Tìm kiếm bài viết theo id

Sao không thấy nhà nước khen thưởng ta ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 24/4/17.

ID Topic : 8820796
Ngày đăng:
24/4/17 lúc 14:29
  1. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Thì đung rồi bác,Tuy mạng ngừoi thằng chó ăn cướp đáng chết,nhưng dù gì chúng ta phòng vệ cũng giết ngừoi nên cứ theo luật mà làm,Giết ngừoi chứ ko phải đơn giản,trong trường hợp đó chịu chứ sao h chẳng lẻ để cho nó giết mình,coi như trong cuộc đoi bị xui đi.nhưng vài tháng cũng thả tự do à.

2. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Bác bị chưa?Sao phán như thánh vậy?1 ngày trong trại bằng bao nhiêu ngày ở ngoài?Vô trại 1 lần thử rồi xem có dám phán ko

3. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

bác tuỳ theo tình tiết mà toà phán xét,còn về tù treo là tù vãn được tại ngoại nhưng dưới sự giám sát của nhà nước.còn lấy ví dụ lở tình tiết có nặng bác bóc lịch 1 năm thì còn đỡ hơn thằng ăn cướp nó đâm bác 1 dao die luôn con cái của bác ai nuôi???? tui nói rồi nếu gặp tình huống đó chịu vậy thôi à,theo bác tình huống đó bác muốn mình chết hay nó chết???

4. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Ai chết ko quan trọng,cái người ta đang nói tới là luật VN nó khốn nạn ko bênh vực nạn nhân mà bênh vực tội phạm!có án là có tiền án nhé,cho dù đó là treo!!Lái giỏi quá!Ai đời bảo vệ tài sản v tính mạng bản thân mà phải đi tù,mang tiền án,...cãi cùn vậy mà cũng cãi!

Chỉnh sửa cuối: 25/4/17
  5. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chính vì vậy mà tội phạm trộm cướp ngày càng tăng và hung bạo hơn .

6. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Cãi cùn gì bác ơi,bác mới là đang bảo thủ,bác muốn cãi lên Chính trị cãi luat với họ,còn mình sống VN này riết quen rồi bác,ngay ca luật sư mấy ngày nay nói hết rồi ai mà chả biết,như đường xá VN đi,đi trên lề,quẹo ko xi nhan thổi vào nói nhẹ vơi nó phạt mình 100k cho đi,thậm chí có lần tôi bị nhắc nhở về gương bên thủ đức vào nói nhẹ nhàng xin nó mấy cái nó cho đi,còn ai hổ báo nó cho cái giấy chạy lên kho bạc đóng điên luôn,còn luật việt nam có thể đâu đó còn quá nhẹ,nhưng dù gì Việt Nam còn đở đó bác?nước ngoài ăn cướp nó có súng làm 1 phát chết liền,ko đợi như bên mình có thời gian chống trả đâu.

7. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Vâng!việt nam đỡ nên đứng cuối bảng,xứ nào cướp bắn người liền cho ví dụ coi?Gắn kính tào lao nó phạt rồi đi năn nỉ???haha,lỗi thì nộp phạt chứ sao phải năn nỉ?Dưới 250k xé giấy phạt tại chỗ mắc gì phải đi kho bạc???Hiểu luật quá!Nước ngoài là nước nào?Nước nào bước ra đường trộm cắp nhiều như xứ Thiên Đường chỉ coi??chắc cướp VN ko giết ngừoi cướp của đâu,có khi vì vài chục ngàn mà lấy mạng người!

8. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Mỹ,brazil....vvv kiến thức mình hạn hẹp biết đến thế,còn nếu bác nói phải có giấy phép thì bên đó nó đã muốn cướp rồi thì súng sẽ có,còn việc mình nói đỡ đây là gì ko??? VN là nước yên bình đó bác,chết chóc ở VN con số lẻ nước ngoài,con bác nói VN đứng cuối lạc đề qua chuyện phât triển kinh tế,cái đó mình ko quan tâm,còn tính mình nhát ko phải hổ báo như mấy anh trên youtube hùng hổ chém gio lại cảnh sat,nên vao nan ni nói nhẹ nhàng,nhưng qua đó cho thấy cảnh sát VN good,tình ngừoi họ nhắc nhở và đe cho đi,ko phải cảnh sát nào ngừoi VN tưởng xấu,quơ đủa cả nắm,còn chuyện năn nỉ ko riêng gì mình đâu bạn,dân có tiền đi xe hơi cũng phải năn nỉ đó bác,Công An khi ra giao thông họ có cấp có quyền là nhất,dù bác làm giám đóc đi xe hơi nó hú vào thì cũng phải nhẹ nhàng năn nỉ thôi bác ơi.

9. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Pác bình luận giống ý mình.Lỡ ngưoi khác làm theo,chêt ngừoi lúc đó ở tù.Rồi trách chính quyền vì từng cổ vũ hành động này.

Hành động của anh taxi là tốt.Nhưng cũng may cho anh.Lỡ có gì chắc cũng đang chờ ngày được phát lịch.

10. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Cho cái tỷ lệ cướp của giết người của VN so với Mỹ cái đi??Tại sao VN yên bình mà con cháu quan to,công an,...lại đi qua Mỹ sống?Có lỗi thì nộp phạt mắc gì phải năn nỉ cho qua?Sống sao hèn vậy?Ko lỗi mà bị nói có lỗi để vòi tiền cũng năn nỉ à?Hiểu luật vậy?bản thân hèn thì đừng nghĩ ai cũng hèn như mình,đi đúng luật thì ko việc gì phải sợ v năn nỉ,năn nỉ cũng méo có tha đâu mà năn nỉ??Diện tích đất nước = 1 bang của Mỹ mà dân số bằng 1/4 của Mỹ mà bảo chết chóc là con số lẻ?Haha,cho cái nguồn đi,đừng có phán,nội 1 cái Tết mà chết bị thương hơn 7000 nguòi mà bảo là số lẻ?
    P/s csgt VN tốt mà ai cũng ghét như gián,vừa rồi chết 2 chú mà dân tình mừng quá xá,trước giờ mới nghe csgt tốt!Trước giờ bị lụm vô là móc xỉa cho lẹ chứ mà ở đó năn nỉ?

11. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Ko phải làm theo mà dần dần con người sẽ vô cảm,1 ngày nào đó bác là nạn nhân thì lúc đó bác mới hiểu tại sao ko ai giúp bác nhé!

12. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

lạc đề nữa,tỉ lệ cướp bóc,chiến tranh,đau bàn an toàn giao thông trong đây hix??? chạy ẩu chết là đúng rồi,còn chuyện đi đúng ko bao giở cảnh sát thổi vào đâu??nuóc ngoài cảnh sát hú ko có chuyện tài xế cán hay vượt đâu,lên tiếng bắn tại chỗ đó chú,nhiêu đó ko thấy Cảnh sát việt còn đỡ hả??? cơ mà bác nói dài dòng nhưng toàn đi đâu lạc đề hết trơn!??? hixx

13. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Topic này bàn về vấn đề gì?Ai lái cho đã rồi bảo lạc đề?Hoá ra chú nhận chú chạy ẩu bị thổi vào chú năn nỉ xin qua cho đỡ tốn nộp phạt à?nước ngoài cảnh sát dí tội phạm chạy có video clip trên discovery đầy ra đó ko xem à?Cs Việt đâu phải ai cũng được cấp súng như cs nước ngoài và ko có chuyện nghi phạm ko súng mà bắn nhé,chú cho a cái nguồn bảo cs nc ngoài dí phạm rồi bắn nếu phạm ko vũ khí a xem?Tổ lái cho đã giờ nói a lái???Chú xem lại ai lái đi!

14. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Hix Ae bức xúc luật pháp------> chửi mấy ông lớn-------> chửi nhà nước lun,riết ko biết mấy anh là ai mà đụng ai cũng chửi,đụng cái tỏ vẻ uyên bác,mình học thấp chỉ hiểu đơn giản,VN đang yên bình như mình vói bác đang rảnh nằm comment,bên nước ngoài tình hình Chính trị căng thẳng,dân sơ tán,di cư,rồi chiến tranh cũng sẽ có kẻ mạnh và kẻ yếu sẽ thua,rồi tàn phá,trẻ con chết,phụ nữ bị lính băt làm nô lệ tình dục,nhá của tiền bạc bị chiếm đóng,đói nghèo di cư dân đến cướp bóc,nhiêu đó cũng tự hiểu chứ đòi thông kê gì??còn VN mới nhiêu đó cái vụ taxi tông kẻ cướp thì anh em điên toán lên bất bình trong khi đứa bé mới 5 tuỏi syria mới nhỏ nó can đảm chứng kiến biết bao vụ khủng khiếp hơn.VN vậy là ok rồi bác,đừng theo phản động chi cố bảo thủ.

15. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Lại lái đi xong phản biện thì bảo lạc đề!Rồi gán ghép ngừoi phản biện là phản động???Thành phần dư luận viên giỏi bao biện nhỉ?Từ VN lái qua syria rồi phán này phán nọ!So với Mỹ xong giờ lái qua Syria,nước ngoài là nước nào?Nhiều nước lắm?Hoá ra chú đang so với 1 đất nước đang có nội chiến???Tranh luận đàng hoàng có kiến thức thì tranh luận,còn tranh luận 1 hồi phán cho sướng mồm rồi phán ngừoi này ngừoi kia phản động thì lượn đi nhé!Những thằng dlv như chú mới là bảo thủ khi ko mở não ra mà tiếp thu v phân tích,cứ sống cho bản thân rồi bảo mọi thứ yên bình

P/s bắt cướp mà có nguy cơ ở tù,ở tù xong phán ko có gì?Bảo vệ tính mạng,tài sản trước kẻ trộm cướp mà đi tù phán ko có gì?chính miệng chú kích động bảo mọi người phản kháng trước cướp bóc chấp nhận ở tù,chấp nhận có tiền án,đúng là miệnh lưỡi ko xương tiêu chuẩn kép!!

hoanggiang090 thích bài này.
  16. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

Những Thằng như bác ở VN biết mà vẫn hú,vẫn hùa,bác nói 2 đông chí chết dân ai cũng mừng,thật nực cười,chỉ có bọn phản động mới mưng và thằng bác,Nói thật VN chỉ những thằng lôm côm giật ba cái vụ điện thoại,túi xách,lâu mới xảy ra thương vong mới nhiêu đó la làng lên,ngừoi ta băng đảng lớn súng này nọ,VN có trùm lông đó,lôm côm bỏ tù hết chứ cái bọn phản động cùi bắp.

17. Vpong_sa Thành Viên Cấp 2

VN BHXH có lương hưu,trợ cấp thất nghiệp,Tiền tử tuất,tai nạn,trơ cấp 1 lần,chế độ thai sản 6 tháng,bảo hiểm y tế miển phí cho trẻ em đến 6 tuổi,bảo hiểm y tế ngừoi già,như thế còn muốn mẹ gì nữa mà Trình đâu đòi bàn về luật pháp,Luật pháp sau này cứ để chính phủ,mà nè còn về luật bác xem như luật rừng thì Xem lại trình độ uyên bác đi nhé,các nước khác cũng có vậy đó ko riêng gì VN đâu

đừng ban nửa nha thích bài này.
  18. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Hahah vụ này vui nha.

19. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

Mỗi nơi có cái sướng cái khổ ko nên so sánh bác ợ, cái đáng nên án ở đây là luật pháp còn nhiều bất cập, người ta tự vệ chính đáng như trường hợp tên cướp cầm dao lao về bạn đính giết bạn, lúc đó bạn tự vệ là điều chính đáng, nhưng luật Việt Nam! Thì trong trường hợp đó bạn vẫn phải vô tù cho dù án treo đi nữa thì cũng có phần ko đc thoả đáng lắm

20. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Luật sư Đặng Văn Cường, Đoàn luật sư Hà Nội trả lời bạn như sau.
    Không phải mọi hành vi đánh người, giết người nào cũng là hành vi trái pháp luật.