Tìm kiếm bài viết theo id

pro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phuoclong, 16/4/11.

ID Topic : 3096125
Ngày đăng:
16/4/11 lúc 02:08
  1. phuoclong Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    tình hình là em có cái máy tính. cái máy này em sai lâu lắm rùi bi giờ nó yếu wa', chạy chậm rì ah`. em muốn nâng cấp nó lên cho mạnh mạnh tí xíu. Nhưng em ko rành về maý tính. ko biết nâng cấp như thế nào.(vídụ: như nâng cấp ram, CPU ji` đó) nên kính mong sự giúp đở của anh em 5s
    cấu hình máy của em như vậy nek.mian máy em là hp mà em ko bjk là đời nào vì em ko bjk xem. pro nào bjk chỉ dùm em khoản này lun nha
    ĐÂY LÀ HÌNH ĐẢ ĐƯỢC THU NHỎ BẤM VÀO HÌNH ĐỂ XEM RỎ VÀ ĐẦY ĐỦ HƠN
    pro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với
    ĐÂY LÀ HÌNH ĐẢ ĐƯỢC THU NHỎ BẤM VÀO HÌNH ĐỂ XEM RỎ VÀ ĐẦY ĐỦ HƠN
    pro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với - 1
    pro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với - 2

CẤU HÌNH MÁY EM LÀ NHƯ VẬY ĐÓ. BI H EM MUỐN NÂNG CẤP CHO NÓ CHẠY MẠNH THÌ CẦN NÂNG CẤP NHỮNG JI`. CẦN MUA NHỮNG KINH KIỆN JI`, MUA THÊM GẮN VÀO HAY LÀ THAY THẾ.mian máy em là hp mà em ko bjk là đời nào vì em ko bjk xem. pro nào bjk chỉ dùm em khoản này lun nha ( TẠI EM KO CÓ TIỀN MUA MÁY MỚI NÊN MỚI NHỜ ANH EM GIÚP. XIN ANH EM ĐỪNG CHÉM GIÓ TỘI NGHIỆP EM)

2. phuoclong Thành Viên Cấp 4

rất mong sự giúp đỡ tận tình của anh em 5s

3. hayenot Thành Viên Cấp 6

Chủ yếu là bro nâng cấp để làm cái gì ? Tầm tiền có thể chi là bao nhiu . Nói rõ ra để anh em dễ tư vấn
    theo ý mình xài văn phòng thì máy này nâng cấp CPU E5300 & main G31 + Ram 2g giá cũng cỡ 2tr mấy

4. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

main này 845 pro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với thôi mua thùng máy mới đi bồ ơi.

5. ngocmy3010 Thành Viên Bạch Kim

ban' em nay,mua em moi cho nhanh.em nay co^~ lam roi.chi de pho cap tin hoc thoi

6. minhthuc_14 Thành Viên Bạch Kim

máy của bạn là laptop à, laptop thì bán đi mua máy khác, ko nên nâng cấp vì chẳng được gì mà tiền để nâng cấp bạn dành cho việc đổi máy thì tốt hơn. Nâng cấp được thì chỉ nâng thêm thanh RAM 512 nữa thôi.

7. nguyenhieu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thung p4 chay 845 thi chi nang cap them ram hoac thay con cpu p4 cao cao la het co roi do pro

8. derick Thành Viên Cấp 3

Thay con CPU Celeron bằng con Pentium 4 tốc độ trên 3Ghz , nâng cấp ram lên, thay ổ cứng 7200 vòng/phút hoặc cao hơn. pro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với

9. phuoclong Thành Viên Cấp 4

em ko có chơi game, mà có cũng chỉ mấy game offline thôi. em nâng cấp cho máy mạnh mạnh tí xíu. chứ nó chạy chậm như rùa bò. bực mình lắm

10. hayenot Thành Viên Cấp 6

ồh thế thì bạn nâng cấp :
    CPU x2 220 + 2g/1333 + main ECS 780 : anan bán 2tr5
    CPU E5300 + 1g/800 + main G41 : giá mắc hơn cái trên
    Nếu cần thiết thì cũng nên nâng cấp thêm cái ổ cứng , vì mình thấy bạn xài main 845 nên chắc cái HDD cũng cổ lổ sỉ lắm rồi

11. Quang_Trung Thành Viên Cấp 4

tốt nhất bán đi mua cái khác về sử dụng cho ok .nâng cấp lên cũng đâu mạnh j đâu

12. BadKid3011 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cầm cài thùng máy ra nhật tảo mua con CPU P4 2.8 hoặc 3.0 chắc cở 4-500k.Wất thêm cây ram 1gb (hình như bus của nó là 533 thì phải) là ok.Chắc cở 1,2t àhpro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với.Ra đó nó ráp lun cho

13. phuoclong Thành Viên Cấp 4

thank tất cả anh em đả góp ý

14. langtu210 Thành Viên Cấp 3

với cấu hình này,tốt nhất là bán luôn mua máy mới vì nâng cấp tất cả

15. hiroshinata Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nếu cần thì alo cho mình, mình giúp cho, máy bạn chắc cũng cổ lắm rồi đây. hihi
    duy 0916.999.337

16. ATT Thành Viên Cấp 5

Mình gà IT, cho mình hỏi là sao giá ddram3 bus cao hơn mà lại rẻ hơn ddram2 bus nhỏ hơn ( vd: hãng kingston ddram2 2g bus 800 giá 633k, ddram3 2g bus 1333 giá chỉ có 510k). Cảm ơn.

17. dilmah Thành Viên Cấp 4

Vì ram DDR2 ngày càng ít sx hơn nên giá cao hơn. Giống ram DDR1.

18. roxyfashion Thành Viên Cấp 4

ko nhìn rõ lắm,bạn đem ra tiệm hỏi ngừoi ta xem cấu hình nó là chạy ram 1 hay ram 2,ram 1 nâng cấp giá hơi cao,nếu là ram 2 thì nâng cấp thêm ram,và nếu còn tiền thì nâng con cpu nữa.

19. lisss Thành Viên Cấp 2

Do có thông tin nói rằng DDR2 sẽ không còn sản xuất nữa , cho nên những nơi đại lý phân phối và bán Ram đẩy giá lên nhằm mục đích gì đó của họ dựa trên nhu cầu của người mua . Chẳng rõ lý do gì mà giá Ram 2 bây giờ đỡ nhiều rồi dù giá xăng đang cao , cách đây vài tháng thôi nhìn cái giá Ram 2 mà phát hoảng pro nào rành về cấu hình và nâng cấp máy tính vào giúp em với.

20. dilmah Thành Viên Cấp 4

Giá ram DDR2 cao hơn DDR3 là toàn thế giới luôn rồi, ko phải chỉ riêng VN đâu mà đại lý đẩy giá. Do thời của mainboard xài ram DDR2 sắp hết rồi nên ram DDR2 ngày càng ít sx hơn, DDR3 sx ngày càng nhiều nên giá DDR2 tăng DDR3 giảm là điều hiển nhiên.