Tìm kiếm bài viết theo id

Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi soleda113, 19/5/11.

ID Topic : 3255298
?

Các bạn có muốn thành lập CLB giúp đỡ bộ đội xuất ngũ không? (tp hcm)

Poll closed 26/5/11.
  1. Đồng ý.

14 phiếu
    58.3%
  2. Không Đồng ý

10 phiếu
    41.7%
Ngày đăng:
19/5/11 lúc 14:53
  1. haonam7117 Thành Viên Vàng

câu này hay, chấp nhận !!

2. CCTC Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ra quân 2005 có chưa đc 3triệu nữa kìa

3. clinh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cho e hỏi, e có thằng e trai năm nay đang học 12. nó cận khoảng 5 độ. sức khỏe, sinh lí bình thường. bị gọi đi khám NVQS 2 3 lần, mà nó đều trốn vì sợ bị đi. nhà e thì ba 50t, mẹ 47t, có 3 anh chị em, 2 trai 1 gái. vậy theo Luật là nó ko đc miễn fai ko? vậy nếu như sau khi thi TN THPT và ĐH,CĐ. nếu nó rớt 1 trong những kì thi đó thì có bị kêu đi ko? nếu nó trốn bằng cách học Trung cấp thì sao?

4. Choi Song Young Thành Viên Cấp 2

cận 5 độ thì ko đi

5. haviva Thành Viên Cấp 3

Xuất ngũ năm 2000, được 1 triệu 3 mấy chục. Bao bạn bè chầu nhậu 10 Trí hết trơn Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!!. Còn hỗ trợ học nghề, giới thiệu việc làm.....hả, quên đi Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! - 1. Khi đi, kèn trống rình rang, xe mở đường hụ còi inh ỏi, khi về lẳng lặng chìa cho tờ quyết định XN, tự ra bắt xe ôm về luôn Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! - 2

6. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

thằng nhóc này chém vkl Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! đ... biết con m... gì thì đừng nói xàm Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! - 1

7. chocobo11 Banned

cho em hõi 1 năm có mấy đợt tuyễn quân vậy mấy bác ? cũng đang lưỡng lự giữa đi và ỡ nhà ^^

8. thattiennu Thành Viên Cấp 2 Thành viên BQT

ráng chịu cực đi thím,mai mốt chịu khổ sau

9. keisuke.ami Thành Viên Cấp 5

Giống mình nhiều điểm quá! Đang học tại chức nè! Cố lên đi bạn rồi mọi chuyện sẻ qua thôi. Quan trọng có niềm tin phía trước không!

10. vn_ifc Thành Viên Cấp 1

Bạn đi lính ra quân đúng thời hạn là tốt rồi. Nỗi buồn của bạn là nỗi buồn chung. Cơ chế là thế, tự lực cánh sinh là chính. Có gia đình hỗ trợ là tốt lắm rồi bạn.
    Mình có anh bạn đi lính hơn 10 năm mới ra quân vì...Trước mắt mọi người đều biết là con chó, nhưng sếp người đó nói con vật trước mắt là con mèo, mọi người không dám cãi, chỉ có người đó khẳng định và nói đó là con chó.. thế là từ 1 thanh niên lý tưởng dẫn đến bất mãn... , giờ ra quân cũng loay hoay chật vật trong suy nghĩ lắm, và khổ nỗi gia đình anh bạn ấy gốc cũng thuộc cây đa, nhưng vì sỉ diện, chẳng ai trong gia đình hỗ trợ... Từ đó bạn hiểu nỗi buồn của bạn là còn ít đó.. Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! - 5

11. Linhkienmobile Thành Viên Cấp 5

100 cũng tự hào mình là 1 người lính. Vole cho bộ đội. là đàn ông mà bản lỉnh lên , kiếm nghề nào đó vừa học vừa làm. mình ra quân duoc 2 năm, anh hai làm phường đội trưởng mình thì không thích nghề đó cho làm vì không dc tự do và còn nhiếu khía cạnh khác nên không theo, rồi quyết định học nghề sửa dt , giờ lương tháng 5tr chưa tính tiền ngoài. nhưng cái gì cũng có mặt trái hết , biết sao bây giờ nên cố gắn phấn đấu. không ai có thể giúp mình ngoại trừ bản thân mình đâu.

12. Unafraid Thành Viên Cấp 6

bạn thử định nghĩa từ "nghĩa vụ", còn ko định nghĩa nổi thì dùng từ điển nhé

thật ra là chưa đi, nhưng không phải chưa đi nghĩa vụ thì bị thiểu năng ko hiểu nổi từ "nghĩa vụ" nó có nghĩa là gì. OK?

13. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Buôn bán đi bạn ơi , SG đông dân mở quán nhậu ,quán ốc kiếm sống qua ngày , ban ngày đi học thêm lấy tấm bằng ĐH đặng mai mốt đi xin việc, ban đêm bán quán kiếm sống. Ngồi đây mà than thở có ích gì đâu .

14. trinhanhthu Thành Viên Cấp 2

Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! Thế mới biết đc cái Đảng Cộng Sản Việt Nam Quang Vinh Muôn Năm là thế nào đó a trai...

15. N_v_N Thành Viên Cấp 4

bạn có đi chưa mà lớn tiếng vậy..? đi mà giống bên hàn quốc thì xin lỗi dù cực khổ cách mấy tôi cũng xung phong đi đầu... còn cái nghĩa vụ việt nam mình thì thôi ko phải nói chứ Nỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! ( miễn đi)...mấy thằng trong xóm đi xong về toàn đi bảo vệ vs chạy xe ôm.? hoan phí 1 năm rưỡi mà lợi ko thấy chỉ thấy hại

16. djkhung Thành Viên Cấp 4

chả thích cái nghĩa vụ này ... đi nghĩa vụ = có tư tưởng sẽ có chiến tranh ...

17. Choi Song Young Thành Viên Cấp 2

đúng đó pa, ko xàm đâu, linh có chỗ này chỗ khác, nghe câu "thiếu úy biên thùy ko bằng binh nhì bộ tổng" chưa

18. nicekid Thành Viên Cấp 4

xuất ngũ 2007 sau 36 tháng giờ vẫn long bôngNỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!!

19. gazip Thành Viên Cấp 2

Sao may` biet' nguoi` ta noi xam`. May` di chuaNỗi buồn của bộ đội xuất ngũ ở Quận 3!!! - 2

20. Rosecomb Thành Viên Cấp 6

May bi thieu nang a. Tao thay may giong nhu cai thu rac ruoi vay. Sua bay nha con :beated: