Tìm kiếm bài viết theo id

Siêu thị điện máy IDEAS - Bức xúc

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bacden, 28/2/10.

ID Topic : 1632199
Ngày đăng:
28/2/10 lúc 17:25
  1. bacden Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    16
    Nhân tiện đọc bài : Siêu thị điện máy IDEAS - em sợ lắm rồi! http://vozforums.com/showthread.php?t=311264

Tôi xin chia xẻ thêm trường hợp bức xúc của tôi về siêu thị điện máy IDEAS để các bạn tham khảo khi quyết định khi mua sắm.

Ngày 30/01/2010 tôi có đến Siêu thị điện máy IDEAS - Chi nhánh chợ lớn để đặt mua 1 tủ lạnh Sanyo, mọi thứ OK, nộp tiền đặt cọc, nhận hàng khuyến mãi, nhân viên bán hàng nói sẽ chuyển hàng vào ngày hôm sau (chủ nhật) có ghi rõ trong phiếu mua hàng.

Một ngày chủ nhật trôi qua không một thông báo nào từ phía IDEAS. Đến thứ 2, 3, 4 tôi sốt ruột gọi điện lên cửa hàng thì chỉ nhận đước giải thích là do gần tết nhiều khách hàng quá nên thông cảm, se chuyển ngay trong ngày ...

Tiếp tục yên lặng cho đển cuối tuần (thứ 7, bên IDEAS mới gọi điện cho tôi để thông báo chuyển hàng, sau 1 tuần chờ đợi, rất bực mình và đề nghị giải thích : thì được nhân viên giao hàng nói là "Không biết, chi biết giao hàng", thôi thì cũng thông cảm mặc dù rất bực mình ! Tưởng là đã ok thì ngay sau đó nhân viên bán hàng gọi lại và nói hàng tôi mua đã hết, đề nghị lên lại trung tâm để hủy đơn hàng và đổi mã hàng khác ...

Là 1 người dễ tính nhất chắc cũng không thể không bực mình (mình là khách hàng mà giống như người đi ''Van Xin" hãy làm ơn giao hàng cho tôi ... Tôi đã nói sẽ lên hủy không mua gì nữa và đề nghị trả lại tiền cọc.

Thêm một tuần nữa trôi qua, lúc đó tôi mới có thời gian để lên trung tâm để lấy lại tiền đặt cọc. Câu chuyện vẫn chưa kết thúc, khi tôi lên đem hàng khuyến mãi trả lại, nhân viên bán hàng dẫn tôi gặp nhân viên thu ngân hay gì đó. Nhân viên xem đơn hàng rồi gọi điện rất nhiều lần cho nhiều người ... (chờ thêm 1 tiếng).

Tiếp tục thêm 1 cuộc tranh luận của nhân viên đó với người bán hàng. Có nhân viên thì nói là còn hàng, nhân viên khác thì nói là không còn hàng vì cô đó đã kiểm tra trực tiếp trong kho... cuối cùng nhận được câu trả lời :"Chef nói Không thể trả lại tiền cho tôi vì trong kho vẫn còn hàng"

Đúng là hết chịu nổi ! cùng lúc đó tôi cũng thấy mấy người khác cũng bức xúc về việc khuyến mãi hay gì đó ... Cô thu ngân hẹn tôi đến chiều quay lại sẽ giải quyết cho. Với số tiền đặt cọc vài trăm ngàn mà phải đi đi lại lại, tôi đã bị mất số tiền đặt cọc và ôm một cục tức giận !

KHẨU HIỆU : GIAO NHANH CHĂM SÓC KỸ cần phải xem xét lại ! Hệ thống service client quá kém. Process làm việc giữa các nhóm rất không đồng bộ, chứng tỏ cách quản lý rất kém của ban giám đốc.

2. kid_kewpie Thành Viên Cấp 5

mua bán kiểu này đúng nản

3. tommyteo020790 Bán Hàng Uy Tín

lúc trước nhà thằng bạn mua cái tủ lạnh ,mà để cả ngày chai nước vẫn chưa lạnh, đem đổi nó không cho ,tức quá hù nó kiện ra tòa nó đổi liền xin lỗi lia lịa Siêu thị điện máy IDEAS - Bức xúc

4. Kim Gia Huy Thành Viên Cấp 4

:sexy_girl:Nó bị nhiều người hù giông bro riết nên tụi nó ngang tnag2 ngạo nghễ hơn lên íh àh:look_down:

5. Táo xanh Thành Viên Cấp 5

cách đây 2 tháng tới mua bình đun nóng gần 400k, lúc đó cái Ideas CMT8 vắng hoe chỉ có vài mống chủ yếu vô coi có 1 mình mình mua thôi. Mấy con nhỏ nhân viên đứng chơi vậy mà nó chẳng thèm đem hàng xuống cho mình phải bưng từ lầu 3 xuống. Rồi fải tự đi lấy phiếu xuất kho, đóng tiền, mấy con thu tiền chảnh như gì, chẳng thèm nhìn mặt khách, ko bảo nó đóng dấu phiếu bảo hành cũng ko đóng, cũng ko xuất hóa đơn đỏ. Phải yêu cầu um sùm nó mới chịu xuất. In có mỗi cái hóa đơn phải chờ hơn nửa tiếng vì cái máy in cũ xì.

Bó tay luôn!

Trong khi Nguyễn Kim thì đông nghẹt thì ghé nó lần nào cũng vắng khách

6. angelwings21 Thành Viên Cấp 3

ngay cả cái thằng giữ xe nó cung mất lịch sự thui chào nó di ừa ko dc thì tẩy chay...........................

7. Matris UyTín Là Ưu Tiên Hàng Đầu

làm ăn lớn mà kì cục zay choy

8. hayashikendo Bất Khả Xâm Phạm

làm ầm lên với nó xem ai thiệt sợ gì bro

9. hoangan Thành Viên Cấp 4

Vấn đề này mình có nhiều kinh nghiệm nè vì hồi trước mình làm Trợ Lý Dịch Vụ Khách Hàng ( TLDVKH ) ở IDEAS Chợ Lớn !
    Nguyên tắc hàng đầu khi mình mới vào làm là : " tuyệt đối hạn chế đổi hàng , trả hàng , trả cọc " cho khách !
    Chính vì chính sách như vậy nên bp DVKH làm việc rất căng thẳng , luôn viện lý do ko cho khách đổi hàng , lúc nào cũng chuẩn bị sẵn tâm lý để đôi với khách hàng !
    Vụ của chủ topic thật chất rất đơn giản , lúc dthoai lên hỏi hàng giao chưa thì TLDVKH phải tìm cho được cái phiếu mua hàng đó rồi siết bp giao nhận giao cho khách nhanh ! Nhưng họ ko làm như vậy ! Lý do thật đơn giản vì đa số TLDVKH nghĩ hết ( trưởng phòng cũng nghỉ lun , chỉ còn 1 người ở lại làm ) tụi mới vào ko có kinh nghiệm + năng lực ( vì trả lương quá bèo : 2tr / tháng thử việc , ko còn bất cứ phụ cấp gì , làm ca , 1 ngày 9h ) nên ko biết cách giải quyết sự cố !
    Còn đổi hàng , lấy cọc là phải phone cho Sếp ( giám đốc ) , sếp ok mới cho lấy lại cọc !
    Mất cọc là ko bao giờ mất đâu bạn ơi ! giờ bạn lên đó lại quấy DVKH ngay chân cầu thang , ngồi đó yêu cầu trả cọc ! Nó nói ko dc thì bạn phải nói lại , do siêu thị mất uy tín trước ko phải do bạn ! Chỉ với lý do đó là nó ko thể nào nói lại bạn ! Nếu ko giải quyết dc yêu cầu Công AN phường lại ! ( vụ này có người làm rồi nè và phải trả cọc lại )

10. hoangan Thành Viên Cấp 4

tuyệt đối ko quậy phá , la hét om sòm dc ! vì vậy mình là người ko lịch sự , phần sai sẽ ở bên mình ! Với lại bảo vệ , KSNB ở đó hơi bị dzữ dzằn nha ! ..............

11. con cò Thành Viên Cấp 6

thời buổi này là vậy bác ơi,chỉ có tự chở về thì ok,chứ dợi ng ta chở chac mòn con mắt,cửa hàng nào làm ăn uy tín thì cũng 1 ngày sau chở,cửa hàng nào ít nghe tên tuổi chắc 3 4 ngày wa

12. votientung Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bọn này tưởng ai cũng là giun cho chúng nó xéo à... đờ mờ tránh xa cái hãng này ra... @@

13. mailym Thành Viên Cấp 6

Hèng gì đi ngang lúc nào cũng thấy vắng tanh như chùa bà Đanh. Tránh xa nó ra bà con ơi!

14. b4by_l0ve Thành Viên Cấp 6

hồi trước muốn mua cái máy giặt vì lên website của nguyễn kim thì thấy toàn mấy cái giá cao trong khi bên ideas có cái giá rẽ hơn nên qua ideas mua ( dù không mua đúng cái đó nhưng nói chung là cũng ok ) về vận chuyển + sử dụng đến giờ vẫn ổn.
    có diều sau này lên nguyễn kim mua máy lạnh mới biết thực ra NK bán rẽ hơn, chẳng qua là do website không update liên tục thôi. Nên có lời khuyên mua điện máy thì lên hẳn NK mua vừa rẻ vừa bền

15. tmt264 Thành Viên Cấp 6

bro này nói cũng chính xác hoặc có thể lên Thiên Hòa , mình đã từng mua ở 2 chỗ này và chổ nào cũng thấy ok Siêu thị điện máy IDEAS - Bức xúc

16. jimmy74 Thành Viên Cấp 6

làm ăn như vậy hèn j ế nhệ năm nào cũg thấy giảm giá khuyến mãi um xùm mà hình như cũg chẳng khá hơn là mấy

17. worker Thành Viên Cấp 5

Ghèt nhất cái thằng NK (vì cái giá luc nào cũng cao hơn những chỗ khác) ...Qua chuyện này ghét th8a2ng Idea dùm chủ topic luon .....hhiihh

18. I_Van ...

Chưa mua ở đây bao giờ,toàn mua ở Phan Khang,đặt hàng ko cần đặt cọc,giao hàng đúng giờ và lấy tiền luôn 1 lần

Hài lòng cung cách phục vụ của Phan Khang

19. hoangan Thành Viên Cấp 4

Cung cách phục vụ của NK cũng tệ lắm và hàng hóa thì chưa chắc ! vì NK có tổ tân trang những spham lỗi của khách hàng trả về ! Nhiều mặt hàng nó bán rẻ là vì nó mua đứt bán đoạn với nhà sx ( ko bảo hành ) trung tâm tự bảo hành , nên cũng có khối KH mua nhầm hàng tân trang mà ko biết !

20. meohuyen mèo ngoan,mèo xjnh-'.'-

mất cảm tình với trung tâm này từ xưa
    nhân viên bán hàng rất ư xí xọn và 8 8