Tìm kiếm bài viết theo id

Phượt bằng xe máy - tại sao ko?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi meohoang87, 24/6/11.

ID Topic : 3432097
Ngày đăng:
24/6/11 lúc 11:24
  1. anhvn Thành Viên Mới

Nguy hiểm nhưng mà thích. Mình cũng thích thể loại này!

2. tglv Thành Viên Cấp 3

chủ topic post bài cho đã biến đâu mất tích roài chời @.@

3. babyvn911 Thành Viên Kim Cương

4. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

vừa mới phượt phan thiết về, đi tàu chở xe máy theo, ra đó chạy xe tà tà ra mũi né hòn rơm ngắm cảnh trượt cát xong về khu resort chơi, bữa sau chạy về tp phan thiết ăn hải sản, lúc về chạy xe đường ven biển đến kê gà rất đẹp, đến kê gà quẹo qua đường đi núi tà cú rồi ra ql1a chạy thắng về núi le, xong về tp.
    ps. ai muốn đi thì mua voucher du lịch đi, bữa đi voucher nhommua novela 4* 999k ở phòng seaview bao ăn no bụng, rất rẻ và sướng lắm.

5. meohoang87 Thành Viên Cấp 2

Đang trên Kon Tum đây, lâu lâu làm 1 chuyến vòng vòng Tây Nguyên thay đổi ko khí cũng thú phết Phượt bằng xe máy - tại sao ko?)

Nhân tiện, dành cho những ai ko biết nghĩa từ phượt đây:

Nguồn từ phuot.net nhé a e Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 1)

6. antiloving Thành Viên Kim Cương

ngày nào cũng phượt từ dưới nhà lên... cái giường ngủ, rùi sáng phượt từ cái giường ngủ xuống dưới nhà lại... hahaha

hùi xưa còn ham, chứ giờ tình trạng sức khỏe hổng cho phép + tình hình an ninh ở VN bất ổn, cũng ớn ớn quá. nhất là đi về vùng miền Đông, sợ nhất là đi ngang vùng rừng cao su vào buổi chiều tối, và đi hướng Bình Phước buổi tối. cướp núp trong rừng cao su giăng dây ngang đường...

7. meohoang87 Thành Viên Cấp 2

Chọn lộ trình kỹ kỹ chút với đi đc cả đoàn thì mấy vụ đó sẽ an tâm hơn. Tôi thấy ng ta vẫn phượt ầm ầm mà có sao đâu :-?

8. timtharler Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hình như có vụ du lịch home stay gì nữa cũng khá hay , ko biết ở đây có ai rành về cái này ko nhỉ ??

9. AQ - 45GIAIPHONG Thành Viên Cấp 4

Cực thích đi mặc dù chỉ có chiếc Super Dream cực kì trâu bò (bị cái speed yếu Phượt bằng xe máy - tại sao ko?)

Mặt khác là khó rủ bạn bè đi chung vì sợ nhiều thứ =.=, hồi đi 1 lần ra Vũng Tàu là tụi nó than rùi, cái rủ đi Phan Thiết là im re lun zzzz

Nói j chứ hè này làm chuyến phượt làm từ thiện trên Đắc Lắc Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 1

10. haclongzzz Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Phượt là dạng đi chơi xa, ra khỏi tp

11. unfair Thành Viên Cấp 4

Mình thì chưa đi phượt nhiều nhưng rất thích đi, chủ yếu là chưa có điều kiện ... Nhưng thấy đi phượt xa thì đi xe hơi an toàn hơn nhưng phượt gần thì nên đi xe máy để có thể đi đc mọi ngõ ngách với lại đi xe máy dễ dừng dọc đường ngắm cảnh vui chơi hơn ...Nhưng đi xe máy thì mệt lắm , chạy chừng 100 cây là phải nghỉ , và xe dễ hư nữa, chạy xong 1 chuyến phượt là phải đi căng xên , thay bánh tùm lum cả, lâu thì hư phuộc ,xên tè le luôn và ko an toàn bằng o tô là chắc chắn rồi

12. heoquay Thành Viên Cấp 1

Phượt bằng xe máy mới đi hết mọi ngóc ngách, mới cảm nhận thật sát những gì quanh ta. Thậm chí mình còn biết và hiểu thêm cuộc sống, phong tục hoặc những cái hay của người địa phương - Nhiều nơi họ vô cùng chân chất, chan hòa.... chứ không phải chút gì cũng ngại cũng ngờ như dân thành phố.

Xe máy thì kiếm chiếc nào bề ngoài xoàng thôi nhưng máy, vỏ ruột tốt là OK. Những chuyến mình đi thường từ 300 đến 750km chỉ bằng chiếc Win100 trâu bò. ở nhiều địa phương bỏ ven đường hay bãi biển cả buổi nhưng chả ai rớ mó tới cả.

13. baobanks Thành Viên Cấp 6

chả bít nói gì, khi nào đi hú em với , mê du lịch bụi lắm

14. meohoang87 Thành Viên Cấp 2

Home stay theo tôi biết là tới ở nhờ nhà ai đó ở địa phương đó, ăn uống ngủ nghỉ tại nhà ng ta với đc ng ta dẫn đi chơi vòng vòng. Thực sự thì ko thích kiểu này lắm, đi du lịch theo ý mình vẫn thoải mái hơn phụ thuộc người khác chứ, đó là chưa kể đâu phải ai cũng tin tưởng đc... Phượt bằng xe máy - tại sao ko?

Phượt làm từ thiện là kiểu gì đấy ông bạn? Nào giờ mới chỉ biết phượt đi chơi thế thôi :-?

Chính xác, đợt phượt Tây Nguyên vừa rồi rất thấm thía chuyện này. Người dân họ nhiệt tình hiếu khách cực kỳ Phượt bằng xe máy - tại sao ko? - 3