng không giống như lúc lên đấu giá,mình người mua,nên cũng phải thận trọng)

18. Tori0977 Thành Viên Vàng

Thôi tóm gọm lại để Mod dễ sử,với mình thì .
    về phía mình
    . Mình win 20k và 20k ship nên mình gửi card 50k trước bác ấy gửi hàng sau
    . Mình win 20k và 20k ship mình sẽ gửi 50k cho nhân viên giao hàng coi như phí Cod
    . Không thống nhất hình thức nào thì nhờ VP 5s chung gian
    Mình thì chỉ có thẻ ĐÁ,mà ĐÁ thì chẳng dính dáng gì với ShinhanBank
    về phía bác đó
    .Chỉ nhận chuyển khoản trước,và phải chuyển khoản vào NH ShinhanBank (mặc dù 2 winer kia nhận được TK VietcomBank,còn mình thì ShinhanBank)
    Mod xem qua có gì đưa ra phương án giúp mình.

19. Qaykas Thành Viên VIP

Nhận đc hàng rồi sốt ruột quá sợ bác scam thôi nên có vài lời hơi quá chút, bác bõ wa cho tui nhé Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!! Nhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!! - 1 tui nhận đc hàng rồi cho ông kia yên tâm mà gửiNhờ Mod Xem Qua Giúp Mình...!!! - 2

20. andy.milano • Con Nhà Nghèo !!!

Xưa giờ mình đấu giá hay bán cái gì đều mô tả rõ ràng, chưa có chuyện ai phàn nàn ảnh hay mô tả khác thực tê, chưa kể món hàng bạn win chỉ là cái router để 1 chỗ chả di chuyển gì, và với giá win chỉ bằng ly café mà bạn còn sợ này nọ thì mình đến chịu.
    Còn mình là chủ món hàng và topic đấu giá, mình theo luật 5s, và trong topic của mình mình ko đưa ra các phương án như bạn nêu ra, phương án mình đưa ra là rõ ràng, và các winner khác đều đã làm như yêu cầu của mình, chủ topic có quyền hay người bid có quyền đưa ra yêu cầu nhỉ? Mình còn thấy vài topic chủ topic còn ko chấp nhận bài bid kèm theo điều kiện abc xyz cơ, mình thì đã đưa phương án, bạn ko làm đc ( khó khăn, GV ko có ngân hàng đó...) xin thưa với bạn ko lẽ mình lại đi vẽ đường cho hươu chạy?
    Lẽ ra mình đã cry bạn vì quá 48h mà bạn ko lấy hàng theo yêu cầu, từ hôm kết thúc đến nay đã 5 ngày, mình đã đưa TK để bạn CK, ko lẽ trong vài ngày đó bạn ko thể CK hay ko có cách đc? Và bạn cứ cù cưa việc thanh toán card điện thoại,rồi nhờ VP 5s xử lý, để giờ bạn lập topic cry ngược mình thì nói thật mình có hơi khó chịu về việc này.
    Bạn có biết VP 5s chỉ xử lý khi nào ko? Khi cả 2 đều thống nhất phương án đó, và có vấn đề khó khăn trong việc giao dịch. Còn đây mình đưa 1 cái TKNH để bạn CK, chỉ như thế bạn còn ko làm đc thì việc bỏ time ra để lên VP 5s mình nghĩ hơi hài.

Thân !

21. Tori0977 Thành Viên Vàng

Mình không phải sợ CK tiền trước,có 20k có đáng gì đâu bác,cái quan trọng là bác kia bắt mình phải chuyển khoản qua NH ShinhanBank mà ĐÁ thì nó bó tay.Đâu có được như bác là chuyển qua NH VietcomBank......nếu mình nhận được TK VietcomBank mà mình Cry thì chắc ae chửi mình rùi,vì hầu như quận GV mình đi đâu cũng có VietcomBank.