Tìm kiếm bài viết theo id

Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Cá Basa, 26/1/10.

ID Topic : 1565150
?

Pin sạc Sanyo Eneloop và Energizer, loại nào tốt hơn?

1. Eneloop

57 phiếu
    78.1%
  2. Energizer

16 phiếu
    21.9%
Ngày đăng:
26/1/10 lúc 22:49
  1. bestofstrongman Thành Viên Cấp 5

cùng câu hỏi, trong 5s có bán ko ta

2. zerosuo Thành Viên Cấp 3

Mình vote cho pin Eneloop , đã từng sài qua pin Panasonic đánh giá không bằng pin Eneloop , pin này sài trâu Panasonic sau 1 năm thì xuống pin thấy rõ còn Eneloop thì chưa hề gì , bạn mua pin Eneloop thì nên mua luôn cục sạc của nó luôn thì pin mới tốt .
    Mình thường mua ở 42 Huỳnh Thúc Kháng tiệm Nga Liên

3. zanghe Thành Viên Kim Cương

vậy thử mua ênlopp theo anh em coi sao

4. TuấnSG Thành Viên Cấp 4

Một cặp ( 2 cục ) là bao nhiêu vậy các bác . Enelop và Energizer cái nào mắc hơn ?

5. quangthao14 Thành Viên Bạch Kim

tui đang xài camelion, thấy tốt lắm, giá phải chăng

6. rockmaninhell Thành Viên Kim Cương

eneloop xài tốt hơn Camelion nhiều...xài thử rồi biết...

7. Super_vip Thành Viên Bạch Kim

thank bác--e sẽ ghé mua thử!!!Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt?

8. vipmember4u Chuyên Hàng USA

đang xài sanyo thấy rất là good

9. Tí_Ghẻ Thành Viên Vàng

Eneloop nhá, đây là lọai cao cấp nhất bây giờ, chất lượng miễn bàn

10. doremon1990d Banned

gà quá, nên vote cho eneloop rồi đi ra >"<

11. Super_vip Thành Viên Bạch Kim

đang xài eneloop cho cái Sony S930,thấy đúng là trâu thật!!!

12. mayhabuoi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hôm bữa ghé Nga Liên mua 2 cục Sanyo thì bác chủ tiệm kiu mua 2 cục Panaloop xài ngon hơn, mới sạc được 1 lần nên chưa đánh giá được ^_^

13. vrilovey Thành Viên Cấp 3

Bạn này có hiểu gì về mAh không vậy? Đó là thông số dung lương pin. Chỉ số mAh càng lớn thì pin có dung lượng càng lớn, xài lâu hết pin. Trên cục sạc nào có mAh???

14. dohoa64tb Thành Viên Cấp 4

đang quan tâm, bác nào biết giá, post cho tham khảo với, thanks nhìu

15. ANDRE Thành Viên Cấp 5

đang quan tâm, bác nào cho biết giá 1 cặp eneloop và cục sạc của nó lun giá nhiêu? với lại cách xem hàng thế nào để tránh bị thuốc, thanks ae nhìu...

16. Viễn Xứ Thành Viên Cấp 3

Thế này bạn ạ : Cục pin ghi là 930 mAH - 3,7 V có nghĩa là ở trong nó gồm 3 cục pin 1,2 V ghép nối tiếp lại. Nhưng dung lượng tổng cộng của nó cũng chỉ là 930 mAH. Như vậy nếu 3 cục AA Eneloop ghép nối tiếp lại, cũng đạt được hiệu điện thế tương đương là 3,8 V, nhưng dung lượng là 2000 mAH, xài lâu hơn cục pin kia. Trường hợp ghép song song, thì hiệu điện thế không tăng, chỉ bằng hiệu điện thế của 1 cục, nhưng dung lượng tăng gấp 3. Có nghĩa là đạt khoảng 6000mAH. Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt?
    Bạn kzam nói đúng đó. Tuy nhiên lưu ý, bộ charge có mức cường độ ra cao quá thì không tốt cho pin. Do vậy, những bộ quick charge chỉ nên xài trong trường hợp không có thời gian. Còn nên chọn bộ charge có cường độ ra chỉ bằng khoảng 1/10 dung lượng của pin thì pin được charge tốt hơn và lâu "chai" hơn. Ví dụ bạn xài pin 2000mAH thì nên chọn bộ charge có cường độ "phóng" là 200mAH. Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt? - 1
    Bạn kzam hiểu rất rõ vấn đề bạn ấy nói đó bạn ạ Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt? - 2 Thứ nữa, chỉ những cục charge... linh tinh thì không thấy ghi rõ ràng. Còn những cục charge của những hãng uy tín đều ghi rõ mức vào (hiệu điện thế và công suất tiêu thụ) và mức ra (hiệu điện thế và cường độ phóng điện).

Tôi đã dùng qua hầu hết các loại pin charge có trên thị trường từ... 30 năm nay. Hiện tại, nếu so sánh thì pin eneloop có nhỉnh hơn các loại khác một chút. Có lẽ là loại mới ra nên chưa bị làm giả nhiều. Nhưng tôi thì đang dùng pin Volcano người bạn đem từ Nhật về tặng (cũng ghi Made in China thôi) thì bấm liên tục không Flash được hơn 300 tấm. Hic!!! Kinh khủng. Pin eneloop đang xài thì chỉ được hơn 100.

À, bổ sung thêm là tôi xài máy hình loại du lịch, xoàng thôi. Không đáng nói tên Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt? - 3
    Thân mến Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt? - 4 Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt? - 5 Pin sạc Sanyo Eneloop vs Energizer, loại nào tốt? - 6

17. viha300 Thành Viên Cấp 4

đúng là sanyo tốt hơn

18. simgiabeo nhất Vợ, nhì Trời !

đang sài Eneloop và Energizer, có vẻ Eneloop sài lâu hết hơn

19. Dungussh Thành Viên Vàng

Mình đã từng bán pin Enee (Sanyo) và Ener, mình trả lời chủ topic thế này:

Nếu so pin Enee với Ener:

- Hơn: pin Enee lâu bị xả hơn. Vd bạn xạc đầy pin, để đấy ko dùng. 6 tháng, 1 năm sau dùng, thì ngay lúc ấy pin vẫn con 70-80% dung lượng (chưa xạc lại nhé). Còn Ener rất nhanh bị xả, xạc đầy ko dùng 1, 2 tuần là pin tự xả còn 0% (hết pin) ngay.

- Thua: Pin Ener có đa dạng công suất hơn, Enee thường chỉ có 2000 mA. Cùng công suất, pin Ener chụp cùng 1 lúc được nhiều kiểu ảnh hơn, tuy nhiên cũng ko hơn nhiều.

Mình toàn dùng Enee, từ máy PS, cho đến đèn Flash của con 400D, máy nghe nhạc, định vị, xạc đt...

Enee giá tầm 300k/4 viên, lâu cũng ko bán nữa

20. quangthao14 Thành Viên Bạch Kim

energizer xài chán gì đâu, xài sanyo đi bạn