Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tracy151, 12/6/11.

ID Topic : 3373474
Ngày đăng:
12/6/11 lúc 23:23
  1. tracy151 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    17
    Khoảng 2 tuần nữa e định đi qua Thái du lịch (khoang 4-5 ngày) mà chưa bik nên đi ntn, mọi người ai có kinh nghiệm thì tư vấn giúp e, e xin cảm ơn nhìu. E thì k có nhìu tiền nên đứng chỉ e mấy cái hotel quá sang trọng ^^. e đi 2 người, dự định 1 là đi tour hoặc sẽ đi du lịch bụi. vậy e nên đi hình thức nào? E thích đi những nơi vui chơi và shopping mà dân địa phương hay đi ah. Mong mọi người giúp đỡ. Thanks a lot ^^

2. N30 Thành Viên Cấp 5

trải chiếu ngồi hóng chuyện

3. sofialnguyen_2008 Thành Viên Kim Cương

cũg đag wan tâm
    định đi tự túc, ko thích theo tour Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan
    AE đi rùi cho mìh ý kiến lun hen

4. Lãng xẹt Thành Viên Cấp 2

đi bụi hấp dẫn hơn, xách theo 10 ngàn us chắc đủ xài đó bạn

5. elkei86 Thành Viên Cấp 3

bạn đi lần đầu phải ko, mình đi lần đầu thấy nên đi tour cho biết các địa điểm bên đó, rồi xem show nữa, tại TL đc hỗ trợ về du lịch nên đi tour giá wa rẻ luôn. Bạn cần tour rẻ mà tốt pm mình, m giới thiệu, tại lần truớc đi 6n5đ có 6tr mấy, cả ăn ở, hotel, ks, di chuyển, quá rẻ, hii
    còn nếu đi tự túc thì đi mua sắm ở Bankok ok, chứ + chi fí này nọ, tham quan thì sợ mắc hơn tour nhiều, hii
    P/S: định cuối t6, đầu t7 kiếm vé máy bay giá rẻ rồi tự túc wa đó chơi, ai thích thì lập hội nha. mình đi lần 2 này chủ yếu shopping cho đã, mua đồ về KD luôn, hii, lần trước đi chủ yếu đi chơi cho biết, ko mua đồ nhiều, giờ thấy tiếc, hik

6. sofialnguyen_2008 Thành Viên Kim Cương

mìh mới coi vietralvel thấy tour có 5tr690k==> rẻ zữ zậy ta
    chắc lần đầu đi tour wa, rẻ thiệt lun Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan

7. brian_ngt Thành Viên Cấp 3

nếu đi chơi thì đi theo tour sẽ rẻ hơn rất nhiều

8. loc9000 Thành Viên Cấp 6

muốn đi tự túc mà không biết chỗ đi thì cứ việc xem chương trình tour của các tour du lịch xong rồi cứ dựa vào đó mà tự đi, ăn uống thì cứ việc vào các siêu thị là có cho nên không phải lo, có thể chi phí cao hơn tour vì chưa đi lần nào nhưng nếu biết tính toán và lựa chọn điều chỉnh mỗi ngày thì sẽ có kinh nghiệm ngay. mua sắm thì nên về Bangkok mà mua đừng mua ở Pattaya.

9. quangco88 Thành Viên Cấp 5

Khuyên thật lòng đi theo tour đi bạn, còn có người nói chuyện và có người có kinh nghiệm khi mình lớ ngớ nơi đất khách nếu lần đầu đặt chân đến.
    Còn đi 1 mình thì ôi thôi, như thằng câm ấy, người ta nói dân thái nói tiếng Anh nhiều lắm mà qua đó chỉ 1 số ít biết, còn lại giao tiếp của mình là ngôn ngữ "Quơ tay" có nhiều địa điểm vui chơi lắm nhưng bạn ko rành tiếng Anh or tiếng Thái thì thua. Qua đó ko khéo đứng làm bậy j trc hình đức vua là bị bỏ tù như chơi ^^.

Đi 1 lần, đẹp thì có đẹp rất văn minh, dân chúng hòa đồng vì tưởng mình là người Thái, nhưng bùn lắm, đi trong nước thấy thú vị hơn. Nói chung đi 1 lần cho bít và nếu bạn mún phượt 1 mình thì cũng là 1 trải nghiệm thú vị

10. sofialnguyen_2008 Thành Viên Kim Cương

lúc đầu cũg tự tin vì thấy mìh giao tiếp English cũg ko tệ:adore:
    nhưg sau ngĩ lại, tấy trên nước mìh nhìu khi còn lớ ngớ, wa nước ng ta, chưa có kih ngiệm, mới đi lần đầu mà đòi đi 1 mìh, chắc hok ổn Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan
    thui e wuyết định dăng ký tour cho nó khỏe, mai mốt rút KN đi tự túc cũg đc Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan - 1

11. elkei86 Thành Viên Cấp 3

\
    chưa + lệ phí sân bay nha bạn, khoảng thêm 140usd đó, kaka
    vốn tiếng anh sơ sơ cũng ok, thấy TL làm du lịch hay lắm, ng` dân biết nói giá bằng tiếng việt, nói vài câu tiếng việt căn bản
    nói chung cách đây 3tháng e đi TL cũng là lần đầu đi nc ngoài, nhưng thấy TL cũng như VN, dễ đi du lịch lắm, trước đó e cũng search 1 mớ thông tin bên TL, nên có 1 ngày free day, tự đi đủ các phương tiện giao thông của nó, thấy cũng dzui. Chúc bác đi vui vẻ

12. sofialnguyen_2008 Thành Viên Kim Cương

đi rùi share kinh ngiệm cho AE đi bác Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan

13. tracy151 Thành Viên Cấp 4

e cũng có search ve` Thái, English của e thì cũng ok nhung nghe ai cũng nói là lan đau` thì đi tour cho chac'. có ai có kinh nghiẹm thì chia sẻ voi'

14. Ohyeah.Fashion Thành Viên Kim Cương

Hix không biết bác này đi theo tour hay tự túc mà than buồn nữa , chứ em từng đi tour Thái rồi phải nói là quá tuyệt vời luôn Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan chi phí thì rẻ hơn các tour khác nhiều : ở Thái ngoài mua sắm còn có mấy cái xiếc này nọ ( xiếc khỉ , voi , hải cẩu , cá sấu , rắn ... ) cực kì hay , ko thì đi coi mấy cái show ( pede show , sexy show ..) rồi đi long nhong ngoài đường ở Pattaya + massage Thái + massage cá + ra đảo lái ca nô + chơi dù bay lên trời ( mấy cái này thì tự trả tiền ) , còn có ra đảo chơi nữa .....ai thích chùa chiềng thì cũng có luôn , toàn đẹp đẹp ko......rồi còn lên tòa nhà 68 hay 71 tầng gì đó của nó ăn buffe nữa :byebye:
    Theo em thấy thì nếu cho em chọn đi mà dạng vui chơi , giải trí , xả stress trong châu á thì em sẽ tiếp tục chọn Thái Lan , vừa rẻ , vừa vui

@chủ thớt : em nghỉ bác nên đi tour đi tại em qua đó thấy đa số người Thái ko biết tiếng Anh đâu Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan - 1 toàn quơ tay quơ chân qua lại với nhau thôi à ( nếu ko có hướng dẫn viên đó ) với lại đi theo tour thì hình như chính phủ của nó hổ trợ chi phí du lịch nhiều lắm còn đi bụi thì qua đó em nghỉ chắc phải đắt gấp đôi đi tour nếu muốn tham gia đầy đủ hết những cái đó

15. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

điều kiện cần: biết tiếng địa phương hoặc sử dụng thông thạo động từ to quơ...

16. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

Lần đầu thì nên đi tour cho bít đã. Lần sau nếu còn vương vấn j thì đi bụi cũng đc.

Lần đầu đi tour để tham wan dc mí cái cảnh vật này nọ, roài show shiếc, 1 số địa điểm ăn uống mua sắm.... Lần típ theo mà wa bển nữa thì cũng chả cần tham quan cảnh vật làm j, đi 1 lần là chán rùi, lần thứ 2 chủ íu là đi mua sắm ăn uống thui (tầm 3 ngày là đẹp). Đ.v lần thứ 2 này có thể tới chỗ đặt tour, nhờ nó book vé máy bay và khách sạn luôn cho rẻ, chứ ko tự book khách sạn mắc àh, còn rẻ thì chỉ dc nhà nghỉ cùi mía =.= Roài, đại loại là zậy đó Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan

17. 7miles Thành Viên Cấp 5

Đọc thấy topic này cũng bon chen, mình đã tìm hiểu tour Thái cả tuần qua nên mạo muội đưa ý kiến.

Tháng 7 này mình cũng đi tự túc. Do mình bay không phải từ VN nên mua tour của cty VN ko đc.

Sau khi mua vé máy bay và đặt khách sạn, giờ mình tự lên chương trình ăn chơi và tham quan trong 6 ngày. Có một số người mua tour trực tiếp của các công ty Thái, cá nhân mình sau khi tìm hiểu giá, mình quyết định là sẽ đi bằng phương tiện công cộng, đến nơi tự mua vé.

Mẹ mình cũng có thắc mắc là mua tour của công ty VN rẻ hơn, nhưng mình là đứa thích ăn thì ăn, thích ngủ thì ngủ, vả lại, trong đa số các tour đi Bangkok có một số điểm tham quan mình thấy quá nhàm, còn điểm mình muốn tham quan (bảo tàng sáp Madame Tussauds chẳng hạn) thì không có.

18. 7miles Thành Viên Cấp 5

Nếu nhờ cty đặt tour book giùm KS dạng căn hộ (serviced apartment) cho 4 ng ở thì nó tính khoảng bao nhiêu 1 đêm hả em?

19. concasau Thành Viên Bạch Kim

bạn nên đến các khu chợ như kiểu chợ lớn của mình,giá cả rẻ và phong phú
    chứ vô mấy chỗ lớn như siêu thị thì rất là mắc

20. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

em mới tính zậy chứ chưa hỏi nữa ss ơi :byebye:
    Mà em dự là nó rẻ hơn mình tự xử nhìu, chứ trc có lần đi tour, cả cái tour có 400 mấy, mà hỏi cái bà ngồi cạnh ở phòng chờ, bả nói bả mua vé máy bay ko cả đi cả về cũng đứt hết gần 300 rùiNhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lanh:
    Em tính là thông wa tour đặt vé máy bay và phòng khách sạn, vẫn đi chung với đoàn, nhưng tới khách sạn lên phòng là chia tay lun Nhờ mọi người tư vấn về du lịch Thái Lan - 1