Tìm kiếm bài viết theo id

Phản ảnh 1 thành viên kim cương bán hàng không có uy tín

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi sonnguyen_b777, 29/7/14.

ID Topic : 7451511
Ngày đăng:
29/7/14 lúc 08:36
  1. sonnguyen_b777 Banned

Tuổi tham gia:
    15
    ​Tôi đã suy nghĩ rất kỹ trước khi gửi bài viết này tới box cry.Vì thật ra tôi cũng là 1 người kinh doanh trên web 5 giây.Nếu muốn tồn tại trong xã hội trước hết tôi nghĩ mình phải alm2 an 1 cách chân chính và đàng hoàng.Nếu bạn không có uy tín điều đó cũng đồng nghĩa với bạn đã tự đào thải ra khỏi môi trường làm ăn,cạnh tranh khốc liệt.

Tôi muốn phản ảnh thành viên kim cương : an_laptop651989 số điện thoại(01998506070) bạn này có rao bán 1 số điện thoại hiệu sonim model xp3 enduro.Địa chỉ cửa hàng của thành viên này:30 phạm hùng quận 8

Tôi đã đọc và quyết định mua 6 cái với giá 3 triệu/cái.Tất cả điện thoại đều fullbox và là hàng chưa qua sử dụng.Lúc mua bán,bạn này đảm bảo về thời lượng pin của máy(Nếu nghe gọi nhiều chắc chắn được 7 ngày,để chế độ chờ chắc chắn la 15 ngày)Bạn ấy khẳng định và sẽ bao test 1 tháng nếu không đúng như cam kết bạn sẽ thu maý về.Sự thật thì không phải như vậy,tôi đã test tới 5 cái và chất lượng pin rất kém.Nghe gọi bình thường 1 ngày tầm 7 cuộc thời lượng khoảng 15p được 2 pin thôi và tôi đã lấy riêng 1 cái sạc full 8 tiếng chỉ lắp sim không nghe,gọi gì cả.nhưng pin chờ đến cuối ngày thứ 3 là báo yếu.Tôi có điện thoại cho bạn đó nhưng bạn đã từ chối và nói chuyện rất vô trách nhiệm.Điều đó đồng nghĩa với việc bạn làm ăn vớ vẩn nếu không muốn nói là bạn lừa đảo khách hàng.
    Nay tôi làm bài viết này kính mong mod lấy lại công bằng cho tôi cũng như nên loại trừ những thành viên vớ vẩn này để không làm ảnh hưởng tới 1 website đang rất uy tín.Xin cảm ơn chân thành tới những mod 5 giây.Và xin gửi lời chúc đến toàn bộ BQT.
    PS : do tính chất công việc tôi rất ít online tôi xin để lại số điện thoại để liên lạc nếu như mod cần tôi vào đối chứng ( 0967777777 mr sơn)

2. ​up lên cho ae thấy

3. .Liberty. Thư Ký

Link bán hàng của thành viên đó đâu bạn ?

4. ctyxuantrang Thành Viên Cấp 4

cho cái link bán hàng đi

5. an_laptop651989 Thành Viên Kim Cương

A nói cho rõ ai vớ vẫn ở đây :

Vấn đề pin đã trả lời rõ ràng đây là pin dung lượng 1180MAp là dung lượng pin bt đồi với 1 dt nghe gọi . Khi a hỏi về pin thì mình trả lời mình ko có dùng con này nhưng khách bên mình có người họ dùng vài bữa có người dùng gần 1 tuần tùy vào nhu cầu sử dụng như thế nào . Mình ko có cam kết bất kỳ điều gì về pin đối với a cả . Mình chỉ bảo hành lỗi kỹ thuật máy hư hỏng chứ ko bao gì về pin cả mình bán rất nhiều máy rồi có a than phiền về pin thôi .

Máy bán ra là máy mới 100% pin mới 100% ko phải máy dùng rồi pin chai . A lấy về bán buôn gì mình ko bít a bán ko dc a quay lại nói trả máy bảo pin ít là ko dc .

6. phat_5s Thành Viên Cấp 5

7. thisimom Thành Viên Bạch Kim

số điện thoại của thớt đẹp quá, quá vip.

8. lamvantai2002 Thành Viên Bạch Kim

Tui chưa bán và cầm dòng này bao giờ nhưng tham khảo ở 1 số trang web thì thấy nói pin con này khá ổn! Chờ cũng khoảng 5-6 ngày!
    https://www.nhattao.com/threads/hang-sieu-doc-sonim-xp3-enduro-chinh-hang.2533161/
    Link cho bác tham khảo thêm về em nó và pin lun:
    http://www.tinhte.vn/threads/thao-luan-va-chia-se-cach-dung-dong-die-thoai-sonim-xp-serial.1365470/

Mình nghĩ Cry nên cầm thử 1con đem qua văn phòng 5s để test thử! Vì trường hợp này số tiền 6c đt cũng khá lớn và cũng chưa bik ai sai ai đúg! Mog trường hợp này sẽ được giải quyết trong ôn hòa!

9. tanphumobile Thành Viên Cấp 5

10. blackegg29 Thành Viên Cấp 2

Chẳng biết ai đúng sai nhưng con 1280 của em 800 mAh mà còn chờ được hết 5 ngày (chỉ cắm sim, không nghe gọi hay mở máy)

Tốt nhất các mod mượn thử 1 cái trong lô hàng và 1 cái bên bác thớt check lại xem là biết ngay, dù gì đã là kim cương mà còn lôi nhau lên đây thì các mem thấp hơn còn dám tin tưởng vào ai nưa

11. thaidesign 5 Giây Cho Mỗi Lần Thấy

Tội gì phải mua mấy con này nhĩ ??? Kiếm mấy con Philips pin rất trâu nghe gọi nhiều thì 2 tuần sạc lần còn ít gọi thì cả tháng. Mình dùng Philips X501, trước mua cũng 2tr8, giờ chắc giá giảm rồi.

Phản ảnh 1 thành viên kim cương bán hàng không có uy tín

12. ShopSmartPhone Thành Viên Cấp 4

cứ đưa bên trung gian test là ok nhất chứ gì
    nhưng cũng khó nói
    test thì công bằng nhất là chứng minh sao cho máy đó là new,máy new tiêu chuẩn new,bảo hành cũng theo chế độ new là dc

13. Đúng là em quá tráo trở.hy vọng với thái độ như vậy em sẽ tồn tại được lâu.

14. nick kim cương này trước giờ chưa mất uy tính với tất cả ace.mình làm ra topic để cảnh báo cho ace nào có ý định gd với tv k uy tín này.chia buồn cùng em.

15. an_laptop651989 Thành Viên Kim Cương

Mình nhỏ tuổi hơn a nhưng có sao mình nói vậy lúc bán máy nhe , không như a nói thêm vào như trên . Xin mod và ae giải quyết chịn này dùm mình , mình cũng là nick bán lâu năm rồi , ko phải a muốn cảnh báo ai là a cảnh báo , a làm như vậy mất uy tín bít bao năm e bán buôn sao a . Mình đề nghị mod và xử lý vụ này cho rõ ràng , và mình cũng lên vp 5giay làm việc tới cùng .

16. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Phản ảnh 1 thành viên kim cương bán hàng không có uy tín Chắc do sạc lần đầu nó vậy, mấy bác cứ cho pin nó ổn định 2 tuần rồi hẳng kết luận... như em dùng 1280 pin cũng sem sem cái philip của em hehe tại 1280 của em độ pin...

17. em biết nói câu "nhỏ tuổi hơn anh" em nhỏ tuổi hơn anh nhưng em tráo trở a cũng không ngờ.Nhìn e không đến nỗi nhưng chỉ vì quá tham lam để rồi có kết quả như hôm nay.Lẽ ra a không muốn mang chuyện nảy lên đây.Nhưng a ko muốn mấy ae khác cũng bị như a.A chưa bao giờ bịa đặt ra để nói.Và a cũng ko mua đi bán lại.a chỉ mua dùm cho người thân,bạn bè để xài.Vì thật sự a tin những gì em nói qua cấp độ thành viên của e.Đừng nghĩ a ko có cách để tìm e.nếu e k tin a làm được a sẽ làm cho e thấy.Việc gì cũng có cái giá của nó đó e àh.Và e sẽ phải trả giá cho việc làm của em.Làm ăn nên có lương tâm tí đi e.Vì e còn quá nhiều cơ hội để phát triển.Nên đi đúng đường và đừng quá vội vàng.Sẽ té đau.
    Mod có thể xử lý hoặc không.Mình cũng không muốn làm mất thời gian của mod va các ae khác.Mình là 1 tv uy tín và cũng đã đóng góp cho website.Chỉ mong 1 điều website ngày càng phát triển tốt.Nhiều tv uy tín hơn.Có lẽ cấp độ tv cao vẫn chưa thể nói lên điều gì.Đây là lần đầu tiên mình bị trường hợp ntn.Rất tiếc và lần sau có lẽ sẽ cẩn trọng hơn trong giao dịch.Làm ăn không giấy,không tờ đúng la khó nói quá.
    Xin chúc bqt,các mod sức khoẻ và toàn thể ace sức khoẻ.chân thành cảm ơn

18. an_laptop651989 Thành Viên Kim Cương

Làm ăn có dc hay ko thì tự e bít ah không cần a phải nói ở đây . Uh nhà e ở quận 8 đó, e không có đi lừa gạt hay lừa đảo thì làm gì e sợ a cứ việc qua . Đây là uy tín của người bán , ko phải a lên a post 1 bài vậy là thôi là xong mọi chịn .

19. riviera Thành Viên Cấp 3

nếu theo lời chủ thớt thì 3tr còn thua cái 1202 hàng tặng của em Phản ảnh 1 thành viên kim cương bán hàng không có uy tín) !

nghe gọi này kia chắc cũng cả tuần ! :sweat:

20. tiếu_ngạo2008 Âm Binh Cô Hồn

Mình đi ngang thấy nên vào đóng góp 1 số ý kiến nha :
    Thứ nhất : mình xác nhận là nick : sonnguyen_b777 là 1 người chuyên mua điện thoại về dùm chứ ko phải dân buôn bán dtdd gì hết , vì bạn đó có mua bên mình 3 ,4 cái máy về dùng.
    Thứ hai : đã anh em raa mua bán thì nhịn nhục 1 xíu . có thể là lúc anh sonnguyen_b777 mua 6 cái máy mới 100% về xài thì bây giờ trả lại cho An_lapptop cũng kì . vậy tại sao 2 bên ko nhất quyết chịu lỗ 1 chút đi . ví dụ mua mới : 3 triệu 500 giờ trả lại cho bên An_laptop giá 3 triệu đi. Có gì phải tức trong lòng rồi buồn phiền với công việc . Cái sai trước mắt là do An_laptop nói về dung lượng pin dt . thì mỗi người chịu thiệt 1 chút rồi cảm thấy vui vẻ lẫn nhau . sau này ra ngoài làm ăn còn gặp dài dài mà lo gì.
    @@@@ còn bạn sonnguyen_b777 nói là mua bán sau này có giấy tờ thì mình xin lỗi chứ quan trọng là do uy tín người bán thôi , chứ 10 cái tờ giấy cũng chả có ý nghĩa gì hết....
    Tháng 7 cô hồn bạn Sơn mình bị zín xương . kakaka.