Tìm kiếm bài viết theo id

nuôi cá đĩa

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi truongtriluan64, 14/1/14.

ID Topic : 7175573
Ngày đăng:
14/1/14 lúc 22:43
  1. truongtriluan64 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    10
    tình hình là bây giờ cảm thấy đi làm chán quá... lương hiện tai có 7chai mà càng ngày càng làm thêm việc , thấy mệt mỏi... mún tự mình làm những thứ mà mình thật sự yêu thích...
    từ nhỏ mình đã đam mê nuôi cá... tat ca các loại cá... va bây giờ mình dự định sẽ nghĩ làm và về bắt tay vào nuôi cá.. vì ông cậu mình ko làm trại cá nử nen ong mún chỉ cho mình làm... ông nói nếu làm theo kinh nghiem cua ong thì 1 tháng thu nhập 20 chai la bình thường.. ( vì hiện tai ong bị cao huyết áp và tăng song máu nen ko đũ sức làm nưa mà nhà chí co đứa con gái, chan yêu tay mêm) ( nguyen vong của ong là xuất khâu luôn, nhưng đáng tiếc là già rồi và bệnh nen chưa thực hiện dc).....
    ông nói nếu mình làm thì ong se truyen hết kinh nghiệm và dàn hồ và cả những mối mua ca cua ong nửa... mình chi nghỉ làm cong ty và bỏ thời gian khoản 1nam ra để thich nghi thôi.... sau này nếu co mún mở rộng hay xuất khâu thì ong se hổ trợ
    cac ban thấy hướng như vậy co ổn ko??? vì nếu mình nghi gom góp tiền này tiền kia cung hơn 100 chai... nam nay cung 30t.... liều cú chót.... là vụt sáng còn hơn lấp lóe cả đời

2. tucute2 Thành Viên Kim Cương

ờ thích thì nhích thôi :">

3. quayhaku? Thành Viên Cấp 2

Nếu có người đở đầu(kinh nghiệm và đầu ra) thì nuôi cá Dỉa cũng là một phương án tốt đấy bạn ạ.Nếu bạn cũng thích nuôi cá thì đó là hướng lựa chọn hợp lý chứ đâu có gì mà gọi là liều.
    Hôm trước thấy có 1 bạn vừa đi làm vừa nuôi cá Dỉa,cái nhà 3 tấm thấy để đầy hồ nuôi toàn cá Dỉa để bán,mình hỏi thử thì nghe bạn đó nói là ko đủ bán nửa.

4. tranthanh2111 Thành Viên Cấp 4

Nghĩ làm ngay và bắt tay vào nuôi cá liền đi anh. Hoàn cảnh của anh y chang của em luôn. Em đang làm điện lạnh mà cảm thấy chán nản quá. May là có ông sư phụ làm tiệm net đỡ đầu nên bây giờ em đang kiếm mặt băng làm tiệm net. Chúc anh thành công trong năm mới =))

Gởi từ ứng dụng 5 Giây trên iPhone

5. 5giaykia01 Thành Viên Cấp 5

Tự làm thì phải chịu rui ro là mắt trắng. Thời tiết bây giờ bất thường. Khá nhiều người phải trắng tay rồi đó. Nếu chấp nhận khả năng thua lỗ thì làm luôn. Hên thì trúng. Xui thì đi xin việc lại thôi. :baffle:

6. hangdocsg.com Thành Viên Kim Cương

dc đó bác vậy mới làm giàu dc.chứ làm công ăn lương biết khi nào giàu nổi.có j pm e số dt e wa chơi xem mô hình nuôi cá của ng wen bác.e mê cá lắm

7. datnn Thành Viên Cấp 4

Trại được mấy hồ mà kiếm 20 chai/ tháng vậy bạn?
    Nuôi cá dĩa chắc là ko vụt sáng nổi rồi.

8. datnn Thành Viên Cấp 4

bác này hình như là hunter bên diendancacanh

9. mrduc2013 Thành Viên Mới

Mình không nghĩ là nuôi cá đĩa có thể làm giàu được bởi vì giá trị của nó không lớn lắm:smile:

10. kinhdoanh047 Chuyên Đấu Giá Mắt Kính

Việt Nam thì không nhiều , nhưng nước ngoài là rất lớn ...
    Mình chỉ đam mê guppy 7 màu thôi

11. nuôi hải tượng đi. đầu tư 1 con non 20 - 30tr . nuôi 10 năm bán được vài tỷ .

12. datnn Thành Viên Cấp 4

Khoe vài chú nhà mềnh. hehe

nuôi cá đĩa

nuôi cá đĩa - 1

nuôi cá đĩa - 2

nuôi cá đĩa - 3

13. tigerboss Thành Viên Cấp 4

k dễ vậy đâu bác, 1 con trưởng thành giờ tầm 200tr ah k được tỷ như báo đăng đâu, trừ khi nó đặc biệt, giá HT con tầm 3tr 1 cặp, cực cái là tốn công nuôi, tốn diện tích.

14. xTrance Thành Viên Cấp 5

Bữa mới chộp đc con này ko bít cá gì
    nuôi cá đĩa
    nuôi cá đĩa - 1

15. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

giống cá tai tượng quá zậy ? chắc cá tai tượng của nước ngoài :haha:

16. xTrance Thành Viên Cấp 5

Cái này cá biển !! Có mấy con quái thú lắm mà nó núp trong san hô chụp ko đc..

17. lam_thien_phong! Thành Viên Cấp 4

nhà đang có 1 con Cá Sấu Hỏa Tiễn đang cần thanh lý nè. Dài khoảng 45 cm

18. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Mình cũng từng có một tiệm ca ở Lê Hoàng Phái mà đang kinh doanh thì bị chủ lấy lại mặt bằng nên giờ đổi nghề luôn . Nên học trước rồi xem kinh doanh nhé bạn ... nghề này phải có nhiều kinh nghiệm vì cá dễ bị bệnh lắm .

19. 20 tr cũng mua được con chó ngao rồi. đang thèm con này.