Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ Mod xem xét lại vấn đề up hình thật của sản phẩm đấu giá

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi soriyugi, 17/1/17.

ID Topic : 8728995
Ngày đăng:
17/1/17 lúc 07:42
  1. soriyugi Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    15
    Chào Mod và toàn thể member của 5giay,

Chắc mọi người ở đây đã từng gặp 1 số hỉnh ảnh về vấn đề mua hàng online dính phải trường hợp mua nhầm hàng đẹp long lanh từ các shop do lấy hình website, hình các người mẫu mà đến lúc nhận hàng thì thôi rồi. Chính vì vậy 5giay có cái luật post hình thật sản phẩm để bidder an tâm, nhưng vẫn có người lách được luật và em đã bị dính (ko biết những thành viên khác thì sao chứ em thấy thành viên này buôn bán trên sàn mỗi ngày).

Chuyện là như thế này: vào ngày 4/1 em có tham gia đấu giá trong topic sau: https://www.5giay.vn/threads/r-stor...reg-norman-no-fake-et-23h59-5-1-2017.8716997/
    vào topic em thấy mấy mẫu áo sơ mi jean rất đẹp, tuy nhiên chỉ là hình web và hình thật chỉ chụp các góc của cái áo được gấp vào nên vừa vào em đã hỏi ngay chủ topic (thành viên: rayonkhanh)

và nhận được câu trả lời:
    Cũng thấy vô lý vì cả tòa nhà, ngọn núi nó vậy còn chụp được xá gì cái áo, nhưng thấy thành viên này lên sàn nhiều, lại ko có phốt nên em an tâm canh me bid và win 2 cái áo sơ mi, sau đó em gửi tiền cho tg bạn (vì em ở tỉnh) lúc đó có bid mấy món nhờ nó lấy rồi gửi về cho em luôn. Sau 1 thời gian hẹn mãi thì chủ topic giao hàng, đến tối chủ nhật vừa rồi thì em nhận được áo.

Tình trạng áo em nhận được như thế này
    Nhờ Mod xem xét lại vấn đề up hình thật của sản phẩm đấu giá http://www.upsieutoc.com/image/RtuO4m

Lên hình nhìn còn đỡ chứ ở ngoài cái màu đậm thì lem lổ, cái màu nhạt thì từ trắng nhạt là màu xanh lá nhạt luôn, nhìn rất cũ kỹ như bỏ kho vài năm mới đem bán (sự thật thì chưa chắc đã thế) làm em cực kỳ chán nản, đến vợ em nhìn còn bảo:" anh mua 2 cái giẻ lau về làm gì vậy?"

Vì em mua áo để mặc tết và chờ mãi mới về mà hàng nó "đẹp y như web" làm em chán nản, không ngờ có ngày cũng bị cái hình web nó lừa. Sau đó pm chủ topic thì bạn ấy vòng vo các kiểu là hnagf bạn real, có thể lên văn phòng 5 giay check code, có thể qua shop xem hình chưa được sửa chữa chứ chụp bằng điện thoại, vì hình điện thoại lên màu nên nhiều khi nó khác,... trong khi em đã bảo em không bảo bạn ấy bán hàng fake, hàng sida mà bạn cứ vòng vo. đến khi em chán quá em nói thẳng luôn:

Chính vì lý do đó, mong BQT 5giay xem xét việc update lại luật up hình thật lên topic đấu giá, đừng để các thành viên lách luật như thế này làm ảnh hưởng đến anh em bidder, đặc biệt là những người ở xa như mình.

Cảm ơn BQT!

2. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Chào bạn, mình ghi nhận ý kiến đóng góp của bạn. Mình sẽ họp bàn với anh em BQT về trường hợp này.

- Bên cạnh đó mình cũng sẽ pm @rayonkhanh vào đối chất 1 lần nữa về chất lượng sản phẩm đã đưa lên sàn.

- Đề nghị bạn @rayonkhanh giải trình rõ về nguồn gốc của các tấm hình đã up lên.

soriyugi thích bài này.
  3. soriyugi Thành Viên Cấp 3

thanks mod, nhưng vào cũng vậy à mod ơi, bạn ấy bảo hàng bạn ấy chính hãng, nên màu web sao chắc chắn thực tế nó thế, em cũng đã nói rõ ràng rồi.

4. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

cũng như winer nói, mình dã trình bảy lại theo cách winner chụp hình, nên mình ko cần nói thêm j. Nếu mình đấu gia sao giao hàng vậy. hình lun kem theo hang, minh đấu gia hàng xịn thì đã có mẫu nguyên hình web, chỉ chụp 1 số góc cho các b biết nó giống hình. bạn có quyền tham gia hoặc ko tùy b, b đã chấp nhận thì b phài choi theo luật

1/ B ở tỉnh nhưng có người quen trên sg, có thể nhờ a ây cùng mình lên 5s đối chất, mình ko sợ, hàng mình bạn nói cũ, b nhìn hình đi, chất jean bụi thì kiểu áo nó là vậy, mình ở đây có 20-30c//mẫu nahf máy tuồng ra chứ ko fai có 1 , nên b có thể lấy so sánh

2/ Bạn nói do mình chụp hình thấy mới, Vân mình chụp đủ ánh sáng, thì nhìn nó rõ và đẹp. b nói mình ko gióng hình, minh nói b mang áo mình giao lên, mình chụp cho b và ae xem có giống hay ko là biết liền mà.

Mình đấu mẫu này, ae win nhiu, có ng ta thix lắm luôn kia, vì ng ta khoái mặc bụi bụi, cũng có ae nói là thix mà thử ko vừa, mình thấy cũng ngại nên ae vui vẻ ko sao cả.
    Đằng này b láy áo và bảo lý do áo mình cũ, ko giống hình nên mình mới ko chịu, vì minh ko fai dân buôn đầu dê bán thịt chó. Hàng minh xịn co code và wweb hẳn hoi, b nói ko giống mình ko chấp nhận, mình có thể lên văn phòng 5s đối chất.

5. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

MS1, 2 là hình 1 còn ms3,4 là hình mẫu 2 đúng ko bác?
    Cho e xin hình thật 2 cái áo mà bung ra cái chứ hình thật toàn chụp 1 góc áo hoặc áo gấp ko à.
    100k/ms
    Thắng
    0974145203
    và nhận được câu trả lời:

tks b, bung ra no to qua mih ko chuợ dc. b cu nhìn web sao ih vậy nhé.
    Cũng thấy vô lý vì cả tòa nhà, ngọn núi nó vậy còn chụp được xá gì cái áo, nhưng thấy thành viên này lên sàn nhiều, lại ko có phốt nên em an tâm canh me bid và win 2 cái áo sơ mi, sau đó em gửi tiền cho tg bạn (vì em ở tỉnh) lúc đó có bid mấy món nhờ nó lấy rồi gửi về cho em luôn. Sau 1 thời gian hẹn mãi thì chủ topic giao hàng, đến tối chủ nhật vừa rồi thì em nhận được áo.

mình tl vậy, đó là cách mình đấu gia, vừa có hình thật, vừa có hình web, b có quyền từ chối tham gia, b vẫn chấp nhận b còn kêu ca gì

Tám hình b post, mình yêu câu b mang sp lên cho b of b trên sg và mang len văn phòng 5s đối chất: muốn chụp áo đẹp khó chứ chụp xấu dẽ lắm b, đừng có lấy hình của b ra mà làm mất giá trị sp mình.

Lên hình nhìn còn đỡ chứ ở ngoài cái màu đậm thì lem lổ, cái màu nhạt thì từ trắng nhạt là màu xanh lá nhạt luôn, nhìn rất cũ kỹ như bỏ kho vài năm mới đem bán (sự thật thì chưa chắc đã thế) làm em cực kỳ chán nản, đến vợ em nhìn còn bảo:" anh mua 2 cái giẻ lau về làm gì vậy?"
    - mình ko biết vợ bạn nói hay chính do b nói áo mình là giẻ lau! Mình nói thiệt b cảm 1 câu, ng biết về thời trang thì khác,, còn người trình độ thế nào nc khác, mỗi ng có 1 cái tính thời trang khác nhau, b cảm thấy mình ko phù hợp với chất jean bụi thì đừng bid, bid rồi làm trò đó

-- Sản phẩm mình đấu có code và mình bao hàng xịn ko fake, và các con khác đều cùng chất vải, cùng kiểu dáng bụi, hiên bên mình còn khoang 10-20c, mình ko lấy con mới ra chụp rồi giao b con cũ, b ko tin thì cứ nhờ b of b qua shop, minh cho xem có fai z ko.

6. soriyugi Thành Viên Cấp 3

Mình cũng nói rõ rồi, ko tranh cãi thêm, bạn đừng cứ 1 câu là hàng hãng, 2 câu là hàng xịn, bạn có đọc những gì mình ghi ko, mình ko bảo đó là hàng fake, hàng cũ, bạn rõ chưa? Nếu đã rõ đừng nhắc lại nhiều vụ đối chất hay check code nữa, nghe mệt lắm. Suốt ngày bạn lên sg đối chất, bạn xuống VT mà đói chất, bạn rảnh chứ mình ko rảnh chạy lên vì cái áo, bạn mình nó cũng ko có time mà đi đôi co với bạn.
    Bạn nói hành web sao ra thế, thế 5giay đã ko cần ra luật phải post hình thật sản phẩm. Bạn post hìn thật sản phẩm lại chỉ chụp 1 góc, đó là cách làm ăn "chơi chiêu", rồi nói do đt chụp nên màu nó nên khác, đó là làm ăn uy tín à? bạn nói mình tham gia đấu giá topic của bạn thì phải chấp nhận luật chơi? Luật bạn hay luật 5giay? Mình lấy hàng thấy ko giống thì mình nói, bạn nói mình kêu ca cái gì?
    Bạn thấy mình đấu giá, hẹn bạn, lấy hàng, thanh toán đầy đủ là làm trò à? Bạn nói năng thế thì mình ko có gì để nói nữa, coi như mình dại vì tham gia cái topic đó, xong đi.

Dear Mod,

Em ko có ý kiến gì với thớt nữa cả, em chỉ có yêu cầu như đầu topic đã nói, mod thêm giúp anh em cái luật về up hình thật sản phẩm là hình đó phải đầy đủ chụp được cả sản phẩm, ảnh phải rõ ràng đúng sự thật nhé. Chứ ko lại như em, họ cứ nói topic có hình thật, hình web tham khảo, đấu được lại kêu ca, làm trò, dù rằng bidder đúng luật, trả tiền đầy đủ, mất thời gian lấy. Thế thì bidder chỉ có im thôi ạ.
    Cảm ơn Mod ạ.

duchoavn thích bài này.
  7. Xem thêm bình luận
  8. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Cũng có 1 lần rơi vào trường hợp như của chủ topic,từ Đồng nai chạy lên lấy áo,thật sự thất vọng vì chẳng giống xíu nào trên hình chụp....nhưng tính mình dễ,vs lại lỡ chạy hơn 100km lên rồi nên nghĩ đành lấy,giờ mấy cái áo vẫn còn vất y nguyên ở nhà.Chuyện cũng đã lâu rồi,nay vô tình thấy topic này nên vào cmt thôi.Thiết nghĩ chủ đấu giá này cũng chơi chiêu lắm,có lên thì chụp hình thật sp cho a e dễ bild,cứ chỉnh sửa hình ảnh cho cố làm j

soriyugi thích bài này.
  9. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

mời b dẫn trích b đã win j of mình tư topic nào, còn ko xin b im giùm. còn nữa, mình chụp bằng dt, ko chình sửa j nhe, vấn đề là góc chụp. mình đa bảo ko tin đưa lại cái áo cho mình, mình sẽ chụp ih chang cái mình đăng cho b xem. lấy dt mình chụp ko qua chỉnh sửa, mình ko cần và cũng ko fai phí time làm chiện đó đâu b.

10. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Chuyện cách đây cũng gần 1 năm rồi thưa bạn,mình có win 2 cái áo,mình chạy từ đồng nai lên nhà con e mình ở hoàng hoa thám,bình thạnh.Bạn ship qua,mình cũng k biết có phải là bạn k nhưng lúc đó 8h tối,lại ở ngoài đường đông xe nên mình nhận rồi trả tiền,vì ở dưới quê còn việc nên mình về quê trong đêm luôn.Về tới nhà sáng hôm sau mở ra xem thì thật thất vọng...Mấy cái áo k đáng là j nên mình cũng chẳng muốn làm to chuyện.Mình thấy tôpic này nên mình vô góp ý,mà đối vs bạn lời góp ý của khách hàng làm bạn sồn sồn lên thì xin bạn coi lại tư cách khi bán hàng bạn nhé.Thân

11. phieuducongtu4 Thành Viên Cấp 5

Và mình cũng xin góp ý thêm là bạn k có thời gian chụp sản phẩm,cớ sao bạn lại có thời gian ngồi để đôn giá sản phẩm đấu giá của mình chỉ...,mình chỉ nhắc vậy thôi.Chứ topic của bạn thế nào a e thường xuyên tham gia diễn đàn đều biết cả rồi

soriyugi thích bài này.
  12. soriyugi Thành Viên Cấp 3

mình nghĩ bác ko nên đôi co làm gì, có cái việc banh cái áo ra chụp còn né, chụp 3,4 tấm mà toàn góc gấp áo với mấy cái cúc, suốt ngày cứ bảo ảnh ko hề qua chỉnh sửa chỉ do góc chụp nên màu sắc, ánh sáng nó đẹp hơn thôi, thế luật up ảnh thật lên làm gì?. khách hàng góp ý thì bảo lên mà đối chất, rồi bảo người khác im đi, làm trò, kêu ca. Tóm lại là ko nên nói nữa Nhờ Mod xem xét lại vấn đề up hình thật của sản phẩm đấu giá

Mod close topic lại giúp em nhé. Chứ để chả giải quyết được gì ạ.