Tìm kiếm bài viết theo id

Truyện hay Sacombank két sắt: trể 1 ngày thu luôn 1 tháng.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Satoshi Nakamoto, 3/7/18.

ID Topic : 9172220
Ngày đăng:
3/7/18 lúc 20:29
  1. willrock2601 Thành Viên Cấp 3

cũng có nét Sacombank két sắt: trể 1 ngày thu luôn 1 tháng. - 1

2. Nguyenhuy89 Thành Viên Cấp 3

Đây bác, biểu phí của nó chỉ có tháng và thu tròn tháng (bác lên xem biểu phí của nó để xem chi tiết nhé)

ruaden4 thích bài này.
  3. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

ký hợp đồng mà kêu lên trang web coi thêm điều khoản??? vậy bà già ko biết interlet phải làm thao? Chưa kể thông tin trên internet có thể thay đổi ai chịu trách nhiệm? Thêm dòng này có chết ai đâu: "2. Thu tròn tháng". Với cả tui đâu có thuê nữa đâu mà áp cái luật này vào tui, tui chỉ đồng ý đóng phí chậm thanh toán là 2700đ thôi.
    https://www.5giay.vn/threads/sacomb...u-luon-1-thang.9172220/page-2#post-1058105849

Chỉnh sửa cuối: 4/7/18
  4. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

nhìn cũng được đó pác.Trong cv tiếp xúc khách hàng thì phải vậy thôi.Chứ ở nhà thì khác.Dòng này tui thấy nhiều rồi.

5. Nguyenhuy89 Thành Viên Cấp 3

Chỗ 2.2 ghi rõ rồi, bác ký thì bác chịu, lỡ gì bác ơi? Nhưng hợp đồng có chỗ hỏng là hình như ko có điều khoản thanh lý và chấm dứt hợp đồng?

6. thebone Thành Viên Cấp 3

Giờ tui mới biết có dịch vụ này

7. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

Theo biểu phí ngân hàng? Tui có thấy mặt cái biểu phí đó đâu mà giờ kêu dựa theo cái đó? Ko biết nó làm hợp đồng như vậy có đúng luật ko nữa. Nói chung ko phục, người ta đã ngưng sử dụng thì hủy lệnh thanh toán trên hệ thống luôn đi còn ráng tính thêm 1 tháng, quá đáng.

Chỉnh sửa cuối: 5/7/18
  8. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, hủy lệnh khi đã qua tháng mới thì chịu khó đóng đủ tiền trọn tháng. Gói thuê tháng thì đóng theo tháng là đúng rùi gì nữa.
    Cho chừa cái tật ki bo mà...làm biếng Sacombank két sắt: trể 1 ngày thu luôn 1 tháng.

TUAN_VU thích bài này.
  9. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

tận thu y chang +S, rồi sẽ đi về đâu? Cong San đổ thừa rất giỏi. Dịch vụ thì bất cập mỗi lần ra chi nhánh nói đóng tiền phí két sắt là con nhân viên phải đi hỏi người này người kia rất lâu.

Anh cũng rút hết tiền và cạch tới già Sacombank cho cưng hết bưng bô nha.

10. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

Viettinbank cũng có, phí rẻ hơn.

Chỉnh sửa cuối: 7/7/18
  11. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, rút lẹ đi. Đại Gia TB móc ruột hết mịa nó rùi còn đâu Sacombank két sắt: trể 1 ngày thu luôn 1 tháng.

Satoshi Nakamoto thích bài này.
  12. Nguyenhuy89 Thành Viên Cấp 3

Bạn ký hợp đồng rồi, chấp nhận thuê 3 năm rồi mà ko biết biểu phí ở đâu thì cũng phục bạn. Nó làm như vậy đúng hay không đúng là bạn đã ký rồi, bạn có đủ năng lực hành vi, tự nguyện kí kết, sử dụng 3 năm trời.....thì nó ko sai gì cả nhé.

TUAN_VU thích bài này.
  13. Nguyenhuy89 Thành Viên Cấp 3

Tiền của bạn ko nhiều đến nổi nó sợ đâu, vốn của nó vài ngàn tỷ, bạn có mấy trăm tỷ thì may ra nó ngán. mà vụ này có vài trăm ngàn, bạn ức quá thì đâm đơn ra toà mà kiện xem thử ai thụ lý không. Chứ nhìn hợp đồng sơ sơ là bạn thua rồi đó.

14. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

Nó bỏ con tôm để lấy con tép thì đành chịu.

15. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

thuê 5 năm lần đầu tui nghe cụm từ chỉ thu phí tháng chứ ko thu phí ngày luôn á, tới đầu tháng đóng tiền theo như giá nó nói thôi à. Nếu hợp đồng có kèm biểu phí thì tui đâu có cãi.

16. Nguyenhuy89 Thành Viên Cấp 3

Đấy, lúc bạn ký hợp đồng bạn đã bị hở lun rồi, tính ra hợp đồng là thoả thuận, ko có chuẩn mực trong pháp luật dân sự nên ký là có hiệu lực, vụ này bạn chia sẻ nhau để rút kinh nghiêệm, chứ thắng nó khó lắm =.=

TUAN_VU thích bài này.
  17. choixongjong Thành Viên Vàng

Chả nói đùa, chứ làm khỉ gì có chuyện thò bút ký mà...không biết gì Sacombank két sắt: trể 1 ngày thu luôn 1 tháng.
    Tưởng dễ ăn của chả lắm Sacombank két sắt: trể 1 ngày thu luôn 1 tháng. - 1

18. Nguyenhuy89 Thành Viên Cấp 3

Khác nhau giữa hợp đồng và lời nói là vậy mà bác, h thì bác ấy nói gì ko được Sacombank két sắt: trể 1 ngày thu luôn 1 tháng. - 2

19. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

bị nó gài, ký hợp đồng này mà câu quan trọng lại nằm ở chỗ khác???

20. Satoshi Nakamoto Thành Viên Cấp 2

giờ mới biết kí hợp đồng này nhưng lại áp dụng điều khoản trong tờ biểu phí, nản thiệt.