Tìm kiếm bài viết theo id

Review sửa xe Huy bờ kè

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi nouvo1509, 19/12/14.

ID Topic : 7692309
Ngày đăng:
19/12/14 lúc 21:55
  1. nouvo1509 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    15
    Chào anh em 5giay,lâu lắm rồi mới vào để viết 1 bài chia sẽ,topic không pr trá hình vì vậy mọi người đọc xong cứ thoải mái đưa ra ý kiến riêng anh em cùng thảo luận.

Vừa tuần rồi có đem con xe Su Hayate 2011 qua làm lại dàn hơi và canh chỉnh xăng vì đi quá hao,hay tắt máy bất tử,đi tay ga mà 20 mấy km/lít....
    Hẹn lần đầu tiên 12h trưa xem tình trạng xe,đợi đến 12h30 chưa thấy chủ tiệm nên xách xe về,thất vọng đợt 1. Đến gần 2h chiều thì Huy gọi lại xin lỗi nhưng hỏi thêm bạn đâu rồi...không lẽ anh đứng đợi em 2 tiếng hả Huy? ok,xách xe ra để Huy coi vì thấy anh em review tốt nên chịu khó. Ra thì thái độ của tiệm làm mình nguôi được. Anh em xúm lại mở ra coi,chậy thử,canh chỉnh,báo giá toàn bộ. Cũng hợp lý,đặc biệt sao khi canh lại gió thì xe đi cũng ổn hơn tí.

Đúng hẹn thứ 3 quay lại. Và lại trễ tập 2. Hẹn 9h,9h10 qua tiệm...chưa mở cửa. Đợi đến 10h hơn mới bắt đầu đụng vào xe. Khá khen thái độ khi làm xe thì bắt bệnh đúng,có nhiều ý kiến chuyên môn hay,nói chuyện cởi mở nhưng ghét nhất lấy xăng xe này để quay sang rửa bình xăng con cho xe khác. Cái này là thực sự rất nóng. Không đáng bao nhiêu nhưng có cảm giác không công bằng. Chắc anh em cũng hiểu. Bù lại thì đến giờ cơm trưa anh em mời ăn uống cũng vui vẻ.

Thích nhất sau đó kiếm đồ của Su Viva đời đầu và tháo đi lắp lại 2-3 lần đến lúc chuẩn thì mới trả xe. Những yếu tố khách quan thì thôi miễn bàn. Chỉ có góp ý nho nhỏ không phải về chuyên môn,chuyên môn Huy good rồi nhưng mấy cái dịch vụ,giờ giấc thì Huy nên chính xác hơn.

Ah còn cái báo giá tính tiền thì cũng là 1 điểm cộng. Lần đầu báo 1 triệu 2,thấy ok và cũng chỉ đem theo nhiêu đó. Làm xong hết Huy báo 1 triệu 550k hơi giật mình. Thắc mắc thì Huy ok lấy 1 triệu 2 thôi. Vậy cũng good.
    Bảo hành thấy tốt. Cho khách chạy thử 1 tuần rồi đem qua canh chỉnh,làm lại nếu có vấn đề, sau khi đi xa về cũng ghé coi lai. Thấy điểm này quá good.

Quan trọng nhất là gần 1 tuần nay đi thấy xe nhẹ và mãnh lực hơn hẳn. Mức nhiên liệu tiêu hao cực kỳ lý tưởng. Với giá thành đó thì rất đáng dù thời gian làm hơi lâu so với tưởng tượng @@ ( hiểu là làm kỹ nên mới lâu ) . Chỉ hy vọng tiệm Huy cải thiện được thời gian làm việc thì đảm bảo sẽ có khách quen thân thiết cực kỳ nhiều.

Ps : Anh Long đi xe Hayate vàng đen. Thanks em nhiều,sẽ đem xe lại nhờ em sửa nếu theo thời gian có vấn đề phát sinh. A review sự thật nên k khỏi mất lòng :d

hoaianh1102 thích bài này.
  2. quocphong864 Thành Viên Mới

Nick name bác là nouvo mà lại chạy hayate ah?

3. kk79 Thành Viên Cấp 2

sau đó là kiếm đồ ráp cho su viva đời đầu.................

4. Thần Phong Thành Viên Cấp 1

hình như nó chưa kể đoạn xách su viva ra nẹt tằng tằng bị công an hốt, bỏ quên giấy xì po ở nhà ! giam xe, bữa sau lên lấy hóa ra con attila !

5. Ratbolao Thành Viên Mới

Bác Thần gió nói chuẩn, dân trong nghề là nhận ngay con rơi của mấy đứa gió tào lao rồi. Móa pr cho tiệm quá lộ liễu + ngu.

6. nouvo1509 Thành Viên Cấp 2

bác bao nhiêu tuổi mà ăn nói tào lao thiếu suy nghĩ thế. Thấy mở miệng ra chửi thề là ko ưa nổi rồi. Nick tui nouvo thì tui phải đi nouvo ah,k đưọc đổi xe khác để đi sao. Ngừơi ta kiếm phụ tùng xe Su Viva đời đầu để gắn thì cũng phải chỉnh sữa lại cho phù hợp chứ bác muốn nói sao mới vừa lòng . Còn bác nói dân trong nghề thì chắc nghề của bác là phán ngu + chửi bậy không khác gì trẻ trâu.

7. Xem thêm bình luận
  8. nouvo1509 Thành Viên Cấp 2

ông này chuyên gia vào topic ngừơi khác chửi,phán các kiểu. Tưởng thế nào ,vào lịch sử coi toàn thấy đi vào topic ngừoi khác chửi cái này chê cái nọ chứ hiểu biết hơn ai.

9. nouvo1509 Thành Viên Cấp 2

Su Viva đời đầu chạy tốt,về mài lại,gắn vào thử rồi gỡ ra 2-3 lần mới ok đó bác

10. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

topic này cũng bị xoá thôi bác ah.

11. even1e Thành Viên Cấp 2

Làm cho anh biết bao lâu rồi nhưng nay mới thấy được topic này của a.mát ruột quá nhưng hứa những gì thiếu sót sẽ sửa ngay.

12. phungquangphong Thành Viên Cấp 2

em có con Jupiter đời 2008 đi giờ máy khá yếu. Ra thợ sửa đòi giá gần bằng bán xe luôn rồi.

13. even1e Thành Viên Cấp 2

Báo giá bnhiu em và xe em yếu ntn. Có gi em alo cho anh hy vong co thể giúp dc em. 0908868140

14. hoaianh1102 Thành Viên Mới

Sửa xe cứ sửa gần nhà hoặc người quen là tiện nhất, vừa gần vừa rẻ

15. em là giang hồ Thành Viên Cấp 3

Có địa điểm cụ thể không anh? Để hôm nào manng xe qua dọc.