Tìm kiếm bài viết theo id

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi kayzinious, 24/12/10.

ID Topic : 2646290
Ngày đăng:
24/12/10 lúc 14:54
  1. kayzinious Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    15
    Quy trình làm e chụp từng bước một, là do time có hạn nên khi rãnh thì làm đc tí. Nhưg cực ở khoản bắn keo từng cây 1 ghép vào :tire:
    Ngồi đau lưng luôn, e làm tà tà từ cuối tháng 11 tới hwa là đem đi tặng ngay, thùng thì do thằng e e cắt r` handmade dán luôn, tóm lại toàn bộ handmade

Chi fí gom lại chỉ mấy chục ngàn vs đã hoàn thành đc 2 căn : 1 của e, 1 của thằng e họ e.

Ống hút : 22k nửa kg
    Keo : 1 cây keo 2k, 8 cây 16k
    Dây cói : 1 nùi 8k

Ngoài ra các bác có thể dùng keo sữa or tuýp keo mềm nếu cần fủ tuyết (bằng mút cà cà = dao)

Căn đầu tiên là căn của e nhé :

Cái nền đây:

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

Hàng rào bên hông:

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 1

Đính lên nè, hàng rào. khúc trên kia là bịch ống hút to đùng đấy các bác

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 2

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 3

Bàn ghế vs 2 ly nước này các bác. Really kute :feel_good: Trà đá đấy nhé ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 4

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 5

Cửa nhà này , đóng mở đc hen :smile:

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 6

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 7

LCD đây, e làm viền khung, r` dán sau là cái đĩa mini disk :byebye:

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 8

Sau khi đã fun tuyết và dán lên tường nhà

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 9

Nhà tuyết từ trên cao

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 10

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 11

Đây là căn của thằng e họ e

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 12

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 13

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 14

Trực diện nè

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 15

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 16

Có xíchđu vs hàng bông trước nhà ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 17

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 18

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 19

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 20

☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 21

Xong rồi. Nhà của nó dòm đẹp hơn nhà e ở cái nóc, vì e kô có đủ time làm nên dở dang cái mái nhà, cuối cùng nghĩ ra làm vật dụng trong nhà để cho nó bớt trống thôi. Tối wa 8h mí mới đem đi tặng. Kô thôi là kô kịp :sad: ... AE tha hồ chém nhé ...

Update thêm: lúc nãy e đã đc xem hình wà của e. Hihi đẹp hơn của e rất nhiều lần, nhà to hơn nhà e làm nữa chứ. Sẽ up khi e có wà nhé các bác
    thanks đã xem bài của e. Giáng sinh vui vẻ nhé mọi người

2. nguyenduy1603 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

tình yêu bất fdiệt ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

3. bold3646 Banned

hay & sáng tạo. Gấu nhận quà xong phát biểu j hok bro? hay là ôm hun tới tấp hok thốt nên lời lun? ^^

4. coolnt0317 Thành Viên Cấp 5

Ac, nhà sao đen thui vậy bác ! (^OO^) mua sơn trắng làm cho giống tuyết mới đẹp ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

5. kayzinious Thành Viên Vàng

Àh ... thì mình làm xấu mình nói xấu, nhưg gấu nói "Đẹp mà ! kô xấu vì có công làm mà"
    Bi h thì gấu e đang chuẩn bị làm lại 1 món handmad vs vật liệu xin đc bật mí cho mấy bác nghe là dùng cái we mà bsỹ tai mũi họng dùng để khám cho bệnh nhân ấy. Hwa chạy đi mua 1 hộp 20k. Wá trời wá đất ! :byebye:
    Khi nào nhận đc món wà ấy e sẽ post cập nhật cho mấy bác chiêm nhé :feel_good:

Cuối lời ... Tình Yêu đúng là bất diệt có thể khiến con ngta làm ~ việc mà trước đó mình nghĩ mình kô có khả năng hoặc kô hứng thú làm.

"Xin cám ơn trời mỗi sớm mai thức dậy còn có người ấy để yêu thương"

6. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

góp ý thêm cho bác nè: trong nhà tối quá, đi dàn điện cho sáng đi. Ra nhật tảo mua mấy k led siêu sáng về thêm cục pin tiểu nữa là trong nhà nhìn sáng liền hà.
    như vậy nhìn sinh động hơn ban đầu ( màu đen và trắng chủ đạo)

7. utsinhon Thành Viên Vàng

:smile: nhớ hồi que đè lưỡi làm nhà cho hamster mắc mệt, cắt mún gãy tay, cố lên pác, t-y muôn năm

8. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

trời, đẹp ghê ta. mình chẳng biết làm gì hết, giờ mà thêu chữ thập cũng hem được nữa, huhu!

9. kayzinious Thành Viên Vàng

Cám ơn mọi người nhiều nhe ... :smile:

@hoangmeo820: e cũng nghĩ ra cái vụ chèn đèn vô mà lúc ấy e chưa làm xong lại thêm wá trễ, nhật tảo nghỉ hết r` ... :sad: e vẫn còn tiếc hùi hụi đây này !

10. xTrance Thành Viên Cấp 5

Ôi tình iu...!
    Ps: Sao ko làm bằng sicula... Gấu bạn bùn bùn gở ra ăn ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

11. lyly^^ Thành Viên Bạch Kim

trời dễ thương qá ( khen cho cái công làm của bạn íh hehe) , tớ mà có bf thế này thì kưng bít mấy, hihi....ganh tỵ với gf của bạn gê áh ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

12. Royal_biker Thành Viên Chưa Kích Hoạt

wow! thiệt là ý nghĩa! bác nì lãng mạng wá

13. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

tiếc chi, sẵn ý tưởng đó thì phát triển thêm cho những dịp sau nè. bik đâu lần sau từ căn nhà ban đầu thành villa thì sao☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 1

14. Dj_Sonic _Trance4ever_

nhà ku làm xấu dã man, nhà thằng em họ quá đẹp ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

15. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

để mai chụp cái nhà làm = que kem Wall em làm từ hùi lớp 4 lớp 5 j cho mấy bác xem ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻

16. nimeo90 Thành Viên Cấp 4

ủa sao hok tặng hôm nay

17. vnzoom0123456789 Thành Viên Cấp 5

vote cho bạn 1 fieu^' nè! cack bạn nói dễ thương lắm.. ( hihi ko bit bao tuổi)
    khi nào có qà của ng yêu đăng lên nha!

18. Sao không làm loại ống hút đủ màu nhìn cho đẹp. Hihi

19. nguyenan21288 Thành Viên Cấp 2

phải có người yiu thì mới hiểu dc tấm lòng của bro, mình vừa đi chơi với người ấy zề, hạnh phúc ghê :X

20. kayzinious Thành Viên Vàng

hiii Kô biết làm bánh Chocolate ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 1

héhé thanks lời khen của bạn nha ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 3

Năm nào noel hay tới tháng kỉ niệm e đều suy nghĩ wà tặng cho gấu hết. Thành ra h làm gì đó đặc biệt tí :still_dreaming:

Năm ngoái e tặng nguyên căn nhà bằng giấy dài tầm nửa mét, đèn luồng vào bên trong nhà luôn. Đẹp lắm ! ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 6

hiii thanks :adore:

Đáng lẽ kô có nhà nó để up lênđâu. E rủ nó làm chung đó ! nhà đầu của nó y như toilet công cộng vậy. Lúc sau nó làm lại nhà to vậy đó ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 8

Wất lên show đi bác ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 10[/COLOR]

Hnay đi chơi xách theo cồngkềnh lắm bro ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 11

22t ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 12 Mình đã đc xem hình chụp wà của gf mình r`.... đẹp hơn mình rất nhiều ... có luồng đèn vào nữa đó ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 13 Sẽ up sớm !

Ống hút đủ màu thì fải mua nửa kg đó Su ơi. Mua vài trăm cây nó kô chịu bán. Xài kô hết uổng lắm, ống hút đủ màu thì nó mềm lắm, kô cứng đc như màu đen :embarrassed:

Yeah , u're Right ! ☻ Quà Noel HandMade E Vừa Làm Tặng Gấu ☻ - 14