Tìm kiếm bài viết theo id

Nhờ vả - Đổi iphone tại CellphoneS

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hvnh_k10, 27/8/16.

ID Topic : 8565784
Ngày đăng:
27/8/16 lúc 07:20
  1. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    11
    Chào cả nhà. Ngày 20/8 vừa rồi mình có đi đổi iphone 6s lấy 6plus 64G tại cellphoneS (Vì đổi nên chỉ có máy trần thôi). Trước khi đổi mình có gọi cho tổng đài của CellphoneS và hỏi cả nhân viên CellphoneS thì đc đảm bảo là hàng mới chưa Active, khi active lên thì đủ 12 tháng và là không phải là hàng trả bảo hành hay refurbished.

Lúc active lên mình check thấy đủ 12 tháng (thiếu 1 ngày có thể do múi giờ)

Nhưng đến hôm qua có hỏi 1 pro bên tinhte.vn thì được trả lời là hàng trả bảo hành.

Mình nhờ cả nhà, anh rành vụ này có cách nào chỉ mình cách chứng minh hay nhận biết máy mình lúc mua là brand new hay refurbished được không?

Mình xin cảm ơn!

Bổ sung cho bác nào đang tham khảo: Sáng sớm nay mình có mặt tại CellphoneS, lúc mới đến thì nhân viên bán hàng cũng nói là hàng mới không phải hàng trả bảo hành. Lúc đó mình có hơi bực nên nói thẳng luôn là cho kiểm tra lại 1 lần nữa rồi trả lời mình. Bạn nhân viên đi tham khảo 5p ra giải thích hàng trả bảo hành là hàng như thế nào và mọi vấn đề đều "như máy mới". Mình có nói là " như máy mới" và " là máy mới" là 2 cụm từ khác nhau.

https://cellphones.com.vn/iphone-6-plus-64-gb-mt.html

Hiện tại thì CellphoneS đã chấp nhận hoàn tiền bằng giá niêm yết trên. Tóm lại vấn đề:

1/ Nhân viên bán hàng và hỗ trợ qua tổng đài của Cellphone trả lời khách hàng tầm bậy
    2/ Biết sai không nhận sai nhưng sửa sai (Tào Tháo)
    3/Đăng lên webside không ghi rõ là máy TBH ( có thể lý do sợ khách hàng dị ứng sẽ khó bán )
    4/ Cách xử lý của Cellphone rất ok. Tổng quan cho 9 điểm. Điểm trừ của cellphone ở mục số 3

Hiện tại rất phân vân có nên ra lấy tiền về không vì xài nửa năm k tốn đồng nào? mà active mất 2 con của ng ta.

Nhờ vả - Đổi iphone tại CellphoneS

Chỉnh sửa cuối: 27/8/16
  2. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Chắc chắn 100% hàng trả BH.

3. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

Cho mình cái cơ sở để ra đổi lại bạn ơi. Hic

4. choixongjong Thành Viên Vàng

Cứ bảo là sư thiến nói zậy Nhờ vả - Đổi iphone tại CellphoneS

5. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

Mình đang rất nghiêm túc ý. Trước giờ toàn mua ở đây. Là danh dự của ng ta nữa. Nên mình cần có cơ sở.

6. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Bạn alo mình đi, mình giải thích cho. 0987.933.933 có vài điều nói ko tiện.

nhansamqua thích bài này.
  7. MoZart Thành Viên Cấp 6

bác sư thiến hộp e 1 cái :v cũng muốn tham khảo xem tại sao và tthế nào

8. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Thôi giải thích luôn cho rồi.

1. Hàng mới 100% thì hãng apple không cho khui seal trước khi thanh toán. Vi phạm nó ko cho bán apple luôn à.

2. Những sp vừa khui seal phát hiện trầy xước nhỏ, ko ưng ý thì đc đổi sp mới nguyên hộp. Còn hàng đó chưa ative thì đc giữ lại hãng có chính sách riêng hoặc gửi về hãng đổi cái khác.

3. Hàng trả bảo hành nó xuất phát từ mục số 2 mà ra, dĩ nhiên là chưa bị active nên cells phone nó trả lời là mới. Kick hoạt lên bh 12 tháng là đúng rồi.

Chứ làm gì có ông nào rảnh đi khui cái máy mới, đổi ngang giữ pk lại ???

9. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

bác cho mình biết với đang tính mua 1 cái bác ơi

10. poorguy1984 Thành Viên Cấp 4

giải thích lòng cmn vòng ...

11. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

6s xài ngon thế mà đổi , xuống đời à

12. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

dùng rồi mới thấy nó k ngon, nó ra sợ bị ném đá Nhờ vả - Đổi iphone tại CellphoneS

13. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Hàng TBH ko bao gờ đủ 12th đâu. Nó đủ mấy ngày đầu vài hôm sau nó chỉnh lại thời hạn BH. Máy TbH là cái máy mới 100% chứ có phải máy cũ đâu, nó chỉ ko đủ 12th Bh thôi

14. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

Lúc đầu mình cũng cùng suy nghĩ như bạn, nhưng dùng 1 tuần rồi nó không chỉnh lại thời gian bh bạn à, Mà nếu như nó chỉnh lại sau 1 vài tuần hoặc 1 vài tháng nữa mình sẽ đi đổi máy mới được.

Còn trường hợp trên mình quyết định không trả hàng để lấy lại tiền, Vì thấy hài lòng với mức giá đó và thích cách xử lý nhanh nhậy của CH

15. nguyenngochan010490 Thành Viên Cấp 4

Nói ra mn chia sẻ, lúc trước dùng xách t tay hay fpt

16. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

hàng xách tay, nhưng cá nhân thấy đa số bị lỗi camera bị delay khi để 1 thời gian không sử dụng, dễ trầy . chỉ vậy thôi bạn ạ.
    link đây, tinhte.vn cũng có vài topic về lỗi này
    https://discussions.apple.com/thread/7260874?tstart=0

17. nguyenngochan010490 Thành Viên Cấp 4

Quan trọng là
    Máy mượt hơn 6plus ko ?

18. hvnh_k10 Thành Viên Cấp 3

Mình dùng ít app nặng nên không khác biệt nhiều, còn nếu trả lời có hay không thì câu trả lời là có.
    về đa nhiệm thì hơn 6+ kha khá đấy

19. White_Black Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

- Giờ kiếm 6plus thật sự mới 100% nguyên Seal như mò kim đáy bể...

20. Vitamin4girl Thành Viên Cấp 4

Mới qua lấy con 6plus 16GB bên cellphones , hàng Republish gì đó ( tân trang lại của Apple )
    Kiểm tra thì thấy đã active 2 tháng trước, còn bảo hành 10 tháng.
    Kiểm tra thấy cũng ổn
    Quốc luôn giá 11tr499.
    Nói chung mua bên Cellphone thì yên tâm bạn ơi, chổ này chuyên nghiệp mà uy tín lắm.
    Mình chả biết gì Iphone , cứ đem cục tiền ra dục đó xong xách máy về xài thôi, khỏi kiểm tra lăn tăn cho mệt, tin tưởng chổ này lắm!