Tìm kiếm bài viết theo id

Phá topic người khác.

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi sad_memory01, 11/10/18.

ID Topic : 9239680
Ngày đăng:
11/10/18 lúc 15:40
  1. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Tao không nói chuyện với mày. Còn mày thích làm gì cứ làm. Nhá

2. nghiakhoi Thành Viên Cấp 5

các mod xử lý topic này đi để close topic chứ để nói hoài, còn anh em cứ thấy ông @sad_memory01 thì lơ đi là xong, cần thiết thì cứ bóc phốt tiếp

3. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Có phốt thì anh em cứ bóc nghe.
    Chứ ăn nói thiếu căn cứ thì sẽ khiến người khác khinh mình đó.

4. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

chào smod @bluesun3001 . Mình và bị cry đã nói hết quan điểm.
    Chừng Cũng một số mem có ý kiến rồi.
    Smod có thể xem xét xử lý rồi chứ ạ.

5. anhppd Thành Viên Cấp 4

Topic hay, nên để mọi người tham khảo. Ghim lên đầu càng tốt.

6. loulou Thành Viên Cấp 5

topic này ko thấy xữ lý

7. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Không phải không xử lý anh à. Để câu view để mọi người rút kinh nghiệm.

8. Mr Bảo Ngọc Thành Viên Cấp 5

Cuộc tranh luận này có rất nhiều phía: Cry, bị Cry, người xoa bóp làm dịu mát hai bên, người nghiêng về một bên nào đó, người trung lập... Ai đã lên tiếng cũng đều có cái lý của mình, mà đã là cái lý thì có thể là hợp lý, thiếu hợp lý và hoặc không hợp lý. Ai thấy như thế nào là tùy vào cảm nhận, kinh nghiệm sống, kinh nghiệm trong vấn đề xảy ra, tính cách, độ êm của chiếc ghế đang ngồi, độ ngon ngọt của ly nước đang uống v.v...

Kết thúc một chuyện tình thường là hạnh phúc bên nhau hoặc là khổ đau đến tột cùng và hiếm thấy chuyện đổ máu (À mà có trong lần đầu tiên thì phải). Đã không "ở" được với nhau, đã dắt nhau ra "tòa" như thế này âu cũng là chuyện không ai mong muốn. Thôi thì từ nay đường ai nấy đi, hãy giữ lại trong ký ức những kỷ niệm đẹp về nhau, những tháng ngày tay trong tay tung tăng trên 5giay...

Mọi người đừng làm nhau đau, đừng cố cho người kia ra đảo (à mà ở mức cảnh cáo nhẹ thì được, 1 tuần trăng mật ở với khỉ chẳng hạn nếu cảm thấy thực sự cần thiết). Đừng tận diệt, đừng chơi nhau tận mạng, đừng set kèo mỗi bên 500 anh em gì gì đấy. Nó không đáng và cũng không nên. Cơm áo gạo tiền ai chả phải lo, đừng hơn thua, o ép nhau quá. Thân mến!

P\s: @vinadienthoai : Bình tĩnh nào đồng chí, ở xã hội này chuyện gì thực sự quan trọng hãy "ra mặt".

fantipo and bluesun3001 like this.
  9. sad_memory01 Thành Viên Bạch Kim

Chào bác!
    Xét theo comment này của Bác, Thì Bác cũng là một "người xoa dịu".
    Rất cảm ơn những comment như này.
    Bác có biết vì sao mình phải lập Topic cry tình huống này không ?

Nếu điều này chỉ xảy ra 1-2 lần và không xảy ra nữa. Mình tuyệt đối không Cry cho mất thời gian.
    Nhưng nó lặp đi lặp lại vô số lần, Và với nhiều người khác nhau. Nên mình quyết định giải quyết RÕ RÀNG NHẤT, THEO LUẬT 5GIAY.

Mình lựa chọn hướng giải quyết này không phải CHO BÕ TỨC đâu.
    Mà nó sẽ có lợi cho TẤT CẢ CÁC CHỦ TOPIC từ nay về sau nếu BQT có một quyết định NGHIÊM KHẮC trong topic này.

SMOD bluesun3001 Câu view là có lý do.
    Anh ấy để càng nhiều member xem được QUYẾT ĐỊNH CỦA BAN QUẢN TRỊ LẦN NÀY càng tốt.
    Nó sẽ là tiền lệ về sau, Mình mong rằng sẽ có một sàn đấu giá mà mọi người TÔN TRỌNG NHAU HƠN.

10. anhppd Thành Viên Cấp 4

Yêu cầu có link thì cũng đã gửi, có gì mà không đúng luật.
    Chủ thớt đưa ra đấu giá 1 món đồ cũ, tự định giá, khi y/c đưa link chứng mình thì không đưa, chỉ nói nó tốt hơn ổn định hơn. Thành viên khác nói giá rẻ hơn thì không chịu
    Box đấu giá 5s từ xưa đến giờ bao nhiêu chiêu trò như clone nick, kích giá, kê giá, dìm hàng, đấu rồi không nhận hàng, hàng không đúng như mô tả.... Tổng kết lại khoảng 90% là:
    - Người đấu giá: Chủ yếu là đấu giá win rồi không nhận hàng
    - Người bán: Chủ yế là kích giá (clone nick, 1 nhóm tung hứng), mô tả không đúng hàng
    Người lâu lâu mới đấu 1 món thì không biết chứ các TV bán chuyên nghiệp sau 1 thời gian sẽ thấy rõ. Giá khởi điểm cao hay thấp cứ xem các thớt đấu giá của chủ thớt là rõ, khỏi nói nhiều.

11. talaia&ailata Thành Viên Cấp 3

Tất cả những gì b nói không sai. Nhưng cái cách b vào comment gây ức chế cho những người bán hàng lắm. Tôn trọng người bán là thứ b cần chứ ko phải tỏ thái độ hiểu biết của người mua r đi đến cái guồng chỉ dân ta mắc phải : người mua là thượng đế, thích mặc cả, thích chê bai, thích đánh giá...người bán chỉ biết phải im lặng, phải nhẫn nhịn, chỉ cần sai lầm là mất uy tín... Tất cả mọi thứ người bán (bán hàng đúng chất lượng) phải chịu thiệt chỉ để bán hàng. Thế mà b vào tỏ ra hiểu biết luật đấu giá r "dìm" bằng mấy cái link trên mạng. Trong khi ai mua, bán đều phải hiểu giá hàng secondhand trên mạng ảo diệu lắm kia mà. Tra cái thứ ảo r mang vào so sánh với giá trị thực sản phẩm đồng nghĩa với hành vi nông nỗi chứ chẳng tỏ ra mình văn minh tôn trọng gì cả.

Cá nhân mình xem sàn đấu giá là nơi mua và bán cho ai cần miễn sao sàn 5s đc nhiều view, sôi động để cả mua và bán đều thỏa mãn. Còn admin chỉ là để xử lí ai gian lận bán hàng dỏm thôi.

Ps : Nhờ những cá nhân như v mà ai cần đăng sản phẩm thực sự đều sẽ nghĩ bán thì chậm, tin đăng thì trôi nhanh ko ai tìm thấy, r người mua qua xem phải tiếp, tiếp xong r họ ko mua lại mất time. Đấu giá thì ko có mấy cái khuyết điểm trên nhưng giá quá thấp nên đành chấp nhận đăng bán ko đăng đấu giá. R sàn sẽ vắng tanh vì chỉ còn còn cửa hàng bán vài sản phẩm thông dụng, sản phẩm ít thì người mua chán ko theo dõi sàn nữa, r sàn ít view, và nếu ít quá thì viễn cảnh...sàn sẽ sập (và để ko xảy ra đó là admin cho nick VIP để giá khởi điểm để lôi kéo thêm sản phẩm lên sàn đó thôi).

sad_memory01 thích bài này.
  12. Mr Bảo Ngọc Thành Viên Cấp 5

Khi mua bán một món đồ dù cũ mới thì giá trị một sản phẩm được định giá và chốt giá phụ thuộc vào hai yếu tố: Giá trị sử dụng và Giá trị tinh thần. Đơn cử như IPhone, cứ ra sản phẩm mới sẽ có bên thứ ba ngồi bung ra soi linh kiện và tính toán chi tiết tổng chi phí phần cứng để hoàn thành SP đó. Giá trị thực luôn “rẻ mạt” hơn giá trị bán. Ai cũng biết điều đó vậy mà nhiều người vẫn cứ mua, tại sao nhiều người mua chắc không cần phải giải thích ở đây.

Trường hợp bạn sad_memory01 và nhiều người đăng bán hoặc đăng đấu giá SP của mình là đang bán Giá trị sử dụng và Giá trị tinh thần cho người mua, người bid đấu giá. Theo ý chủ quan của họ thì SP của họ hoạt động tốt, còn zin, còn đẹp, còn thế này thế kia v.v... kèm theo họ đưa chính uy tín của bản thân vào SP đưa ra để đảm bảo, chưa nói đến yếu tố kích cầu hay khuyến mại. Họ nghĩ rằng đưa ra giá này giá nọ như vậy là xứng đáng, là hợp lý, là có lời, hoặc chịu lỗ nhưng vui.. ĐÓ LÀ QUYỀN CỦA HỌ.

Còn người mua, có hai loại:
    1. Đánh giá Giá trị sử dụng, Giá trị tinh thần với nhiều yếu tố ngang bằng hoặc thậm chí cao hơn giá bán, họ thấy giá hợp lý thế là XÚC. Thường hay gặp nhất là mấy bác chơi đồ cổ, đồ hiếm, đồ độc... Đôi khi chả cần nhiều lý do, chỉ cần bản thân thấy THÍCH thì NHÍCH, rất đơn giản. Còn những người ko biết gì về đồ cổ, cho họ một món bạc triệu cũng đem vứt đi, còn chửi cả người cho là cho ba cái đồ tào lao đếch để làm gì!!!

2. Kiểu thứ hai là đánh giá khác quan điểm của người bán hoặc ít yếu tố định giá hơn người bán. Thành ra họ thấy đắt, thấy vớ vẩn, thấy tào lao, thấy ko hợp lý. Và họ KHÔNG XÚC hoặc họ trả giá, ép giá đưa về giá trị mà họ cho là hợp lý.

Trong box đấu giá có ghi rất rõ luật. Nó không phải box mua bán. Do vậy người đấu giá và người Bid chắc chắn tự biết phải làm gì. Người Bid dù bị hớ hay hời, thì rất nhiều người (trong đó có mình) quan trọng nhất vẫn là Vui Vẻ. Đếch thích thằng khác dạy đời: Mày ngu mới Bid. Thân mến!

13. Mr Bảo Ngọc Thành Viên Cấp 5

@talaia&ailata : ai cũng suy nghĩ đc như bác thì tốt quá. Cơ bản nhiều thành phần lên đây chỉ để: MUA CHO RẺ Phá topic người khác.))

14. anhppd Thành Viên Cấp 4

Người mua đều muốn mua sản phẩm với giá tốt nhất và người bán luôn muốn có lợi nhuân cao nhất có thể. Đó là chuyện đương nhiên, còn việc giá trị tinh thần hay đồ cổ không áp dụng trong mua bán bình thường được. Chuyện Iphone đưa vào lại càng sai, vì bản chất Apple bán IP ngoài phần cứng còn có phần mềm IOS và hàng loạt sở hữu trí tuệ (bản quyền) trong cái máy IP. ĐT Iphone mà không có iOS thì như cục chặn giấy không hơn (ví dụ dễ thấy nhất là máy bị Icloud).
    Sàn đấu giá 5s tồn tại lâu và không ít người xây dựng uy tín rất cao, do vậy bán hàng rất tốt như anh có nick hieufpt là ví dụ. Uy tín xây dụng trên chất lượng hàng và dịch vụ, người bán OK thì đâu dễ gì gạch đá được.
    Ai comment đọc lại kỹ topic đấu giá mà chủ thớt cry xem tôi có nói gì quá đáng không ? Và xem tất cả các topic chủ thớt đấu giá xem kết quả thế nào sẽ rõ.

15. thaohoang9290 Thành Viên Cấp 4

cũng vì suy nghi vậy nên mình hết tìm sp độc lạ lên bị bốc giá của những thành phần rảnh rổi. đấu toàn lổ liên tục thì ai mà bỏ tiền bỏ công ra cho thiên hạ. Tôi nói thiệt chứ tôi tìm hàng trên lazada nhưng cố gắng mua số lượng lớn để mong dư ra tiền vận chuyển làm lời. nhưng mấy bác cứ đè dưới giá lazada, hoặc có người bid trên giá 5-10k, mấy bác cứ vào đưa link vào làm gì? khi 1 người mua thấy thích sp đó thì không cần mấy bác vào phải giúp họ tiết kiệm túi tiền nhà người ta đâu. đấu giá cũng là 1 hình thức bán hàng và người bán cũng mong có chút lời thôi.

16. Mr Bảo Ngọc Thành Viên Cấp 5

Với những người không có chiều sâu như bạn mình nghĩ không cần phải nói thêm gì nhiều.

sad_memory01 thích bài này.
  17. anhppd Thành Viên Cấp 4

Trao đổi quan điểm và góc nhìn, nông sâu quan tâm làm gì. Bạn không thích thì next thôi.

18. Mr Bảo Ngọc Thành Viên Cấp 5

Win em loa trong topic này 700k, giá trên Lazada và các trang bán online dưới 700K.
    Mình vẫn thấy bình thường, vẫn vui vẻ chạy đi lấy. Anh @dandh còn bảo không lấy cũng đc anh đem lên đấu lại, mình thì nói đã bid là lấy vui là chính không sao hết, sau anh ấy bớt cho 50k. Với một thằng có 12 năm trãi nghiệm ngoài xã hội như mình, mình thấy ở hiền ắt gặp lành, xởi lởi trời sẽ cho... Anh em dù không quen biết nhưng quan trọng quý mến, nể trọng nhau là điều mà tiền bạc không mua được.

Bạn @anhppd chắc chắn một điều mình không bao giờ mua đồ hoặc tham gia đấu giá của bạn. Còn bạn nghĩ mình là thằng có tiền hay không thì mình chả biết đc =))

https://www.5giay.vn/threads/loa-bl...0-end-23h59-27-10-18.9249275/#post-1058249125

19. anhppd Thành Viên Cấp 4

Tôi chưa bán đấu giá món đồ nào trên 5s và cũng chẳng quan tâm anh là ai, giàu hay nghèo.
    Thớt này đang cry về tôi nên tôi bảo vệ quan điểm của mình. Chẳng qua anh nói chuyện đồ cổ với IP thôi thấy không hợp lý nên trao đổi thôi. Anh thấy tôi nói không đúng vụ đồ cổ & IP thì phản biện, lan man làm gì.

20. loulou Thành Viên Cấp 5

Bản thân tôi thì đã tham gia đấu giá nếu win thì phải lấy . giá cả thì đã biết rồi mới đấu . quan trọng của tôi là đường đi xa hay gần và thời gian đi lấy đồ

cóc dầm mưa thích bài này.