Tìm kiếm bài viết theo id

Nội quy ăn nhậu

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tuyennguyen, 27/10/13.

ID Topic : 7032249
Ngày đăng:
27/10/13 lúc 07:22
  1. tuyennguyen Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    15
    Nội quy ăn nhậu hình như em thấy thiếu thiếu vài điều mà không nhớ ra , các cao thủ xin truyền thêm bí kíp để nhậu thành văn hóa , nhậu về vợ thương , nhậu về hàng xóm quý , nhậu về ....Nội quy ăn nhậu - 1
    Nội quy ăn nhậu - 2

cập nhật thêm bí kíp của anh em 5giay về đầu trang :

GaNhan :
    11 / không được ói , nếu ói là phải ói ra tô sau đó uống lại chất ói bao gồm bia và mồi trong cái tô đó

12 / trước lúc về phải uống hết bia vì bia mua = tiền chứ không phải = giấy

tanloc_binhthanh :
    13 / cấm chỉ định ngồi nhậu mà cứ móc điện thoại ra mặc dù không làm gì hết chỉ vào menu quẹt qua quẹt lại

tranthanh2111 :
    14/. Không được xin số điện thoại của bồ bạn. Hoặc bồ bạn xin số đt của mình thì không được cho để tránh tình trạnh mất đoàn kết anh em
    15/. Ăn nhậu không được bình luận về vợ thằng a hay vợ thằng b .....

béo phệ :
    16 / đang nhậu ko đc xỉn, tính bựa nổi lên rồi lật bàn. đồ ăn với bia mua = tiền chứ ko phải chùa.

Nội quy ăn nhậu - 3

2. banh plan Thành Viên Cấp 5

thích là nhích thôi

3. GaNhan Thành Viên Cấp 2

11 / không được ói , nếu ói là phải ói ra tô sau đó uống lại chất ói bao gồm bia và mồi trong cái tô đó
    12 / trước lúc về phải uống hết bia vì bia mua = tiền chứ không phải = giấy

4. tuyennguyen Thành Viên Kim Cương

Nội quy ăn nhậu12 còn được chứ 11 kinh quá

5. vietthang1985 Thành Viên Cấp 6

theo nội quy này chắc em ở nhà cho lành

6. poorguy1984 Thành Viên Cấp 4

năm 2003 em đã đọc dc cái này rồi...hic

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

ngày trước cũng bày đặt đưa điều lệ số 11 này nè, tới hồi cái thằng nó ói ra tô nó cầm muỗng húp lại từng muỗng, chỉ cần nó húp tới muỗng thứ 2 thì nguyên 1 bàn 8 đứa ói cả 8

8. tanloc_binhthanh Thành Viên Bạch Kim

/13 cấm chỉ định ngồi nhậu mà cứ móc điện thoại ra mặc dù không làm gì hết chỉ vào menu quẹt qua quẹt lại

9. kinhdoanh+ Thành Viên Cấp 5

nhịn cười không nổi Nội quy ăn nhậuNội quy ăn nhậu - 1Nội quy ăn nhậu - 2 tự làm khó nhau

10. tranthanh2111 Thành Viên Cấp 4

14/. Không được xin số điện thoại của bồ bạn. Hoặc bồ bạn xin số đt của mình thì không được cho để tránh tình trạnh mất đoàn kết anh em
    15/. Ăn nhậu không được bình luận về vợ thằng a hay vợ thằng b .....

Gởi từ ứng dụng 5 Giây trên iPhone

11. béo phệ Thành Viên Cấp 5

16/ đang nhậu ko đc xỉn, tính bựa nổi lên rồi lật bàn. đồ ăn với bia mua = tiền chứ ko phải chùa.

12. KhongconMuaThu Thành Viên Cấp 4

Muốn nhậu mà anh em quý - vợ thương - hàng xóm mến dễ ợt:
    Ráng kiếm 1 ngày cỡ 3 chai thôi, ngày nào cũng thực hiện như sau:
    1/ Đi nhậu với ae hùn ngay 1 chai
    2/ Nhậu xong về biếu hàng xóm 1 chai
    3/ Cuối cùng về nhà tặng vợ 1 chai
    Làm thế trong vòng 1 tháng mà mọi người không quý bạn, mềnh cứ gọi là đi đầu xuống đất!

13. huyentangoc Thành Viên Cấp 6

không hiểu ý bác là 1 chai gì . Phải 1 chai là 1.000.000 khôngNội quy ăn nhậu

14. Chú 3 pO Thành Viên Cấp 5

"Hỏi Đáp"
    _mấy bác ơi có cách nào nói để con vợ nó hiểu mà cho mình đi nhậu 1 mình với chiến hữu ko?...đi nguyên băng con trai có vợ xen ngang vô éo có nói chuyện được gì ráo 3 năm rồi em buồn qá.....muốn nói tục nói bậy,muốn nghe chuyện ăn chơi trai gái của tụi nó như ngày nào còn độc thân mà có vợ trong bàn nhậu tụi nó ngại ko nói được gì hết bàn nhậu tỉnh lặng chỉ hỏi han sức khỏe công việc vâng vâng hơn 36 tháng rồi.Nội quy ăn nhậunhiêu khi tụi nó bảo nên đi bụi 1 bữa để dằn mặt vợ mà em ko nỡ làm vậy ko đáng.Mấy bác nào có kinh nghiệm vụ này hay câu nói nào hay hay chỉ giáo em với chứ như vậy em có cảm giác mất đi tự do bản thân qá.Đi đâu cũng kè kè theo ,tiệc tùng, lễ lộc ,đám này kia ko nói. Bạn bè chiến hữu gặp nhau mang vợ theo tụi nó ko nói chứ em hiểu tụi nó nghĩ gì..nhưng vì em cũng dạng cốt thân nên tụi nó đành chấp nhận chứ ko em bị loại từ lâu rồi.Nội quy ăn nhậu - 1
    +mà nói nó hoài nó nhất quyết ko buôn tha cho em mà còn đánh ngược lại đỗ cho em là có ý lăng nhăng nên ko dám dắt vợ theo à! hình như con này nó bướng chứ ko phải ghen tuông gì hết á
    ♫lúc mới yêu thật vui biết bao nhiêu ♪
    ♪ngày tháng mới yê.......♫♫♫
    _câu tuyên ngôn của nó "nhậu thì nhậu phải có vợ theo" em ko đó phó nỗi.

Nội quy ăn nhậu - 2

15. KD_shop Thành Viên Cấp 4

bí kíp của e: ăn nhậu thoải mái ko dẫn theo gái

16. lmdt Thành Viên Cấp 5

uống dc nhiêu uống, lần sau thấy k hợp hoặc uống đừ quá thì k rủ nhậu nữa, vậy thôi

17. lmdt Thành Viên Cấp 5

y như thằng bạn, giờ đi đâu con gấu nó cũng tò tò theo, k cho nó đi thì nó dt hỏi nhậu ở quán nào cái nó chạy wa chạy lại trước quán đó rồi thì trung bình 3p nó gọi dt 1 lần, cứ gọi hoài đến khi về hoặc khi kêu nó vô thì thôi, riết bạn bè thấy ngán lun, giờ rủ nhậu ai cũng ngán nhậu với nó.

Hồi xưa chưa có gấu uống cũng khá, nay có rồi thì làm chừng 5 chai nói xỉn, phun nước miếng phèo phèo, nản

18. penguina4 Thành Viên Cấp 3

Vãi điều thứ 11 của bác :beat_brick:

19. tuyennguyen Thành Viên Kim Cương

các bác tiếp tục gạch đá nhé:misdoubt: