Tìm kiếm bài viết theo id

Phá topic người khác.

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi sad_memory01, 11/10/18.

ID Topic : 9239680
Ngày đăng:
11/10/18 lúc 15:40
  1. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    11
    Phá Topic người khác.
    Mình cry bạn Anhppd

Bạn này vào Topic mình nói giá khởi điểm cao.
    Nhưng không chứng minh được. Dẫn link bán Cpu cũ của Lzd thì lại nói đó là Cpu mới.
    Và việc xé lẻ linh kiện ra không đủ 2,5 triệu là có đúng không ?
    Mình cần làm rõ. Mình chắc chắn là không đủ.

Bác này vào phá như vậy cuối cùng kết quả Topic rất không tốt. Nhưng thử hỏi mình không bán cho Winner thì có được không ?
    Nếu BQT không xử lý cho rõ ràng những chuyện này thì đưa hàng lên đấu cũng rất chán nản.

Chủ thớt xé lẻ ra bán may ra mới đủ giá khởi điểm
    https://www.5giay.vn/threads/may-bo-hp-doi-2014-th4-hashwell-end-23h59-ngay-10-10-2018.9237219/

2. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

anhppd Bạn nói máy này xé lẻ bán dưới 2,5 triệu.
    Bạn vui lòng tính giá cả cho mình xem.
    Tính cho đúng.

3. anhppd Thành Viên Cấp 4

Mình đã trả lời thớt bên kia, copy lại cho mọi người xem. Dẫn chứng có hết nhé, nói thật mình thấy vụ này bạn hơi lèm bèm. Buôn bán gì suốt ngày đổ thừa.
    Bạn này vui nhỉ ? Link mình dẫn nó BH 3Th giá 880k, còn bạn chỉ bao test, định giá 1tr khác nhau hay không ? Sau đó mình đưa link khác nó BH 36Th, giá 1,1tr thì là cũ hay mới ?
    Quan điểm mình đưa ra là mấy xài vài năm rồi thì giá khởi điểm như vậy là cao, như bán lẻ vậy. Người mua cũng search chán chê mới bid, ngu gì nghe theo mình để bỏ món hời ?

LTC thích bài này.
  4. anhppd Thành Viên Cấp 4

Nhìn vầy thấy trớt quớt rồi.

5. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Kể cả 880k hay 850k thì bác cộng cho tôi ra dưới 2,5 triệu ?

6. anhppd Thành Viên Cấp 4

Anh buồn cười nhỉ, chế độ BH khác nhau, người ta bán hàng có gian hàng hay cửa hàng phải đóng phí, thuế, mặt bằng khác nhau sao cứ nhất định bằng giá nhau ? Cá nhân tôi thấy nếu mua hàng cũ trên 5s tôi chỉ mua tối đa 80% giá các cửa hàng (cùng hàng cũ). Một ông bao test, 1 bên có CH, có tem BH đàng hoàng ... lại bắt bằng nhau ?
    Việc định giá chính xác chỉ có hàng new 100%, hàng cũ thì tuỳ 2 người mua bán, cry cái gì ở đây ?
    Mà trong thớt đó tôi cũng comment bt, có gì nặng đâu mà cry ?

7. Xem thêm bình luận
  8. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Cửa hàng, Ông cứ kiếm mấy cửa hàng bán rẻ nhất rồi ông so sánh đòi Tôi phải bán dưới họ mấy chục %. Thật là tào lao.
    Ông biết rõ hàng của cửa hàng họ thế nào à ?
    Có bảo hành ? Thế main, ram, nguồn này nọ của họ sửa chưa ?
    Nếu họ bán hàng sửa rồi, Họ bán quá rẻ để thuốc gà là Tôi phải bán rẻ hơn họ nữa à.
    Khốn nạn nà.

9. anhppd Thành Viên Cấp 4

Anh có quyền không bán nếu rẻ, tôi có quyền không mua nếu đắt.
    Sao anh dám chắc họ đã sửa còn của anh tốt hơn ? Còm này của anh mới tào lao mà chẳng có chứng cớ gì ?

10. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Mà trong thớt đó tôi cũng comment bt, có gì nặng đâu mà cry ?

Bác nghĩ comment vậy không ảnh hưởng topic người khác à ?
    Trong 5s không phải ai cũng rành vi tính, Nhiều người họ cần cái máy để học hay làm. Họ nghe mấy Thánh Phán như Bác thì họ lại e dè.

Bác nói tổng giá trị máy này 2,5 triệu hoặc dưới thì đó là sai sự thật. Phá người ta rõ ràng.
    Không có cái chỗ nào bán máy như này dưới 2,5 triệu hết. Nói bác nghe vậy
    Cố tình hại người.

11. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Tôi có nói sửa rồi hả ? Bác có biết đọc "Tiếng Việt" không ?

12. anhppd Thành Viên Cấp 4

Anh đã đưa lên mạng tức là chấp nhận khen chê. Tôi nói sai thì không chỉ anh mà nhiều người khác sẽ comment. 5s bao nhiêu member không lẽ không ai rành ?
    Tôi chơi 5s cả hơn 10 năm, nói thật vô đấu giá hầu hết dân rành sản phẩm mới bid.

13. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Họ đâu có ngu. Họ để bác ngồi đó phá.
    Xong họ nhảy vào bid rẻ. Bác đừng có lấp liếm.
    Không ai ngu hết.

14. anhppd Thành Viên Cấp 4

Hai thứ d
    Anh sợ vậy thì đừng bidding, đưa vào topic bán hàng.
    Hai món đồ cũ có cấu hình giống hệt nhau bán chênh nhau cả 30% là BT vì nó phụ thuộc vào tình trạng cụ thể, hình thức... và cả người bán lẫn người mua. Chẳng có giá chuẩn nào để so sánh cả.

15. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Vậy bác nói hàng mình cưới 2,5 triệu là điều rất vô lý.
    Chỗ rẻ nhất thị trường cũng chưa bán 2,5tr.
    Vậy mà bác vào nói giá dưới 2,5tr. Gọi là PHá Topic đó ạ. Nha.

Còn khen chê mà "ĐÚNG SỰ THẬT" thì không ai nói bác hết.
    Còn bác nói "SAI SỰ THẬT". là Phá Topic.
    Nhé.

Làm gì có chuyện trên 5giay có những thằng như Bác là mình không đưa hàng lên.
    Đấu giá là vẫn đấu giá. Mà ai không đàng hoàng thì xử lý cho rõ.

16. anhppd Thành Viên Cấp 4

Chẳng có gì sai cả, hàng xài vài năm, chỉ bao test anh nói trị giá 1tr, tôi đưa link BH3T giá 900k và hàng full box BH36Th giá 1.1tr. Anh thấy đuối lý ở thớt cry bên kia quay ra bắt bẻ vụ 2.5tr. Hài vãi...

17. quangcuong30240 Thành Viên Kim Cương

Theo mình biết giá thị trường 2nd của mấy linh kiện đó tầm (chỉ tương đối thôi)
    - Cpu : G3220 ~800k.
    - Main: nếu H81 thì ~ 300k
    - Ram : 8gb ~ 800k
    - Hdd : 160gb 120-150k
    - Màn hình : 19 inch sáng đẹp 6-700k
    - Chuột và bàn phím đầy đủ.. 100k (cái này không đáng nhiêu, thường mua máy tặng luôn)
    - Case nguồn thớt không nói rõ nên cứ cho ~ 200k
    Ý kiến cá nhân mình thì giá win đó ổn rồi, do thớt nick vip có giá khởi điểm chứ TV thường như mình chắc đấu không được tới giá đó

18. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Main này không phải main H81. Mà Giá trị làm nên độ ổn định của nó.
    Là nó là máy đồng bộ.
    Máy đồng bộ thì main, Nguồn, Case đi chung rất đồng bộ, Hệ thống giải nhiệt thiết kế rất chuẩn.
    Nên so sánh là phải so với máy bộ, Chứ không có chuyện so với máy ráp tào lao dc.

19. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

TV thường mà ko có khởi điểm chắc bị mấy người đó dìm chết bác ạ.

20. quangthaiq4 Thành Viên Cấp 4

Cũng theo dõi topic hên mà không dám hó hé ko thì hôm nay cũng bị cry Phá topic người khác., xui cho bác anhppd. Theo mình thấy chủ topic đấu giá vậy là được giá rồi, đã xác định đem lên đấu giá thì đâu thể lấy giá bán ra so được.

21. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Không phải vậy.
    Nếu mình đăng giá kd quá cao thật. Thì người khác nói đúng, Không ai cãi họ.
    Vấn đề là "Sự Thật".
    Điều họ nói có đúng thật hay không ? Nói điều không đúng sự thật thì không được đâu.